ผู้เขียน หัวข้อ: 2ทาง กับ 3ทาง  (อ่าน 22008 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
Re: 2ทาง กับ 3ทาง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02/05/10 17:43:56 »

อยากไปครับ แต่............. ต้องไปซื้อ  :D :D :D ก่อน

ไม่ต้องครับน้า เดี๋ยวพวกผมจัดเตรียมไว้ให้  ;D ;D ;D

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02/05/10 19:37:42 »

อยากไปครับ แต่............. ต้องไปซื้อ  :D :D :D ก่อน

ไม่ต้องครับน้า เดี๋ยวพวกผมจัดเตรียมไว้ให้  ;D ;D ;D

หลังตรุษจีนครับลุง จะเข้าไปคารวะลุงซัก 10 จอก :-* :-* :-*

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02/06/10 17:31:53 »
อยากรบกวนถามความเห็นน้าๆหน่อย ใครมีประสพการณ์ช่วยแชร์ให้ผมฟังหน่อยครับ

คือผมอยากทราบว่าเวที ของลำโพง2ทางเปรียบเทียบกับ3ทางแตกต่างกันมากไหมครับ ในแง่ของความสูงของเวทีและตำแหน่งเครื่องดนตรี(ตอนนี้เล่นNXS 5ch ทำtri-amp front stage)

ปัญหาคือตอนนี้รู้สึกอยากเปลี่ยนระบบกลับไปใช้ลำโพง2ทางที่ด้านหน้าเหมือนเดิม เพราะผมฟังเพลงธรรมดา(popสนุกๆ)ไม่ใช่พวกออดิโอไฟล์  ได้centerก็จริง นักร้องกลางกระจก ทั้งวงอยู่บนคอนโซล แต่เครื่องดนตรีทุกชิ้นก็กระจุกรวมอยู่ตรงกลางทั้งหมดที่สำคัญรู้สึกฟังไม่สนุกเลย

เข้าใจว่าalbumธรรมดาบ้านเราเขาก็อัดโดยไม่ได้สนในตำแหน่งเครื่องดนตรีมาก พอปรับT/Aจนนักร้องไปกลางเวที นักดนตรีก็เดินตามกันไปหมด รอบตัวไม่มีบรรยากาศสนุก เลยมีความคิดว่าจะยอมเสียเวทีไปบ้างเพื่อให้ฟังเพลงสนุกขึ้นโดยกลับมาเล่นbi-ampหน้า-หลังเหมือนเดิม

ปล.ผมไม่ได้ทำที่QCนะครับ แต่ก็ตามอ่านบอร์ดอยู่เรื่อยๆเลยขอรบกวนใช้พื้นที่หน่อยครับในฐานะของคนชอบฟังเพลงเหมือนกัน

ป่านนี้ น้ายอด คงทราบทางเดินใหม่ แล้วนะครับ พวกเราทุกคน เอาใจช่วยครับ

ขอให้เสียงดีๆ ดังหวัง ในเร็ววัน ว่างๆ แวะ มา Meeting กันใหม่ นะครับ  :D :D :D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02/06/10 17:39:34 »
น้ายอดมาอีกนะ เมื่อวานเหนน้ายอดหน้าเครียด ๆ  ผมก็เครียดแทนเลย

มามีตติ้งกันใหม่นะ ครับ มาเฮฮากัน ไร้สาระไปตามเรื่อง  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02/06/10 19:29:04 »
น้ายอดมาอีกนะ เมื่อวานเหนน้ายอดหน้าเครียด ๆ  ผมก็เครียดแทนเลย

มามีตติ้งกันใหม่นะ ครับ มาเฮฮากัน ไร้สาระไปตามเรื่อง  ;D

ใครได้ฟัง RA บน Pajero ดำก็เครียดเป็นธรรมดา ไม่เว้นแม้แต่ผมด้วย  ???

ปล. เข้ามา meeting กันอีกนะครับคุณยอด สนุกๆ มาค้นหาตัวเองจากการลองฟังจริง ว่าจะไปในแนวทางไหนดีครับ พอเริ่มได้แนวทางแล้ว ทำระบบคราวนี้ก็ได้กลับตามคุ้มค่า ตามความต้องการของเราจริงๆ และไม่สูญเปล่าครับ เอาใจช่วยครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 02/06/10 19:34:13 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02/07/10 09:43:48 »
่น้ายอดครับ  ก่อนนี้ผมเคยใช้ Rainbow SLC 265 ng แล้วฟังแบบ Time Alignment  เวทีเสียงดีมากๆสูง ตำแหน่งเป๊ะๆ ผมมีความสุขกับการฟังเพลงมาก
ลองปรึกษาเฮียนพเรื่องการปรับระบบครับ รับรอง เฮียจูนออกมาดีแน่นอน

แล้วที่นี่ พวกเราไม่เคยโดนร้าน ยัดเยียด ของใส่รถ  ร้านมีแต่ห้าม มีแต่พวกเราไป ขอเอามาใส่รถพวกเราเอง หรือสมาชิก เชียร์กันเอง  :)

ดังนั้นสบายใจได้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02/07/10 10:46:34 »
ครั้งแรกที่จะเปลี่ยนลำโพง ก็โทรปรึกษาเฮียว่า ผมอยากจะติดลำโพง 3 ทางได้มั้ย..

เฮียบอกทำได้อยู่แล้วแต่ว่า...มันจะจบอยาก และบานปลาย  ถ้าตังค์ถึงก็โอเช..

ก็เลยมาจบที่ 2 ทาง... (แต่ใจก็ยังอยากอยู่นะ)

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02/07/10 15:58:38 »
ครั้งแรกที่จะเปลี่ยนลำโพง ก็โทรปรึกษาเฮียว่า ผมอยากจะติดลำโพง 3 ทางได้มั้ย..

เฮียบอกทำได้อยู่แล้วแต่ว่า...มันจะจบอยาก และบานปลาย  ถ้าตังค์ถึงก็โอเช..

ก็เลยมาจบที่ 2 ทาง... (แต่ใจก็ยังอยากอยู่นะ)

ปล.ช่วยแก้สีให้อะ จากเหลืองเป็นแดงซะเลย
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02/07/10 15:59:25 »
แล้วที่นี่ พวกเราไม่เคยโดนร้าน ยัดเยียด ของใส่รถ 

มีแต่โดนเพื่อนๆยัดเยียดครับ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02/07/10 18:52:08 »
แล้วที่นี่ พวกเราไม่เคยโดนร้าน ยัดเยียด ของใส่รถ 

มีแต่โดนเพื่อนๆยัดเยียดครับ

ดีครับชอบๆๆผมชอบยัดเยียดดดดดดดดดด
THE HUNG

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 02/07/10 21:05:37 »
น้ายอดมาอีกนะ เมื่อวานเหนน้ายอดหน้าเครียด ๆ  ผมก็เครียดแทนเลย

มามีตติ้งกันใหม่นะ ครับ มาเฮฮากัน ไร้สาระไปตามเรื่อง  ;D

ใครได้ฟัง RA บน Pajero ดำก็เครียดเป็นธรรมดา ไม่เว้นแม้แต่ผมด้วย  ???

ปล. เข้ามา meeting กันอีกนะครับคุณยอด สนุกๆ มาค้นหาตัวเองจากการลองฟังจริง ว่าจะไปในแนวทางไหนดีครับ พอเริ่มได้แนวทางแล้ว ทำระบบคราวนี้ก็ได้กลับตามคุ้มค่า ตามความต้องการของเราจริงๆ และไม่สูญเปล่าครับ เอาใจช่วยครับ ;D
เข้ามาช่วยยืนยันอีกเสียงครับ  :)
เพราะ RA บนรถน้ากมล ผมก็ได้ฟังมาแล้วเหมือนกัน
แถมยังเอามาให้ฟังถึงที่อีกด้วย ขอบคุณ น้ากมล ด้วยครับ ;D

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 02/07/10 21:15:55 »

เข้ามาช่วยยืนยันอีกเสียงครับ  :)
เพราะ RA บนรถน้ากมล ผมก็ได้ฟังมาแล้วเหมือนกัน
แถมยังเอามาให้ฟังถึงที่อีกด้วย ขอบคุณ น้ากมล ด้วยครับ ;D

oน้ากมลเอาRAมาให้ผมฟังมั่งสิน้า ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 02/07/10 21:36:27 »

ซี้ด ซาส..สู้ได้ป่ะครับ.. :)

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 02/07/10 21:36:57 »

oน้ากมลเอาRAมาให้ผมฟังมั่งสิน้า ;D ;D ;D

จัดไป  อิอิ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 02/07/10 23:11:52 »

จัดไป  อิอิ

อยากอยู่เหมือนกันครับ ช่วงนี้ไม่ได้ไปเที่ยวไหนเลย  พอดีผมไปทำงานที่อยุธยาบ่อยๆครับ เลยนัดกับน้าบางปะอิน  :)  ท่านประธานหอยเชียร์  นี่ก็เชียร์ได้ทุกรูปแบบเจงๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.