ผู้เขียน หัวข้อ: +++ Image Dynamic ID Max D4 12นิ้ว 1ข้าง ใช้ Amp อะไรขับดีครับ +++  (อ่าน 6656 ครั้ง)

watt

• ซี1
  • *
กลัว ขับไม่ออกอ่ะครับ จริงๆ ควรใช้ แอมป์ กี่วัตต์ ดีครับ

ควรใช้แอมป์ ตัวไหน ที่เสียงดี กำลังดี พร้อมงบประมาณด้วยครับผม ขอบคุณครับ :-[

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าต้องการรายละเอียดใช้ Arc FD 1200.1 ก็ขับสบายๆครับ
แต่ถ้าเอามันส์ MMATS M 2000.2D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

watt

• ซี1
  • *
ขอถามเพิ่มเติมครับ แล้ว Power amp Class H นี่เป็นไงบ้างครับ

ส่วนสองตัวที่แนะนำก่อนหน้า ดูจากกำลัง ARc เนี่ย 5xx ต่อ Ch หมายความว่า อย่างน้อยให้ดี amp ควรมีสัก 500W จึงจะ ขับ ID Max ได้ดี ถูกต้องมั้ยครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
สเปคของ FD 1200.1
Monoblock Amplifier
RMS Power Rating:
4 ohms: 510 watts x 1 chan.
2 ohms: 1010 watts x 1 chan.
1 ohm: 1100 watts x 1 chan.
Slave Input and Output
Speaker Level Input
Fan Cooled
Concealed Connections and Controls
0 - 18 dB Variable Bass Boost Remote Control
Variable Subsonic Filter
24 dB per Octave Low Pass Crossover
Frequency Response: 20 - 250 Hz
4 Gauge Power/Ground Leads
Dimensions: 21-3/4"L x 10-3/8"W x 2-3/8"H

ซัฟ ID MAX เป็นวอล์ยคู่เพราะจะทำงานที่ 2 ohm เพราะฉนั้นเราจะได้กำลังขับที่ 1010 watt
ส่วนเรื่องแอมป์ class H เป็นการพัฒนามาจากแอมป์ class D ที่จะเน้นแต่เรื่องกำลัง
class H จะได้ทั้ง กำลังและรายละเอียดด้วย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/11/10 17:53:34 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

watt

• ซี1
  • *
โอเคครับ สนใจ Arc มากครับผม หรือ Mmat ดี :-\ :o

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
โอเคครับ สนใจ Arc มากครับผม หรือ Mmat ดี :-\ :o

ลองเข้ามาฟังที่ร้านดีกว่าครับ จะได้มีเพื่อนๆช่วยกันฟังด้วยครับ :-\

watt

• ซี1
  • *
ไปแล้ว จะ ใจแตก มั้ยครับ  :o :o :o

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ไปแล้ว จะ ใจแตก มั้ยครับ  :o :o :o

แน่นอนครับ ใครมาที่ร้านแล้วเจอ QC Gang เข้าไป ไม่มีทางดิ้นหลุดครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

watt

• ซี1
  • *
สงสัยต้องหาตัง ก่อนไป :( ไม่งั้น  >:(

kamol

• ซี5
เฮียขาย mmat เหมือนกันครับ แต่ที่ร้านตอนนี้ไม่มีให้ฟัง เปรียบเทียบกับ arc
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ball

• ซี5
Image Dynamic ID  12นิ้ว ต้องใช้กี่วัตต์ ถึงจะขับไหวครับ  500วัตต์ขับไหวไหมครับ  อยากจะเปลี่ยนเหมือนกัน
เพื่งเข้าวงการครับ