ผู้เขียน หัวข้อ: +++ CD แผ่นไหน คือ แผ่น หากิน บ้างครับ +++  (อ่าน 14212 ครั้ง)

watt

• ซี1
  • *
ขอสัก 3 อันดับแรกได้มั้ยครับ  :-\

ขอเอาไปเป็นไอเดีย บ้างหน่ะครับ  :D

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
Re: +++ CD แผ่นไหน คือ แผ่น หากิน บ้างครับ +++
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 06/04/10 15:49:09 »
แผ่นหากินนี่คือแผ่นทดลองเสียงหรือเปล่าครับ  หรือแผ่นเอาไว้ขายต่อได้ราคางามๆ :-\

สำหรับผมมี

1. Jazz at the Pawnshop  
2. Hell Freezes Over
3. Essential Alison Klauss

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/04/10 16:12:35 โดย Piccolo »

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: +++ CD แผ่นไหน คือ แผ่น หากิน บ้างครับ +++
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 06/04/10 16:09:49 »
แผ่นหากินนี่คือแผ่นทดลองเสียงหรือเปล่าครับ  หรือแผ่นเอาไว้ขายต่อได้ราคางามๆ :-\

สำหรับผมมี

1. Jazz at the Pawnshop 
2. Hell Freeze Over
3. Essensial Alison Klauss

น้าเคี้ยงครับ แผ่นที่ 1 กับ 3 ไม่เคยฟังอ่ะครับ
โดยเฉพาะแผ่นแรกเป็นแนวไหนอย่างไรครับ
แล้วแผ่นที่ 3 เมื่อเทียบกับชุด Now That I've Found You มันต่างกันอย่างไรบ้างครับ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 06/04/10 16:18:34 »
อันนี้ album now that i found you ครับ

1.Baby, Now That I've Found You - (previously unreleased)  
2.Oh, Atlanta - (previously unreleased)  
3.Broadway - (previously unreleased)  
4.Every Time You Say Goodbye  
5.Tonight I'll Be Lonely Too
6.Teardrops Will Kiss the Morning Dew  
7.Sleep On  
8.When God Dips His Pen of Love in My Heart  
9.I Will  
10.I Don't Believe You've Met My Baby  
11.In the Palm of Your Hand  
12.When You Say Nothing at All  

ส่วนอันนี้ essential

1. Simple Love
2. Sister Rosetta Goes Before Us
3. Let Me Touch You For Awhile
4. The Lucky One
5. So Long, So Wrong  
6. Empty Hearts
7. Every Time You Say Goodbye
8. Wish I Still Had You
9. Broadway
10.Baby Now That I've Found You
11.Sawing On The Strings
12.Restless  
13.When You Say Nothing At All
14.A Living Prayer
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/04/10 16:19:41 โดย cerebro »
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 06/04/10 16:36:16 »
Jazz at the Pawnshop ถือเป็นหนึ่งในแผ่นที่ผมเพิ่งได้มาหลังจากมาติดเครื่องเสียงที่ QC เห็นเฮียจะมีอยู่ ไม่แน่ใจว่าเป็นแผ่น 24K หรือเปล่านะครับ เข้าใจว่าในบอร์ดเราน่าจะมีคนเคยเมนท์ไว้แล้ว แต่หาไม่เจอ ไปดูเมนท์ใน Audio Team ได้ครับ  http://www.audio-teams.com/webboard/?ca1=21&id=68922

ส่วนตัวผมแล้วเป็นคนที่ชอบฟังเพลง Jazz อยู่แล้ว แผ่นนี้เป็นการบันทึกการแสดงสดใน Pub แห่งหนึ่งใน Stockholm นักดนตรี และ Sound engineering นี่ต้องเรียกว่าสุดยอดครับ  รายละเอียดดนตรี จังหวะ บรรยากาศผู้ชมโดยรอบ ฟังแล้วขนลุก

แต่บางคนฟังก้อไม่โดนนะครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 06/04/10 17:23:07 »
ไม่ยักรู้ว่าพี่เคี้ยงชอบ jazz at the pawn shop รสนิยมดีจริงๆ พี่เรา
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 06/04/10 18:05:47 »
1.12 female voice 1
2.mellowdy - cleo
3.เมื่อดอกซากุระบาน - สุภัทรา อินทรภักดี + ไหมไทย
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 06/04/10 21:00:22 »
3.เมื่อดอกซากุระบาน - สุภัทรา อินทรภักดี + ไหมไทย

หมอฯแย่งผมไปหมดเลย....ดีนะยังเหลือลำดับสามให้ผมได้เลือกบ้างอะ  :(
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

B11

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 06/04/10 21:05:38 »
นนทิยา จิวบางป่า

กาลครั้ง 1 ณ. วันนั้น

ขออันเดียวละกัน เพราะชอบที่สุดอันเดียวฟัง ทุกคืนที่ไม่เมา
THE HUNG

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 06/04/10 21:12:59 »

หมอฯแย่งผมไปหมดเลย....ดีนะยังเหลือลำดับสามให้ผมได้เลือกบ้างอะ  :(

อิอิ ก้อที่น้าเนสไรท์ให้มาฟังอ่ะ โดนหมด  :-[
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 06/04/10 21:22:40 »

อิอิ ก้อที่น้าเนสไรท์ให้มาฟังอ่ะ โดนหมด  :-[

ไว้ไรท์ Genesis ไปให้ครับ  ;D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 06/04/10 21:52:57 »
อุ่ย......ได้ แต่ขอแบบเพลงช้า ที่ phil collin ร้องนะ อิอิ  :-[

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 06/04/10 21:58:32 »
งั้นผมขอแหวกแนวส่ง

นรีกระจ่าง คันทมาส

และ

Coco Jazz เข้าประกวดครับ

NeS

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 06/04/10 22:00:16 »
อุ่ย......ได้ แต่ขอแบบเพลงช้า ที่ phil collin ร้องนะ อิอิ  :-[

Genesis ตัวนี้ร้องได้ทุกเพลงครับ..เพลงจีนก้อเก่ง ฝรั่งก้อเยี่ยม ไทยก้อยอด..ลื่นไหล หวาน ซึ้ง

แต่ Steg K ก้อน่าสนมากๆ

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 06/04/10 22:10:44 »

Genesis ตัวนี้ร้องได้ทุกเพลงครับ..เพลงจีนก้อเก่ง ฝรั่งก้อเยี่ยม ไทยก้อยอด..ลื่นไหล หวาน ซึ้ง

แต่ Steg K ก้อน่าสนมากๆ

เอ่อ...อือ...อ่า....เอ่อม......ม่ายยยยยยยยยยยยยยยยยยยยย  :-X