ผู้เขียน หัวข้อ: >>> การใช้เครื่องวิเคราะห์สัญญาณกับระบบเครื่องเสียงรถยนต์ <<<  (อ่าน 5112 ครั้ง)

rim

• ซี5
ใจจริงแล้วผมไม่กล้าบอกเฮียนพนะครับ เพราะความรู้้ผมน้อยนัก (ด้วยความสัตย์จริง)

ยิ่งพอคิดถึงคนที่มีประสบการณ์มากมายตามร้านต่างๆ ยิ่งทำให้ผมไ่ม่เคยคิดว่าสิ่งที่ผมลองหรือสิ่งที่ผมรู้นั้นมีคุณค่าน่าถ่ายทอด

เพราะได้แต่เคยลองจิ้มๆ ดู จิ้มแล้วคิดไปเรื่อยเปื่อยแล้วก็หยิบไปจิ้มอีกเป็นครั้งคราว

หากว่าเฮียนพและสมาชิกสนใจ อยากให้รออีกนิดครับ เพราะอยากทำไฟล์นำเสนอในห้องบรรยายกับเตรียมระบบไว้ทดสอบภาคปฏิบัติด้วย

หวังว่าคงเ้ข้าใจนะครับ

ที่คิดว่าพอจะนำไปเล่นให้ดูเปิ่นๆ ได้ก็ตามนี้ครับ

1. Real Time Octave Band Analyzer
2. Mobile Oscilloscope
3. Desktop Oscilloscope
4. Current probe

และทุกตัวสามารถให้ยืมไว้ที่ร้านได้ครับ อย่างน้อยก็ยืมครั้งละ 1-2 สัปดาห์ครับ เผื่อเฮียนพจะใช้ลองหรือวัดค่าให้น้าๆ ทั้งหลายด้วยครับ

ู^_^"

โจโจ้

• ซี5

ลุงขี้เมา

• ซี5
สนับสนุน เต็มที่ครับ ..... ขอบคุณน้าริม มากๆ ครับ  :-[ :-[ :-[

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ยินดีเลยครับน้าริมที่นี่เปรียบเสมือนบ้านของคนที่ชอบเครื่องเสียงเหมือนกันมารวมกัน
ใครมีประสพการณ์อะไรก็มาแบ่งปันกัน  ทุกวันนี้มีการสัมมนาอะไรที่มีประโยชน์ผมยังไม่เคย
พลาดที่จะเรียนรู้ และก็พยายามหาสิ่งที่เป็นประโยชน์มาแบ่งปันกัน
  กิจกรรมดีๆที่มีประโยชน์ต้องช่วยกันทำเยอะๆนะครับ สังคมเราจะได้น่าอยู่
ขอบคุณน้าริมล่วงหน้าแทนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ขอบคุณน้าริมมากๆ ครับ :)
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
ขอบคุณมากๆครับ น้าริม   :-[

licuala

• ซี5
ได้ของเล่นใหม่...แต่มันคืออะไรบ้าง...ได้เห็นตัวเป็นๆ น่าจะหายงงหรืองงๆ ???
ขอบคุณน้าริมมากๆครับ...

โดนัล

• เผาวันละนิด จิตแจ่มใส
  • ซี5
  • Rolling rolling ....
ยังไม่รู้ว่ามันคืออะไร ยังไงรบกวนน้าริมด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
เมื่อไหรจะครบ 6 เดือนหนอ ....

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ขอมาเก็บข้อมูลด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ :-[

Thong

• ซี5
มาปูเสื่อรอครับ.