ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ปีที่ผ่านมา ความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์และทักษะการฟัง เปลี่ยนแปลงไปถึงไหน ???  (อ่าน 20543 ครั้ง)

tong

• ซี5
1ปีที่ผ่านมาเว็ปไซด์แห่งนี้มีสมาชิกเพิ่มขึ้นทุกวัน เข้ามาทักทายกันผ่านตัวอักษรบ้าง พบปะกันบ้าง

ได้แลกเปลี่ยนความคิดเห็นและแบ่งปันระบบกันฟัง เลยอยากรู้ว่าพวกเราชาว QC Society

คิดว่าตัวเองมีความเข้าใจกับระบบเครื่องเสียงและทักษะการฟังเพิ่มขึ้นขนาดไหนอะ

ปล. แล้วปลายปีเรามาให้คะแนนตัวเองกันอีกรอบ  :-\ คะแนนเต็ม 10 นะครับ

ผมเริ่มก่อนเลย เดิม 3  ปัจจุบัน 6

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เริ่มต้นที่ 1 ตอนนี้ 5 ละกันครับ กลางๆ เอาแค่พอผ่านครับ ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/04/11 12:04:05 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ขอแต่ 3 แต้มพอครับ

ยังงงๆอยู่พอสมควร

เวลาจ่ายเงินก็ยังงงงครับ :-\

ลุงขี้เมา

• ซี5
ถ้าเต็ม 10 ก็เคยได้เกินครึ่งนะ .... แต่เดี๋ยวนี้ ปลาทองไงไม่รู้ จำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง  :( :( :(

licuala

• ซี5

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ถ้าเต็ม 10 ก็เคยได้เกินครึ่งนะ .... แต่เดี๋ยวนี้ ปลาทองไงไม่รู้ จำได้บ้าง ไม่ได้บ้าง  :( :( :(

เปลี่ยนอุปกรณ์เยอะจน งง อะดิลุง..อิอิ
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ลุงๆน้าๆ ยังได้แค่ 5 แค่ 6
งั้นเราจะเอาเท่าไหรดีอ่ะ ???
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

tong

• ซี5
ลุงๆน้าๆ ยังได้แค่ 5 แค่ 6
งั้นเราจะเอาเท่าไหรดีอ่ะ ???

ใส่มาเลยน้า ขำๆ เอาอย่างที่เราคิดอะ   :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/04/11 12:24:56 โดย tong »

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

noomko_na

• ซี5
จาก อกประถม ตอนนี้ นมมหาลัยแล้วครับ  :-\

nokair

• ซี5
ขอแบ่งเป็น 2 ด้านละกัน
1.ด้านเครื่องเสียง  เดิม 1 ตอนนี้คิดว่า 2
2. ด้านทักษะการฟัง เดิม 2 ตอนนี้คิดว่าสัก 3 (ถ้าจะให้มากกว่านี้สงสัยต้องย้ายบ้านไปอยู่แถวร้าน QC) ;D ;D

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
น่าจะมี 5 คะแนนพอ งูๆปลาๆ ไป :D
น้าตงถ้าได้classA น่าจะได้ถึง 9 1/2 ครับ เหลือไว้หน่อยเด๋วไม่ up ต่อ ;D
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
น่าจะมี 5 คะแนนพอ งูๆปลาๆ ไป :D
น้าตงถ้าได้classA น่าจะได้ถึง 9 1/2 ครับ เหลือไว้หน่อยเด๋วไม่ up ต่อ ;D

ไม่อะ ผมไม่อยากเกินหน้าเพื่อนๆ เกรงใจ

ปล. ถ้าน้าเอ๊ 5 คะแนนผมขอลดคะแนนครับ เหลือ 3 แล้วกัน  :-\

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5

ไม่อะ ผมไม่อยากเกินหน้าเพื่อนๆ เกรงใจ

ปล. ถ้าน้าเอ๊ 5 คะแนนผมขอลดคะแนนครับ เหลือ 3 แล้วกัน  :-\
ระดับน้าตงซึ่ง
1. ถอยรถในแนวระนาบขนานกับพื้นโลก
2. ดึงเบรคมือ 2 แกร๊ก
3. หันหน้าออกจากโรงจอดเพื่อจูน
4. ใส่ Capa เทพได้ตัวละ 500
5. จูน Bit 1 ได้
6. หลังๆน้าปราชจะเอาผ้ามาผูก ด้วยความศรัธธา
7. เป็นผู้มีสิทธิบัญชาการรถน้าเคียง
8. ตัวเก็งใส่ MOs A-Class คนถัดไป
9.เป็นผู้ครองนคร 2 Ch Morel และชนะเลิศในปี 2010 ด้วย

น่าจะพอได้ 9 1/2 นะ ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/04/11 14:24:33 โดย Ae7 »
QC Society MicroPrecision S7

Nai Toon

• ซี5

ระดับน้าตงซึ่ง
1. ถอยรถในแนวระนาบขนานกับพื้นโลก
2. ดึงเบรคมือ 2 แกร๊ก
3. หันหน้าออกจากโรงจอดเพื่อจูน
4. ใส่ Capa เทพได้ตัวละ 500
5. จูน Bit 1 ได้
6. หลังๆน้าปราชจะเอาผ้ามาผูก ด้วยความศรัธธา
7. เป็นผู้มีสิทธิบัญชาการรถน้าเคียง
8. ตัวเก็งใส่ MOs A-Class คนถัดไป
9.เป็นผู้ครองนคร 2 Ch Morel และชนะเลิศในปี 2010 ด้วย

น่าจะพอได้ 9 1/2 นะ ;D ;D ;D

น้าตงตัวเก็งไปหมดแล้ววว   :o :o

ความรู้ด้านเครื่องเสียงจาก 0 -> 2.5 คับ
Mosconi เท่านั้น