ผู้เขียน หัวข้อ: >>> เสาร์ที่ 18 กับ 25 มิ.ย. นี้ ... ท่านใดว่างเชิญนะครับ <<<  (อ่าน 16518 ครั้ง)

rim

• ซี5
อ้างอิงจากกระทู้นี้ครับ

>>> คุยมั่วมั่งไม่มั่วมั่งแต่ใช้งานได้จริง <<<

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5085.0

และกระทู้นี้

QC จะจัดสัมมนาอีกเมื่อไหร่ครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5226.0

เจ้านายอนุมัติเรียบร้อยแล้วครับ

เสาร์ที่ 18 มิ.ย. เป็นพื้นฐานเรื่องสายและอุปกรณ์

เสาร์ที่ 25 มิ.ย. เ็ป็นการวิเคราะห์สัญญาณและผลตอบสนองในโดเมนความถี่

ใครมีอุปกรณ์อะไรก็ติดรถไว้ครับ โดยเฉพาะ H/U, แอมป์ และสายครับ

ผมจะเตรียมกระดาษกราฟกับเครื่องมือไว้ให้

จบการบรรยายแล้ว ท่านจะได้ทดสอบ Bandwidth เพื่อวิเคราะห์ผลตอบสนองทางความถี่ของอุปกรณ์ด้วยตัวท่านเองครับ

:-\

tong

• ซี5
เสาร์นี้แล้ว ใครว่างเชิญนะครับ

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
เป็นโอกาสดีนะครับ สำหรับคนที่มีไฟ  ว่างๆเชิญนะครับ :-\

kamol

• ซี5
แวะไปแน่ๆ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
น้าริมครับ ถ้าหนึ่งคอร์สจัดสองวัน น้าจะจัดกี่คอร์สครับ ที่ถามเพราะเห็นเคยโพสต์ว่าจะจัดสองรุ่น

rim

• ซี5
น้าริมครับ ถ้าหนึ่งคอร์สจัดสองวัน น้าจะจัดกี่คอร์สครับ ที่ถามเพราะเห็นเคยโพสต์ว่าจะจัดสองรุ่น

2 รุ่น แต่คนละหลักสูตรกันครับน้าโจโจ้

หลักสูตรแรกเป็นพื้นฐาน หลักสูตรที่ 2 เป็นขั้นสูง

บรรยายทฤษฎีหลักสูตรละ 1 วัน ที่เหลือจะเป็นการใช้เครื่องมือครับ

บรรยายหลักสูตรพื้นฐานวันเสาร์ที่ 18 มิ.ย. นี้
บรรยายหลักสูตรขั้นสูงเสาร์ที่ 25 มิ.ย. ครับ

ผมเตรียมเอกสารต่างๆ เสร็จแล้ว กำลังไล่เช็คเครื่องมืออยู่ครับ

ที่เตรียมไว้ให้แล้วตอนนี้มีดังนี้ครับ
1. Function Generator x 3
2. Digital Storage Oscilloscope x 3
3. Digital Multi Meter x 3 (ต่างรุ่น ต่างความสามารถ)
4. Scope/Meter x 1
5. Current Probe x 1
6. Octave Band Analyzer x 1 (ตอนนี้อยู่กับน้าพาวเวอร์)

พรุ่งนี้จะขนเข้าไปเตรียมสถานที่ QC ไม่ทราบว่าเฮียนพสะดวกตั้งแต่กี่โมงครับ ?

สำหรับน้าๆ ที่จะเข้าอบรม หากชอบกดเครื่องคิดเลข รบกวนติดเครื่องคิดเลขมาด้วยนะครับ  :-\

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
สะดวกตั้งแต่เที่ยงวันยันเที่ยงคืนครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โจโจ้

• ซี5
อยากไปฟังหลักสูตรแรกจัง เหมาะกับ beginner อย่างเรา
แต่ไปไม่ได้ เสียดายมากๆ  :(  :o

rim

• ซี5
มิเป็นไรครับน้าโจโจ้

จริงๆ สะดวกเสาร์หน้าก็เ้ข้าฟังได้ครับ ไม่ใช่เรื่องยากอะไร เพราะเรื่องยากๆ ผมก็ไม่รู้เหมือนกันครับ  ;D

เป็นว่าใครว่างก็เตรียมปากกาและเครื่องคิดเลขมาครับ

9.00 น. เป็นต้นไป จนกว่าผู้ฟังจะพอใจครับ  :-\

qualityteam

• ซี5
เริ่มพรุ่งนี้แล้วครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

tong

• ซี5
การอบรมเริ่มแล้ว

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
การอบรมเริ่มแล้ว
เห็นตากล้องแล้วขอบอกว่าหล่อมากๆๆครับภาพออกมาสวยแน่ๆ

Thong

• ซี5
ตั้งใจเรียน
อย่าเล่นอย่าคุย
อย่าดื้อกับครู
อย่าแกล้งเพื่อน
เลิกเรียนแล้วรีบกลับบ้านนะ
อย่าเถลไถล.

qualityteam

• ซี5
ขอขอบคุณ  น้าริม  แทนสมาชิกทุกดนด้วยครับ  

สำหรับความตั้งใจจริงที่จะให้ความรู้กับสมาชิกและร้านค้าที่มาในงานนี้

สังคมดีๆไม่มีขายถ้าอยากได้ต้องช่วยกันทำนะครับ   :-[ :-[ :-[

บรรยากาศเดี๋ยวจะรีบนำมาให้ชมนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/19/11 08:29:30 โดย qualityteam »

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
ขอขอบคุณ  น้าริม  แทนสมาชิกทุกดนด้วยครับ  

สำหรับความตั้งใจจริงที่จะให้ความรู้กับสมาชิกและร้านค้าที่มาในงานนี้

สังคมดีๆไม่มีขายถ้าอยากได้ต้องช่วยกันทำนะครับ   :-[ :-[ :-[

บรรยากาศเดี๋ยวจะรีบนำมาให้ชมนะครับ

โอ้โห วันนี้เฮียตื่นเช้าเป็นพิเศษ  >:( >:(