ผู้เขียน หัวข้อ: >>> สวัสดีครับเฮียนพ... หายหน้าหายตาไปนาน... แต่ยังไม่ลืมนะครับ <<<  (อ่าน 5685 ครั้ง)

rim

• ซี5
เมื่อวานลองไล่หัวข้อดูได้ตามนี้ครับ

หลังจากทำ powerpoint เสร็จแล้วอาจมีการเปลี่ยนแปลง จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งก่อนรับสมัครผู้สนใจนะครับ

หากไม่มีอะไรผิดพลาด คาดว่าคงจะพูดคุยกันได้ช่วง เม.ย. - พ.ค. ครับ

หัวข้อที่จะโม้

1.   Resistive circuit
2.   Kirchhoff’s Laws
3.   Ohm’s Law
4.   Series Equivalents and Voltage Division
5.   Parallel Equivalents and Current Division
6.   Energy-storage Elements
7.   Capacitor
8.   Series and Parallel Capacitors
9.   Inductors
10.   Series and Parallel Inductors
11.   First-order Circuit
12.   Circuits with DC Sources, RC, RL
13.   Step and Pulse Response
14.   Second-Order Circuits
15.   Circuit with Two Storage Elecments, RLC
16.   Step and Pulse Response
17.   Second-Order Circuits
18.   Sinusoidal Sources and Phasors
19.   Properties of Sinusoids
20.   RLC Circuit Example
21.   I-V Laws for Phasor
22.   Impedance and Admittance
23.   Kirchhoff’s Laws and Impedance Equivalents
24.   Phase Circuits
25.   Source with Different Frequencies
26.   Phasor Diagrams
27.   AC Steady-State Power
28.   Average Power
29.   RMS Values
30.   Complex Power
31.   Frequency Response
32.   The Decibel Scale
33.   Bode Diagram
34.   Filters
35.   Fourier Series
36.   Response to Periodic Inputs

เครื่องมือประกอบการคุยโว

1.   Digital Multi Meter
2.   Scope-Meter
3.   Digital Storage Oscilloscope
4.   Octave Band Analyzer with Sound Level Meter Software
5.   Function Generator

ส่วนอุปกรณ์อื่นๆ ที่จะใช้ในการทดสอบคงต้องขอรบกวนทางเฮียนพนะครับ ที่เหลือก็เป็นรถของสมาชิกทั้งหลายที่สนใจครับ

อดใจรออีกนิดนะครับ  :(

tong

• ซี5
สนครับ เดี๋ยวขอไปเคาะขี้เลื่อยก่อนเยอะเหลือเกิน

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
รถผม เพราะแล้ว

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ขอบคุณมากครับ   

ขอยืมสโลแกนน้าตงมาใช้หน่อยนะครับ       Give & Share     

สังคมดี ๆ ช่วยกันสร้างนะครับ  ถ้าเราคิดแต่เรื่องดี ๆ ก็จะเจอแต่เรื่องดีๆครับ  [  อันนี้เจ้าของร้านบอก ]
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

น้าหนึ่ง

• ซี5
 ??? อืม น้าริม เหมื่อน สร้าง Amp ใหม่เลย นะ ครับ :-\

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

nutsaint

• ซี3
หลักสูตรเรียนกี่ปีจบครับ  >:(

rim

• ซี5
หลักสูตรเรียนกี่ปีจบครับ  >:(

6 ปีครับหมอ  :-\ :-\ :-\

kamol

• ซี5
น้าริมครับ ผมสมัครเป็นฝ่าย สันทนาการ คอยจัดอาหาร จัดน้ำ ดูแลผู้บรรยาย และผู้เข้าร่วมฟังแล้วกันครับ  เห็นหัวข้อแล้ว หัวขี้เลื่อยอย่างผม ไปยากครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
555 งานนี้ไม่ต้องลงชื่อเรียน .....

เพราะยาวเกิน ......

เยอะเกิน .......

แล้วตรูจะรู้เรื่องไหมเนี่ย .....

ชะแว๊ป ......

:-\

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
น้ากมลครับผมขอแย้งหัวของน้าไปไหวครับน้าไม่ต้องถ่อมตัวแต่ถ้าเป็นผมถึงจะตอบว่าใช่ครับไปไม่รอดแน่

Prach

• ซี5
เนื้อหาน่าสนใจมากๆครับ จัดวันไหนแจ้งผมด้วยนะ จะลางาน ไปเป็นนักเรียนครับ (ยินดีให้รถ เป็นสื่อการสอน ครับผม)
ผมขอสมัคร อบรม หนึ่งที่นั่ง พร้อมอาหาร สามมื้อ ของว่างต่างหากนะครับ (เพราะดูแล้ว น่าจะทั้งวันนะเนีย)  :-\

Thong

• ซี5