ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ปีที่ผ่านมา ความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์และทักษะการฟัง เปลี่ยนแปลงไปถึงไหน ???  (อ่าน 20542 ครั้ง)

pux_pick

• ซี5
กัวน้าตงเก็งว่าจะยุใครต่อดีหว่า......แต่แนะนำแต่ละครั้ง :D

แต่ผ่านเอไปก่อนนะ......เชื่อมาเยอะแว้ว.....แบ่งคนอื่นบ้าง (คิม3ทาง) :-*

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
กัวน้าตงเก็งว่าจะยุใครต่อดีหว่า......แต่แนะนำแต่ละครั้ง :D

แต่ผ่านเอไปก่อนนะ......เชื่อมาเยอะแว้ว.....แบ่งคนอื่นบ้าง (คิม3ทาง) :-*

โดนลูกหลงได้ไงเนี่ย  :-X :-X

ball

• ซี5
1คะแนน แล้วกันครับ  น้อยสุดแล้ว  :-\
  คือปกติฟังเสียง ของเครื่องดนตรีออกครับว่านักร้องเสียงดีร้องเพลงเป็นแบบไหน  ร้องเพี้ยน ต่ำสูง เอื้อน สั่น เสียงกีต้าร์  เบส กลอง แฉ ฉาบ ว่าความสมจริงของเสียงเป็นแบบไหน ยังไงเพราะเคย อยู่กับเพื่อนๆที่เล่นดนตรี  เห็นเค้านั่งแกะเพลง เราก็นังฟังอยู่ด้วย ก็ซึมซับมาบ้าง   ที่ยังแยกแยะไม่ได้ คือเรื่องเวที  ตื้นลึกหนาบาง เอียง ต่ำไม่รู้เลยครับ  แต่รู้ว่าของรถตัวเองตอนนี้เสียงมันเกาะที่เสาเอมาก มิดเบสบาง เบสไม่ค่อยดี   ต้องอาศัยฟังรถคันอื่นครับ จะได้เปรียบเทียบความต่าง :D    
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/04/11 16:26:53 โดย ball »
เพื่งเข้าวงการครับ

tong

• ซี5
น่าจะมี 5 คะแนนพอ งูๆปลาๆ ไป :D
น้าตงถ้าได้classA น่าจะได้ถึง 9 1/2 ครับ เหลือไว้หน่อยเด๋วไม่ up ต่อ ;D

ไม่อะ ผมไม่อยากเกินหน้าเพื่อนๆ เกรงใจ

ปล. ถ้าน้าเอ๊ 5 คะแนนผมขอลดคะแนนครับ เหลือ 3 แล้วกัน  :-\
ระดับน้าตงซึ่ง
1. ถอยรถในแนวระนาบขนานกับพื้นโลก
2. ดึงเบรคมือ 2 แกร๊ก
3. หันหน้าออกจากโรงจอดเพื่อจูน
4. ใส่ Capa เทพได้ตัวละ 500
5. จูน Bit 1 ได้
6. หลังๆน้าปราชจะเอาผ้ามาผูก ด้วยความศรัธธา
7. เป็นผู้มีสิทธิบัญชาการรถน้าเคียง
8. ตัวเก็งใส่ MOs A-Class คนถัดไป
9.เป็นผู้ครองนคร 2 Ch Morel และชนะเลิศในปี 2010 ด้วย

น่าจะพอได้ 9 1/2 นะ ;D ;D ;D

ไอ้ที่ภูมิใจที่สุดก็ ซื้อ Cap เทพๆ ได้ตัวละ 500 นี่แหละ  :-[ :-[ :-[

tong

• ซี5
1คะแนน แล้วกันครับ  น้อยสุดแล้ว  :-\
  คือปกติฟังเสียง ของเครื่องดนตรีออกครับว่านักร้องเสียงดีร้องเพลงเป็นแบบไหน  ร้องเพี้ยน ต่ำสูง เอื้อน สั่น เสียงกีต้าร์  เบส กลอง แฉ ฉาบ ว่าความสมจริงของเสียงเป็นแบบไหน ยังไงเพราะเคย อยู่กับเพื่อนๆที่เล่นดนตรี  เห็นเค้านั่งแกะเพลง เราก็นังฟังอยู่ด้วย ก็ซึมซับมาบ้าง   ที่ยังแยกแยะไม่ได้ คือเรื่องเวที  ตื้นลึกหนาบาง เอียง ต่ำไม่รู้เลยครับ  แต่รู้ว่าของรถตัวเองตอนนี้เสียงมันก็ที่เสาเอมาก มิดเบสบาง เบสไม่ค่อยดี   ต้องอาศัยฟังรถคันอื่นครับ จะได้เปรียบเทียบความต่าง :D    
วันอาทิตย์นี้ถ้าว่างแวะมาที่ร้านหน่อยสิน้า ขอฟังหน่อย

ball

• ซี5
ต้องเอารถเขาอู่ก่อนอะครับน้าตง วันอาทิตย์นี้คงไม่ทันเสร็จแน่  ขอเข้าไปวันหลังนะครับ อยากฟังรถน้าตงด้วย การฟังรถคนอื่นมันดาบสองคมจริงๆ
เพื่งเข้าวงการครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น่าจะมี 5 คะแนนพอ งูๆปลาๆ ไป :D
น้าตงถ้าได้classA น่าจะได้ถึง 9 1/2 ครับ เหลือไว้หน่อยเด๋วไม่ up ต่อ ;D

ไม่อะ ผมไม่อยากเกินหน้าเพื่อนๆ เกรงใจ

ปล. ถ้าน้าเอ๊ 5 คะแนนผมขอลดคะแนนครับ เหลือ 3 แล้วกัน  :-\
ระดับน้าตงซึ่ง
1. ถอยรถในแนวระนาบขนานกับพื้นโลก
2. ดึงเบรคมือ 2 แกร๊ก
3. หันหน้าออกจากโรงจอดเพื่อจูน
4. ใส่ Capa เทพได้ตัวละ 500
5. จูน Bit 1 ได้
6. หลังๆน้าปราชจะเอาผ้ามาผูก ด้วยความศรัธธา
7. เป็นผู้มีสิทธิบัญชาการรถน้าเคียง
8. ตัวเก็งใส่ MOs A-Class คนถัดไป
9.เป็นผู้ครองนคร 2 Ch Morel และชนะเลิศในปี 2010 ด้วย

น่าจะพอได้ 9 1/2 นะ ;D ;D ;D

55555 ฮาโคตร น้าเอ๊ะบรรยายซะ ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
ทักษะการฟังรถ  เต็ม 5 ผมว่าผมมีสัก 1

แต่ถ้าฟังรถน้าตง  รถน้าเคี้ยง รถ เพื่อนๆ ทักษะจะเพิ่มทันที เป็น 4 ฟังปุ๊บรู้ปั๊บเลยว่าเพื่อนๆ ควรจะเปลี่ยนอะไรในรถ  :-[ :-[

ก็เพราะผมเป็น เลขายุการ นี่ครับท่าน
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ทักษะการฟังรถ  เต็ม 5 ผมว่าผมมีสัก 1

แต่ถ้าฟังรถน้าตง  รถน้าเคี้ยง รถ เพื่อนๆ ทักษะจะเพิ่มทันที เป็น 4 ฟังปุ๊บรู้ปั๊บเลยว่าเพื่อนๆ ควรจะเปลี่ยนอะไรในรถ  :-[ :-[

ก็เพราะผมเป็น เลขายุการ นี่ครับท่าน

ทางที่ดีห้ามน้ากลมขึ้นรถเป็นดีที่สุด  >:( >:(

Thong

• ซี5
โอโห น้า ๆ ดองแฮนดี้แคปกันน่าดู
๒ งี้ ๓ งี้
ถ้างั้นผมก็ต้องจากติดลบ มาเป็น ๐.๙ นะซิ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
พ้มมี 0.5 ครับ(สองสลึง)  ;D เอหรือน้าๆไม่มีกัน ???
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

tong

• ซี5

Prach

• ซี5
ตามน้าเอ๊ะว่าครับ ไม่ให้เอาผ้าเจ็ดสีเจ็ดศอกผูกน้าตงได้ไง
น้าตง จับตรงไหน ผมโดนทุกดอก   :-[      ;D

ส่วนผมเรื่องความรู้ขอสัก 2 แล้วกัน (เพิ่มขึ้นเยอะหล้งจากได้ฟังและได้คุยกับน้าๆ)
ส่วนเรื่องการฟังในรถ น่าจะแค่ 0.5-1 นะ (เพราะล้างเวทีในการฟังเพลงแบบจริงจังไปไม่น้อยกว่าสองสามปี)

อาทิตย์หน้าจะเอารถเข้าไปติดฟิลม์ครับผม

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ผมขอแสดงความคิดเห็นหน่อยนะครับการฟังผมผมให้1 คะแนนครับยังอ่อนประสบการณ์เรื่องตำแหน่งความลึกของเครื่องดนตรี,เสียงคนร้องที่ออกหนาผมยังฟังไม่ค่อยออกเลยฯลฯ

tong

• ซี5
ตามน้าเอ๊ะว่าครับ ไม่ให้เอาผ้าเจ็ดสีเจ็ดศอกผูกน้าตงได้ไง
น้าตง จับตรงไหน ผมโดนทุกดอก   :-[      ;D

ส่วนผมเรื่องความรู้ขอสัก 2 แล้วกัน (เพิ่มขึ้นเยอะหล้งจากได้ฟังและได้คุยกับน้าๆ)
ส่วนเรื่องการฟังในรถ น่าจะแค่ 0.5-1 นะ (เพราะล้างเวทีในการฟังเพลงแบบจริงจังไปไม่น้อยกว่าสองสามปี)

อาทิตย์หน้าจะเอารถเข้าไปติดฟิลม์ครับผม

ผมละชอบน้าจริงๆ ยุ อะไรใส่หมด  ;D ;D ;D เสียงจะดีเกินหน้าคนยุแล้ว  :'(

น้าปราช เด๋วผมขอลองอะไรกับรถผมก่อนถ้าดีเด๋วบอกต่อ