ผู้เขียน หัวข้อ: +++โปรแกรมที่ลงแล้วต้องใช้ตลอดชีวิต+++  (อ่าน 4778 ครั้ง)

Thong

• ซี5
ขำ ๆ จากเวป BMS

เรื่อง พบปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

>เมื่อ ปีที่แล้วผมได้อัพเกรดโปรแกรม จาก ‘แฟน 7.0′ มาเป็น ‘ภรรยา 1.0′ พบว่าโปรแกรมนี้ มีอาการแปลกๆ รวมถึงกินพื้นที่ และทรัพยากรอันมีค่าเป็นอันมาก และอาการที่เกิดขึ้นนี้ ไม่มีการกล่าวถึงในเอกสารแนะนำสินค้าเลย

>’ภรรยา 1.0′ ได้ทำการติดตั้งตัวเอง และทำงานเอง โดยระบบจะคอยตรวจสอบความ ป็นไปของโปรแกรมอื่นๆ อาทิเช่น ‘ป๊อกเด้ง 10.3′ , อาร์ซีเอ 2.5′ และ ‘จูน่า 5.0′ ทำให้ไม่สามารถรันได้

>และเกิดเหตุการณ์ระบบล่มขึ้น เมื่อโปรแกรม เหล่านี้ถูกเรียกใช้

>ผมจึงคิดที่จะกลับไปใช้ ‘แฟน 7.0′ แต่ปรากฎว่าโปรแกรม Uninstaller ไม่ สามารถทำงานได้ กรุณาช่วยผมด้วยครับ และขอขอบคุณล่วงหน้า

>จาก User ที่มีปัญหา?

>เรียน ท่านUserที่มีปัญหา>เรื่อง ชี้แจงปัญหา (Bugs) ของโปรแกรม

>นี่เป็นปัญหาที่ลูกค้าได้ติดต่อเข้ามาบ่อยมาก แต่ขอชี้แจงว่าปัญหานี้ เกิดจากความเข้าใจผิดในปฐมบทผู้ใช้ ส่วนมากอัพเกรดจาก

>’แฟน 7.0′ ไปเป็น ‘ภรรยา 1.0′ เนื่องจากคิดว่า ‘ภรรยา 1.0′ เป็นโปรแกรมอรรถประโยชน์ และเพื่อความบันเทิง (Utilities & Entertainment )

>แต่อันที่จริงแล้ว ‘ภรรยา 1.0′ เป็นระบบจัดการ (Operating System) ซึ่งผู้สร้างได้ออกแบบให้รันทุกอย่าง และดูเหมือนว่า

>คุณจะไม่สามารถ ถอดถอน ‘ภรรยา 1.0′ หรือแม้แต่การแปลงกลับไปเป็น แฟน 7.0′

>เพราะระบบจะทำการจำลอง ‘แฟน 7.0′ ให้ทำงานเป็น ‘ภรรยา 1.0′ อยู่ดี

>ดังนั้นจึงไม่มีประโยชน์อันใด แต่มีบางผู้ใช้ท่านได้พยายามที่จะติดตั้ง ‘

>แฟน 8.0′ หรือ ‘Small House 2.0′แต่ท้ายสุดก็มีปัญหา มากขึ้นกว่าเดิม

>ขอให้ท่านดูหนังสือคู่มือการใช้งานในหัวข้อ ข้อควรระวัง – สินไหมทดแทน

>ผม ขอแนะนำให้คุณใช้ ‘ภรรยา 1.0′ ด้วยความระมัดระวัง และผมอยากให้คุณติดตั้งโปรแกรม ‘c:ได้จ้ะที่รัก’ เพื่อป้องกัน
  ข้อขัดแย้งจากการใช้โปรแกรม ‘ภรรยา 1.0′

>ทางแก้ที่ดีที่สุด ก็คือคุณจะต้องเรียกคำสั่ง ‘c:ขอโทษจ้ะที่รัก’ ในกรณีที่เกิดเหตุการณ์ที่ c:ได้จ้ะที่รัก’ ไม่สามารถแก้ไข
  ได้ ซึ่ง’c:ขอโทษจ้ะที่รัก’ จะช่วยให้ระบบจัดการเข้าสู่สภาพปกติได้ และระบบจะทำงานได้อย่างราบรื่นต่อไป

>โปรแกรม ‘ภรรยา 1.0′ เป็นโปรแกรมที่ดี แต่ต้องการการดูแลที่สูง คุณควรที่จะซื้อซอฟแวร์เพิ่มเติมเพื่อเพิ่มขีดความ
  สามารถของ ‘ภรรยา 1.0′

>โปรแกรมที่แนะนำ คือ ?ดอกไม้ 2.0.1′ และชุดโปรแกรม ‘เครื่องเพชร 5.1.2′

>แล้ว ก็ควรที่จะหลีกเลี่ยงการติดตั้ง ‘เลขาสุดสวย 36.24.36′ ซึ่งนอกจากจะเป็นโปรแกรมที่ไม่ได้สนับสนุนโดย ‘ภรรยา
  1.0′ แล้ว ยังมีโอกาสสูง ที่ทำให้ระบบเสียหายได้

>ขอให้คุณโชคดีนะครับหลังจากได้ใช้โปรแกรมนี้แล้วต้องใช้ตลอดชีวิตแน่ๆ

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
ขำๆจากชีวิตจริง

ผมเห็น "ภรรยา 1.0" ช่วงนี้ทำงานนั๊กหนัก เลยปรารถนาดีบอกว่า จะช่วยหาโปรแกรม "ภรรยา 2-3" มาประจำโรงงาน "ภรรยา 1.0" เลยบอกว่าอย่าเลย เดี๋ยวโปรแกรม conflict กัน ตบตีกันให้คนงานดู ระบบจะรวน แถม Forword ข้อมูลให้ระบบจัดการ "ลูกสาว 8.00" คุยต่อ .... ผมเลยขอ shut up (down) ดีกว่า ... ว่าพรุ่งนี้จะไปเล่าให้ "เลขาสุดสวย 38.24.36" ฟังต่อ เผื่อจะได้ up เกรดเป็น ".........2"

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

ผมเห็น "ภรรยา 1.0" ช่วงนี้ทำงานนั๊กหนัก เลยปรารถนาดีบอกว่า จะช่วยหาโปรแกรม "ภรรยา 2-3" มาประจำโรงงาน "ภรรยา 1.0" เลยบอกว่าอย่าเลย เดี๋ยวโปรแกรม conflict กัน ตบตีกันให้คนงานดู ระบบจะรวน แถม Forword ข้อมูลให้ระบบจัดการ "ลูกสาว 8.00" คุยต่อ .... ผมเลยขอ shut up (down) ดีกว่า ... ว่าพรุ่งนี้จะไปเล่าให้ "เลขาสุดสวย 38.24.36" ฟังต่อ เผื่อจะได้ up เกรดเป็น ".........2"

??? ??? ???

ไม่ค่อยเข้าใจอ่ะครับน้าเคี้ยง

รบกวนช่วยขยายความให้มากกว่านี้ได้ไหมครับ

:-X :-X :-X

progress

• ซี2
  • **

น้าๆ ลั่น..ล้า จังเลยนะครับ (หวังดี...ประสงค์ร้ายยย ;D ;D)
เพิ่งหัดฟัง ตังค์ยังน้อย ค่อยๆเก็บ

Nai Toon

• ซี5
ตัวเลขนี้ "38.24.36" เลยทำให้น้า kimberry ไม่เข้าจายยยย  :o :o
Mosconi เท่านั้น

tong

• ซี5

แม่จ้าว เลขาสุดสวย 38.24.36 เด๋วผมพาหมอแท็ตไปตรวจดีกว่า

น้าหนึ่ง

• ซี5

แม่จ้าว เลขาสุดสวย 38.24.36 เด๋วผมพาหมอแท็ตไปตรวจดีกว่า

:D ไปด้วยๆๆ :D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
ไปครับไป เมื่อไหร่ดี :-\
แต่ผมก็พึ่ง upgrade จาก แฟน11.0 เป็น ภรรยา 1.0 เหมือนกันอ่ะครับ ตอนนี้ต้องใช้โปรแกรม เกลียมัว 1.0 ช่วยไปก่อน
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก