ผู้เขียน หัวข้อ: 1 ปีที่ผ่านมา ความรู้ด้านเครื่องเสียงรถยนต์และทักษะการฟัง เปลี่ยนแปลงไปถึงไหน ???  (อ่าน 20546 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ตามน้าเอ๊ะว่าครับ ไม่ให้เอาผ้าเจ็ดสีเจ็ดศอกผูกน้าตงได้ไง
น้าตง จับตรงไหน ผมโดนทุกดอก   :-[      ;D

ส่วนผมเรื่องความรู้ขอสัก 2 แล้วกัน (เพิ่มขึ้นเยอะหล้งจากได้ฟังและได้คุยกับน้าๆ)
ส่วนเรื่องการฟังในรถ น่าจะแค่ 0.5-1 นะ (เพราะล้างเวทีในการฟังเพลงแบบจริงจังไปไม่น้อยกว่าสองสามปี)

อาทิตย์หน้าจะเอารถเข้าไปติดฟิลม์ครับผม

ผมละชอบน้าจริงๆ ยุ อะไรใส่หมด  ;D ;D ;D เสียงจะดีเกินหน้าคนยุแล้ว  :'(

น้าปราช เด๋วผมขอลองอะไรกับรถผมก่อนถ้าดีเด๋วบอกต่อ

ใช่ Class A เปล่าหนอ  ???

Prach

• ซี5
รับ แซบ
น้าตง ลง classA 2 ชุด เดี่ยวผมลง CAP เพิ่มแล้วกัน  :-\

tong

• ซี5
รับ แซบ
น้าตง ลง classA 2 ชุด เดี่ยวผมลง CAP เพิ่มแล้วกัน  :-\

โค ตะ ระ คุ้มเลย  หลักพันกับหลักแสน  :( :( :(  ผมจบการเงินมานะคร๊าบพี่น้อง  :-\ 

Prach

• ซี5
งั้นผมลง D2  ???
จะได้พอดีกับ classA  2 ชุด ของน้าตง   :-\

(พอดีงบหมด ขอปั้นงบ D2 ก่อนนะ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าเอางบ D2 ส่วนหนึ่งไปติดฟิลม์ก่อนครับ)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
จะได้พอดีกับ classA  2 ชุด ของน้าตง   :-\

(พอดีงบหมด ขอปั้นงบ D2 ก่อนนะ เดี๋ยวอาทิตย์หน้าเอางบ D2 ส่วนหนึ่งไปติดฟิลม์ก่อนครับ)

น่าน น้าตงครับ น้าปราชอุตส่าทุ่มให้ขนาดนี้ น้าตงจะทำไงดีครับ :-\

น้าหนึ่ง

• ซี5

น่าน น้าตงครับ น้าปราชอุตส่าทุ่มให้ขนาดนี้ น้าตงจะทำไงดีครับ :-\

;D น้าตง ไม่ใจ เลย อะ >:(

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

ก็ต้องลง class a อะ มาขนาดนี้แล้วต้องสุดครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

ลุงขี้เมา

• ซี5
วันนี้ บรรยากาศ .... ร่วมระลึก ความหลัง เหมือนเตรียมงาน เลี้ยงรุ่น ยังไง อย่างนั้น จริงๆ  :)

tong

• ซี5
จาก 6 ตอนนี้เหลือ 2 ครับ เพราะมีโอกาสได้ฟังระบบแล้วอุปกรณ์ที่ดีขึ้นเรื่อยๆ

รวมถึงได้เจอเพื่อนๆที่มีความรู้ และทักษะในการฟังดีๆมากมาย ที่มาแบ่งปันประสบการณ์ให้กัน

"ที่อื่นยังไงผมไม่สน แต่ที่นี่เราโตขึ้นทุกวัน"

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
แต่น้าปราชญ์ไป P99 แรงกว่า น้าตงก็ยังไม่ Class A อะดิ ;D
QC Society MicroPrecision S7

kamol

• ซี5
ผมยังทักษะไปไม่ถึงไหนเลยครับ เฮีย แต่พอจะฟังออกว่า รถน้าตง  ต้องเปลี่ยน  Bit One ออก และใส่ Arc Processor PS8 แทนครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
ผมยังทักษะไปไม่ถึงไหนเลยครับ เฮีย แต่พอจะฟังออกว่า รถน้าตง  ต้องเปลี่ยน  Bit One ออก และใส่ Arc Processor PS8 แทนครับ

จัดไปพี่น้อง   ผมพูดไว้แล้วว่ามาเมื่อไหร่ผมใส่ให้ฟังกัน

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5

จัดไปพี่น้อง   ผมพูดไว้แล้วว่ามาเมื่อไหร่ผมใส่ให้ฟังกัน
:D :D :D
QC Society MicroPrecision S7

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล

มันต้องแบบนี้สิ นี้ละพี่ผม
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt