ผู้เขียน หัวข้อ: >>> คุยมั่วมั่งไม่มั่วมั่งแต่ใช้งานได้จริง <<<  (อ่าน 17990 ครั้ง)

rim

• ซี5
ไม่รู้จะจั่วหัวกระทู้ว่าอะไร เลยเอานี่แหล่ะ  ;D

เป็นการอบรมทั้งภาคทฤษฎีและปฏิบัตินะครับ

กำหนดการคร่าวๆ ครับ (final เมือไหร่จะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ)

วันที่ 1
9.00 - 10.30 : อุปกรณ์และพื้นฐานวงจรไฟฟ้า
10.30 - 10.45 : Coffee Break (ฟรี)
10.45 - 12.00 : การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้าเบื้องต้น
12.00 - 13.00 : Luncheon (ฟรี)
13.00 - 14.30 : การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้าเบื้องต้น (ต่อ)
14.30 - 14.45 : Coffee Break (ฟรี)
14.45 - 16.00 : Workshop - Basic of Electrical Measurement 1 (Digital Multi Meter)

วันที่ 2
9.00 - 10.30 : อุปกรณ์สะสมพลังงานไฟฟ้า
10.30 - 10.45 : Coffee Break (ฟรี)
10.45 - 12.00 : การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้าขั้นสูง
12.00 - 13.00 : Luncheon (ฟรี)
13.00 - 14.30 : การวิเคราะห์วงจรไฟฟ้าขั้นสูง (ต่อ)
14.30 - 14.45 : Coffee Break (ฟรี)
14.45 - 16.00 : Workshop - Basic of Electrical Measurement 2 (Digital Storage Scope)

วันที่ 3
9.00 - 10.30 : สัญญาณและคุณสมบัติของสัญญาณ
10.45 - 12.00 : สัญญาณและคุณสมบัติของสัญญาณ (ต่อ)
13.00 - 14.30 : ผลตอบสนองทางความถี่
14.45 - 16.00 : Workshop - Signal Analysis (Function Generator, Oscilloscope)

วันที่ 4
9.00 - 10.30 : ผลตอบสนองทางความถี่ (ต่อ)
10.45 - 12.00 : การวิเคราะห์สัญญารในโดเมนความถี่
13.00 - 14.30 : การวิเคราะห์สัญญารในโดเมนความถี่ (ต่อ)
14.45 - 16.00 : Workshop – Frequency Response (Real Time Octave Band Analyzer, Oscilloscope)

อบรมทั้งหมด 2 รุ่น
จำนวนจำกัดเพียงรุ่นละ 10 คน
ไม่มีค่าใช้จ่าย (ฟรีค่าเอกสาร และ ค่าเครืื่องดื่ม-อาหาร)
หลังจากอบรมแล้ว จะฝากเครื่องมือไว้ที่เฮียนพเ็ป็นบางชิ้น (เฉพาะชิ้นที่จำเป็นสำหรับนักเล่นเครื่องเสียงรถยนต์)
ผู้เ้ข้าอบรมหรือผู้สนใจสามารถเข้าไปใช้บริการที่เฮียนพได้ตามสะดวก (แต่อาจมีค่าบริการเป็นค่าเสียเวลาหรือค่าแรงช่าง)
คาดว่าจะอบรมในวัน พฤหัส, ศุกร์ และ เสาร์ (ผมเคลียร์ตารางเวลาได้แค่นี้ครับ... ต้องขออภัยจริงๆ) ภายในเดือนมิถุนายนนะครับ
หมายเหตุ... กำหนดการอาจมีการเปลี่ยนแปลงโดยไม่แจ้งล่วงหน้า

ผู้สนใจเข้าอบรมกรุณาลงชื่อและหลักสูตรที่ต้องการอบรม (1 หรือ 2) ไว้ในกระทู้นี้นะครับ
ถ้ามีผู้สนใจอบรมมากกว่าจำนวนที่รับได้ จะขอปัดไปลงหลักสูตรที่ 2 หรือสงวนสิทธิ์ในการอบรมนะครับ
หลังจากจัดผู้เข้าอบรมในแต่ละหลักสูตรได้แล้ว ต้องขอรบกวนให้ผู้สมัครส่งชื่อ-นามสกุล และที่ทำงานไปที่เฮียนพครับ (ขออภัยที่ยุ่งยากครับ...แต่เจ้านายสั่งมา)

แล้วจะติดต่อไปให้รายละเอียดเพิ่มเติมกับเฮียนพนะครับ ระหว่างนี้ขอตัวเคลียร์ไฟล์นำเสนอและติดตามเครื่องไม้เครื่องมือตัวใหม่อีกสักนิดครับ  :-\ :-\ :-\

licuala

• ซี5
มอญ 1 ที่
วันที่ 1 - 4
ขอบคุณวิทยากรและQC มากครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
จองทุกวัน ตั้งแต่ หกโมงเย็น ถึง สองทุ่ม :D :D :D

Thong

• ซี5
แจ๋วครับ
มีถ่ายทอดสดหรือวีดีโอคอนเฟอร์เร้นท์บ้างมั๋ย
จะได้ทำงานไปด้วย ดูไปด้วย
เสร็จแล้วขอรับประกาศนียบัตรกับเฮียนพ.

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
แจ่มเล้ยยยยยย รอดูความเคลื่อนไหวกันต่อไปว่าจะจัดวันไหน :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/23/11 01:13:46 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
สนใจด้วยครับ

อยากทราบช่วงเวลาครับ  :-[

tong

• ซี5
เยี่ยมไปเลยครับ ถ้าไม่ติดไรไปแน่นอน  ??? วันไหนอะครับ

rim

• ซี5
ยังระบุไม่ได้ครับน้าๆ ทั้งหลาย ^_^"

เพราะผมยังรอให้เครืื่องมือชุดใหม่มาถึงก่อน อยากจะขอปล้ำสักพัก เพื่อจะได้ให้ทุกคนได้ใช้กันสนุกมือครับ

ในเรื่องของเนื้อหาอบรม วันนี้นั่งคิดระหว่างรถติด อาจจะปรับเปลี่ยนเป็น

วันที่ 1 : ทฤษฎี และ workshop
วันที่ 2 : ทฤษฎี และ workshop
วันที่ 3 : Do It Yourself
วันที่ 4 : Do It Yourself

โดยวันที่ 3-4 จะเป็นวันที่มีเครื่องมือเต็มชุดทิ้งไว้ สมาชิกที่เข้าอบรมคนไหนอยากลองอะไร วัดอะไร ทดสอบอะไร เข้ามาลองได้ครับ ผมจะอยู่ให้คำแนะนำและบริการด้วย

หลังจากนั้นจะทิ้งเครื่องมือส่วนหนึ่งไว้ให้เฮียนพ ใครอยากลองอะไรขอให้ติดต่อเข้าไปขออนุญาตที่เฮียนพครับ

เพราะฉะนั้นวันยังระบุไม่ได้ครับ เพราะถ้ายุ่งมากๆ อาจจัดอบรมวันที่ 1-2 พร้อมกันทั้ง 2 รุ่น 20 คน (ถ้าสถานที่ที่ QC เอื้ออำนวย)
ส่วนวันที่ 3-4 ก็จัดเครื่องมือไว้ที่ QC หลังจากเป็นที่พึงพอใจของสมาชิก QC สักระยะ ค่อยจะย้ายไปไว้ที่ BP Audio ครับ

การอบรมน่าจะเริ่มได้ในสัปดาห์ที่ 2-3 ของเดือน มิ.ย. 54 ครับ

ทั้งนี้ทั้งนั้นต้องได้ืจำนวนผู้เข้าอบรมก่อน หากไม่ได้รายชื่อไปอวดเจ้านาย ท่านคงไม่อนุมัติครับ เพราะต้องขอเบิกค่าข้าวและค่าจัดทำเอกสารด้วย  >:(

rim

• ซี5
ลืมไปนิดครับ ขอรายชื่อสักวันที่ 1 มิ.ย 54 นะครับ จะได้ไปคุยกับเจ้านายได้ทันการครับ

ใจจริงผมอยากให้ที่ QC อบรมด้วยนะครับ เพราะถ้าร้านติดตั้งเก่ง จะมีโอกาสถ่ายทอดให้นักเล่นและลูกค้าต่อไปได้ดีีขึ้นครับ

;-P

kmtt

• ซี1
  • *
น่าสนใจคับ ไม่ทราบว่าน้าริมรับลูกมือมั้ย พอมีความรู้อยู่บ้างในวันที่ 1 - 2 ของการอบรม
vbvb

rim

• ซี5
น่าสนใจคับ ไม่ทราบว่าน้าริมรับลูกมือมั้ย พอมีความรู้อยู่บ้างในวันที่ 1 - 2 ของการอบรม
vbvb

ด้วยความยินดีครับน้า kmtt แต่อย่าเรียกว่าลูกมือเลยครับ ^_^"

ผมตั้งใจให้บรรยากาศการอบรมออกเป็นเหมือนเป็นพื้นที่สำหรับแลกเปลี่ยนความรู้แบบอิงทฤษฎีตามหลักวิชาการบ้าง ไม่ได้ซีเรียสอะไร (แต่เนื้อหาอบรมอาจดูซีเรียส)

ในส่วนของ Workshop นั้น ใครคุ้นเครื่องมือตัวไหนก็ช่วยๆ กันอธิบายให้คนอื่นเข้าใจได้เร็วขึ้นครับ

ู^_^

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ขอบคุณน้าริมเป็นอย่างมากครับสำหรับกิจกรรมดีๆนี้

อยากให้สรุปวันที่เลยครับสมาชิกจะได้ลงชื่อได้เลย  ส่วนทีมงานทางร้านเราให้เข้าร่วมอบรมแน่นอนอยู่แล้วครับ

ในส่วนของอาหารและเครื่องดื่มทางร้านขอเป็นเจ้าภาพเองนะครับ   :-[  

มีอะไรให้ทางร้านจัดเตรียมเพิ่มเติมแจ้งได้เลยนะครับ  จะได้จัดเตรียมล่วงหน้า

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/24/11 09:30:47 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

B11

• ซี5
จอง1ที่ครับ คืนวันที่4 ได้ป่ะ
THE HUNG

Prach

• ซี5
สนใจหนึ่งที่ครับ
รบกวนแจ้งวันด้วยถ้าเป็นวันหยุดก็จะดีมากเลยครับ

ขอบคุณครับสำหรับกิจกรรมดีๆที่ได้คามรู้แบบนี้

rim

• ซี5
(ร่าง) กำหนดการคร่าวๆ ที่จะไปขออนุญาตหัวหน้าครับ

ในทางปฏิบัติอาจย้ายวันอบรมทฤษฎี (พฤหัส, ศุกร์) มาไว้วันเสาร์ที่ 18 กับเสาร์ที่ 25 ครับ (อบรม 2 รุ่นพร้อมกัน)

วันอื่นๆ ก็ปล่อยให้สมาชิกนำรถเข้าไปวัดกันเองตามอัธยาศัย

ขอบคุณเฮียนพอย่างสูงเช่นกันครับ ขอตัวทำ Workshop List อีกสัก 1-2 วันแล้วจะติดต่อไปหาครับ

ู^_^