ผู้เขียน หัวข้อ: Accord 2010 อยากได้ เสียงใสๆ ฟังลอยๆครับ ขอคำแนะนำหน่อยครับ งบไม่เกิน 50k คร๊าบบ  (อ่าน 6700 ครั้ง)

upupup

• ซี1
  • *

ท่านอาจารย์ทั้งหลาย

ข้าน้อยเด็กใหม่ขอคารวะทุกท่านครับ

อยากรบกวน ปรึกษา สอนถาม ใคร่ครวญ ช่วยเหลือ

ตอนนี้ผมใช้ Honda Accord 2010 ( 2.4 Navi) มีจอ มีเน ครับ

พอดีว่า ผมมีลง ลำโพงหน้าหลัง ไปแล้ว 2คู่ ของ MB quart แต่เสียงยัง แม่งๆอยู่เลยครับบบ

เลยรบกวนปรัึกษาหน่อยครับ เล่นอะไรดีครับบบบบ

ส่วนตัวแล้วชอบเสียงใสๆ ลอยๆ ชิวๆ คร๊าบ ไม่เน้นหนัก ครับบบบบ ^^

งบไม่เกิน 50k นะคร๊าบบ

ขอบคุณคร๊าบบบ ทุกท่าน

อัพอัพอัพ

tong

• ซี5
อาจารย์ยังไม่มา เด็กวัดตอบแทนก่อนแล้วกัน

ลองฟัง arc xxk4050 + audison voce ในห้องลองมีอยู่ครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
ตามมาเชียร์ mosconi 100.4 + ID10 พร้อมชุดสายไฟ monster สายลำโพง สายสัญญาณ เลือกเอาตามงบที่เหลือครับ ส่วนเรื่อง จำนวนลำโพง ลองเข้าไปฟังรถเพื่อนๆ ดู ??? คู่เดียวก็เพียงพอครับ  :)

อ้อลืมบอกไป ถ้าเพิ่มงบได้ แนะนำ Damp ประตูคู่หน้า ด้วย STP พร้อมขึ้นเสา A ในคราวเดียวกันเลยนะครับ จะได้ไม่ต้องรื้อรถบ่อยๆ  :-[

ปล.สายลำโพงกับสายสัญญาณ ลองเลือกระหว่าง เซอร์นอฟ(ชอบแบบมีเนื้อ พละกำลังดี) PSI(รายละเอียดหยุมหยิม เลเยอร์ดี) หรือสูตรสำเร็จ ก็ลูกผสม  :D

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/02/11 07:43:49 โดย ลุงขี้เมา »

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ขอเชีย Audison Voce ตัวใหม่ด้วยครับ น่าจะตรงแนว
หรือไม่ก็ลองฟัง GM ดู

ส่วนแอมนี่ ARC xxk น่าจะเหมาะครับ

งบที่เหลือเอาไปเล่นสาย ซับ และเสา A จะได้จบครับ :-[

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
แนะนำให้หาเพาเวอร์แอมป์และซัฟวูฟเฟอร์เพิ่มเข้าไปในระบบ

ลำโพง MB  Quart  ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็มีพื้นฐานเดียวกับ  GM  อยู่แล้ว

แอมป์ที่ทางร้านนิยมใช้ก็มี  ARC    MOSCONI     CERESTRA   

ส่วนซัฟก็มี  IMAGE  DYNAMIC     JL     KICKER     MOREL

สามารถนำลำโพงที่มีอยู่เข้ามาต่อลองเพื่อหาระบบที่ต้องการได้เลยนะครับ

ซื้อเครื่องเสียงอยากให้หาโอกาสฟังเยอะๆครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
ตามที่เฮียแนะนำครับ, เชิญเข้าร้านเพื่อมาลองฟังก่อนครับ

tong

• ซี5
ขอเชีย Audison Voce ตัวใหม่ด้วยครับ น่าจะตรงแนว

ส่วนแอมนี่ ARC xxk น่าจะเหมาะครับ

งบที่เหลือเอาไปเล่นสาย ซับ และเสา A จะได้จบครับ :-[
อันแน่........ แอบขายของอีกแล้ว นะ  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ

อันแน่........ แอบขายของอีกแล้ว นะ  ;D

เรามีท่านประธาน Morel คอยสอดส่องดูแลแทนก็อุ่นใจแระครับ 555 ;D
รถผม เพราะแล้ว

noomko_na

• ซี5

ประธานผม ๆ  ;D

tong

• ซี5
แนะนำให้หาเพาเวอร์แอมป์และซัฟวูฟเฟอร์เพิ่มเข้าไปในระบบ

ลำโพง MB  Quart  ถ้าเป็นรุ่นเก่าก็มีพื้นฐานเดียวกับ  GM  อยู่แล้ว

แอมป์ที่ทางร้านนิยมใช้ก็มี  ARC    MOSCONI     CERESTRA   

ส่วนซัฟก็มี  IMAGE  DYNAMIC     JL     KICKER     MOREL

สามารถนำลำโพงที่มีอยู่เข้ามาต่อลองเพื่อหาระบบที่ต้องการได้เลยนะครับ

ซื้อเครื่องเสียงอยากให้หาโอกาสฟังเยอะๆครับ

ตามที่เฮียว่ามาเลยครับ ยิ่งฟังมาก ยิ่งได้เปรียบ จะได้เจ็บตัวอย่างมั่นใจ ลองเข้ามาฟังเองดีที่สุดครับ

เหมือนเวลาเราบอกว่าชอบ รสหวาน หวานของเราคนอื่นอาจบอกว่าธรรมดาไม่เห็นหวานเลย อีกคนบอกหวานเกินไปกินไม่ได้

สรุป หาเวลา..........า มากๆ แล้วเข้ามาฟังครับ พวกเรา QC Society ยินดีต้อนรับครับ  :D 

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน

ตามที่เฮียว่ามาเลยครับ ยิ่งฟังมาก ยิ่งได้เปรียบ จะได้เจ็บตัวอย่างมั่นใจ ลองเข้ามาฟังเองดีที่สุดครับ

เหมือนเวลาเราบอกว่าชอบ รสหวาน หวานของเราคนอื่นอาจบอกว่าธรรมดาไม่เห็นหวานเลย อีกคนบอกหวานเกินไปกินไม่ได้

สรุป หาเวลา..........า มากๆ แล้วเข้ามาฟังครับ พวกเรา QC Society ยินดีต้อนรับครับ  :D 

ตามนี้เลยครับ

แนะนำช่วงเวลาบ่าย เสา อาทิตย์ และเย็นวันอังคารและพฤหัสครับ
เป็นเวลาที่สมาชิกจะมารวมกัน จะได้ขอลองฟังเสียงหลายๆแนวดูครับ

สุดท้าย เจ็บตัวอย่างมั่นใจ  :D

kamol

• ซี5
ลำโพงแนวนี้ ผมชอบเวลาจับคู่กับ Arc ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.