ผู้เขียน หัวข้อ: ..รบกวนจัดชุดดูหนังฟังเพลง งบไม่เกิน50,000บาท ในมาสด้า2ครับ...  (อ่าน 19478 ครั้ง)

jetty0

• ซี1
  • *
พอดีกำลังจะออกมาสด้า2กลางเดือนหน้านี้ครับ เลยอยากได้ซักชุดนึง

ความต้องการคือ งบไม่อยากให้เกิน 50000บาท
ฟร้อนท์อยากได้ pioneer 4250 แต่ก็อยากให้อ่านไทยได้ มีตัวไหนแนะนำได้ครับ
ทีวีจูนเนอร์ไม่รวมในงบนี้นะครับ
อยากเปลี่ยนแค่ลำโพงคู่หน้า อยากฟังฟรอนท์สเตจ แล้วทำเสาAด้วยเลยครับ อยากแดมป์ประตูคู่หน้าด้วย
แอมป์ซักตัว ขับคู่หน้ากับซับ
อยากได้ซับซักดอกนึง ทำตู้หลังรถให้มีที่วางของเท่าเดิม ทำตรงที่วางยางอะไหล่แบบรถตัวอย่างของเวปอ่ะครับ ให้พื้นหลังเรียบแบบเดิม
สายไฟ สายสัญญาณ เอาแบบดีพอใช้อ่ะครับ

ฟังเพลงส่วนใหญ่ บอสซ่า ป็อปแจ๊ซหวานๆ แล้วก็พวกฮิปฮอปบ้าง พวกพังค์ เมทัลไม่บ่อยนักครับ

รบกวนด้วยนะครับ กะจะไปติดที่สาขาสายใต้เพราะบ้านอยู่ศรีย่านครับ ใกล้บ้านดี
ขอบคุณมากๆครับ :(

UltraMan

• ซี1
  • *
ผมสมาชิกน้องใหม่ แอบเข้ามาอ่านหลายเดือนแล้ว ขอแจมด้วยนะครับ

ถ้าเอาแบบไม่เกินงบที่ตั้งไว้   ก็ต้องชุด SQ.1 งัยครับ
รวมค่าทำเสา a  แดมป์ประตูคู่หน้า  สายสัญญาณ สายไฟ สายลำโพง ตีตู้ซับ พร้อมเปลี่ยนฟร้อนท์
แต่เอ... คิดไปคิดมาน่าจะเกินงบไปหน่อยนะครับ  ???

ยังงัยลองคุยรายละเอียดกับเฮีย แล้วลองเข้าไปฟังก่อนจะดีกว่าครับ

kamol

• ซี5
ฟังเพลงแนวสบายๆ jazz และเพลงร้องหวาน ๆ ลองพิจารณา โปรโมชั่นนี้นะครับ   แอมป์หลอดตัวนี้ดี คุ้มราคามากๆ

Tuner ที่ให้ภาพ ทีวี ชัดที่สุด เห็นจะเป็นของ pioneer ครับ แต่ราคาเค้าก็แรงพอสมควรครับ ถ้าจำไม่ผิดราคาเกือบจะซื้อ ฟร้อนท์ ได้อีกตัวนึงเลยครับ
ของ pioneer รู้สึกว่า made in japan นะครับราคาเลยสูง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kamol

• ซี5
ทีวี ในกรุงเทพ ดูไม่ค่อยชัดหรอกครับ ถ้าไม่ได้ดูบ่อยนะ ผมว่า เก็บงบ ไปลงลำโพงคุณภาพดีขึ้นดีกว่าครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าในงบประมาณนี้ถ้าชอบแนวหวานเน้นรายละเอียดชุดที่คุณ Kamol แนะนำใช่เลยครับ
แต่อาจเกินงบที่วางไว้นิดหน่อย
แต่ถ้าอยู่ในงบและเผื่อฟังเพลงสนุกสนานต้วยแนะนำ
TV  Pioneer AVH-P 4250  DVD
หน้ากาก Mazda 2
ลำโพง  DR  AS650
เพาเวอร์ Prism  DS 3604
ซัฟ Image ID 10
พร้อมงานตู้และสายจะอยู่ในงบประมาณที่วางไว้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

TJ

• ซี3
มีอีกชุดมานำเสนอ  เฮียเคยจัดตอนสักกลางปี แต่ต้องถามเฮิยก่อนว่ายังคงราคานี้อยู่หรือเปล่านะครับ

ขอเสนอชุดสุดๆสำหรับสมาชิกที่ต้องการรายละเอียดกับงบประมาณสุดคุ้ม
ลำโพง German mastro รุ่น A class
เพาเวอร์ Arc XXK 4050
ซัฟ Image  ID 10
ราคาทั้งชุด 29,500 บาท
[ ราคานี้ไม่รวมค่าตู้และอุปกรณ์ ]

jetty0

• ซี1
  • *
ขอบคุณที่เข้ามาให้ข้อมูลครับ พอดีดูทีวีอ่ะ คนข้างๆเค้ากำหนดมาว่าต้องมีอ่ะครับ เลยต้องจัดงบแยกไว้อ่ะ ขัดไม่ได้

สอบถามนิดพอดีความรู้เรื่องนี้น้อยอ่ะครับ
แอป์หลอดนี่ถ้าฟังแนวเมทัลริฟฟ์โหดๆ กับแดนซ์เบสแน่นๆมันจะโอเคมั้ยอ่ะครับ

ไม่ตั้งงบไว้สูงเกินอ่ะครับ กลัว ทำกี่ทีๆไม่เคยพอดีงบเลย เกินตลอด เลยตั้งไว้ไม่สูงมาก ยุขึ้นด้วยอ่ะจิ :(

kamol

• ซี5
แอมป์หลอด ฟังแนว เมทัล ฟังได้ครับ แต่คุณรับมันได้ หรือปล่าวอีกเรื่องครับ  เพราะว่า มันจะยานๆ กว่าแอมป์  solid state แต่ถ้าเรื่องความหวาน อุ่น พริ้ว นี่ต้องยกให้เค้าครับ

ถ้าจะจำกัดงบจริงๆ ผมแนะนำ  แอมป์ Performance Black Magic ก็ได้นะครับ ประหยัดงบไปเพียบเลย

thekop_tiida

• ซี5
แนะนำชุดที่ผมใช้อยู่ ตามน้ากลมบอกเลย

Black Magic มันตอบโจทย์สำหรับคนชอบฟังเพลงมีจังหวะ ทั้ง Bossa, Rock, Metal บ้าง (พวก Dream Theater, Ozzy Osbourne, Steve Vai etc.) ส่วน Dance ผมไม่ค่อยได้ฟังเท่าไหร่

แต่ไม่แน่ใจว่า Prism SQ6 ยังมีของเหลืออยู่หรือเปล่านะครับ ลองถามเฮียนพดู
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/02/10 11:42:04 โดย thekop_tiida »
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

jetty0

• ซี1
  • *
ไว้ลองเข้าไปฟังดีกว่านิ
มาสด้า2คันที่ลงในเวปอ่ะครับ ที่เก็บของด้านท้าย เหลือเท่าเดิมเลยมั้ยอ่ะครับ หรือตื้นกว่าเดิม

kamol

• ซี5
เก็บของ ได้ไกล้เคียงเดิมมากเลยครับ

jetty0

• ซี1
  • *
..วันนี้ไปลองฟังมาละ รีบมาก ฟังได้ไม่นาน
ตัดสินใจไม่เอาตู้ซับท้ายรถ เพราะต้องการที่ไว้ของ และต้องการที่ไม่หนักรถมาก

สรุปจัดชุดได้คือ
front dvd pioneer 4250
amp arc xxk 4050 v.2 ต่อไบแอมป์ไบไวร์ขับ
rainbow slc ลืมถามว่ามันคือตัวไหน มันคือslc265หรือตัวไหนอ่ะครับ
แดมป์STPคู่หน้า ลืมถามอีก มันทั้งหมดกี่ชั้นอ่ะครับ
ิbassbox prism อันนี้ก็ลืมถาม ใช่ตัว10นิ้วป่ะครับ

ถามอีกนิด สายสัญญาณนี่ตัวไหนอ่ะครับ
สายไฟไร สายลำโพงไรอ่ะครับ
ถามนิดก่อนเข้าไปติดอาทิตย์นี้
ว่าจะเอาของแถมเป็นกล้องมองหลังอ่ะครับ

ถามความเห็นเพื่อนคนอื่นหน่อยว่าชุดนี้เป็นไงบ้าง ขอบคุณมากครับ :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
..วันนี้ไปลองฟังมาละ รีบมาก ฟังได้ไม่นาน
ตัดสินใจไม่เอาตู้ซับท้ายรถ เพราะต้องการที่ไว้ของ และต้องการที่ไม่หนักรถมาก

สรุปจัดชุดได้คือ
front dvd pioneer 4250
amp arc xxk 4050 v.2 ต่อไบแอมป์ไบไวร์ขับ
rainbow slc ลืมถามว่ามันคือตัวไหน มันคือslc265หรือตัวไหนอ่ะครับ
แดมป์STPคู่หน้า ลืมถามอีก มันทั้งหมดกี่ชั้นอ่ะครับ
ิbassbox prism อันนี้ก็ลืมถาม ใช่ตัว10นิ้วป่ะครับ

ถามอีกนิด สายสัญญาณนี่ตัวไหนอ่ะครับ
สายไฟไร สายลำโพงไรอ่ะครับ
ถามนิดก่อนเข้าไปติดอาทิตย์นี้
ว่าจะเอาของแถมเป็นกล้องมองหลังอ่ะครับ

ถามความเห็นเพื่อนคนอื่นหน่อยว่าชุดนี้เป็นไงบ้าง ขอบคุณมากครับ :D

ตอบคำถามสุดท้ายก่อนว่า ชุดนี้แจ่มแน่นอนครับ ผมเคยเล่น xxk + slc + front 2 din pioneer ครับ

SLC คือตัวนี้ครับ -->

แดมป์ STP ของ QC จะแดมป์ข้างในแผงประตูแบบเต็มแผ่น และแดมป์ด้านนอกอีกชั้นนึงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 10/29/10 07:42:46 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
ถ้ามาถึงร้านไวๆ ก่อนเจ้าของร้านมา ...... เดี๋ยวบอกช่าง แถม Spen ด้วยเลย  :-\

jetty0

• ซี1
  • *
ต้องแถมอยู่แล้วมิใช่รึคับ เด๋วไปแต่เช้าเลย  :)