ผู้เขียน หัวข้อ: === รบกวนถามนิดครับ มีท่านไหน ลองใช้ Power Station XXL ที่เพิ่ม Voltage เป็น 14V ในรถบ้างมั้ย  (อ่าน 4732 ครั้ง)

watt

• ซี1
  • *
ดู น่าสนใจ ครับ

ไม่ทราบมีท่านไหนใช้อยู่ ตัวไหนบ้าง หรือ ใช้แล้วเป็นอย่างไร เมื่อเทียบกับ Capacitor ครับ ???

wcsm

• บุคคลทั่วไป
power station ดีกว่าcapในเรื่องการตอบสนองความต้องการด้าน Voltage ที่แอมป์ต้องการราว14.4V แต่รถยนต์ให้ไม่ได้ ใช้ติดกับแอมที่ใช้ขับกลางแหลมก็พอนะครับ สิ่งที่ได้ตามมาคือเนื้อเสียง ความอิ่ม ความนิ่ง ติดแล้วดีกว่าไม่ติดชัวว์ครับ แต่ของ Helix ราคาสูงเอาเรื่องครับ สูงพอๆกับแอมป์รุ่นท๊อปของเขาเลย ประมาณ30000 กลางๆ และระบบต้องใช้ Cap อีกสองตัว ระบบนี้เฉพาะระบบไฟต้องมี 50000ครับ ถ้าโชคดีว่าตัวเดียวพอนะครับ ถ้าแอมหลายตัวอาจต้องใช้หลายตัวครับ

watt

• ซี1
  • *
จริงๆ ผมดูอีกยี่ห้อครับ เคยฟังเสียง Cap เค้าแล้วไม่แพ้ Brax เลยครับ แต่เมืองไทยไม่มีขาย

ไปเห็นตัวนี้ของเค้าเข้าครับ สนใจ

ราคาอยู่ราว 2หมื่นนิดๆครับ เลยสนใจอ่ะครับ เพราะถูกกว่า ตัว XXL เยอะเลยครับ

ดังนั้น ที่ไม่ค่อยเห็นคนติดกัน เพราะติดที่ราคากันใช่รึเปล่าครับ ไม่ใช่มันไม่ดี ???

jackky

• ซี4
ได้เรื่องความนิ่ง อิ่ม ของเสียง ครับ  แต่บางครั้ง  รายละเอียดกับหายไปบ้างนะ  รู้สึกเหมือนแข็งๆขึ้นมา

ส่วนตัวผมใช้อีกยี้ห้อครับ
เบื่อหอยละ อยากดอมดม .........  ดอกไม้

kamol

• ซี5
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

watt

• ซี1
  • *
งง จังครับ ไฟดี กำลังดี แต่ทำไม รายละเอียด หายไป

น่าจะดีขึ้นในทุกๆแง่มุึมนะครับ ตามทฤษฎื ???

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
บางครั้งระบบไฟที่เพิ่มขี้นก็เปรียบเสมือนการเพิ่มกำลังให้ระบบอาจทำให้เสียงออกแนวจริงจังจนเกินไป
ทำให้การแยกแยะชิ้นดนตรีลดน้อยลงได้
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

watt

• ซี1
  • *
ขอบคุณครับพี่

ไว้ผมจะหามาทดลองฟังดูครับ อยากรู้ว่าเป็นยังไง ฝึกเพิ่มทักษะ การฟังให้ตัวเองหน่อย :D