ผู้เขียน หัวข้อ: *** มาลงคะแนนกันหน่อย เพื่อนๆว่าสายอะไรส่งผลมากสุด ***  (อ่าน 10487 ครั้ง)

tong

• ซี5
มาลงคะแนนกันหน่อยในความเห็นของเพื่อนๆ เส้นสายต่างๆในระบบเครื่องเสียงของพวกเรา

เพื่อนๆคิดว่าสายอะไรส่งผลกับระบบมากที่สุด เรียงลำดับเลยครับ มีสายสัญญาณ, สายไฟ, สายลำโพง

ปล. ไม่มีผิดถูกนะครับ เอาตามความคิดของเราเลย

nOrth

• ซี2
  • **
ขอตอบ คนแรก

1.สายสัญญาณ
2.สายไฟ
3.สายลำโพง

แต่ถ้าสายเดี่ยว ยิ่งกระโปรงสั้นด้วยเสียงเปลี่ยนมากเลย :o

*แก้ไขเรียงลำดับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/13 10:43:14 โดย nOrth »

jelly

• ซี5
ขอตอบ คนแรก

สายเดี่ยวครับ ยิ่งกระโปรงสั้นด้วยเสียงเปลี่ยนมากเลย

:o :o :o

kamol

• ซี5
เห็นชัดมากๆ สังเกตได้ง่าย สายไฟ ครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
ขอ 3 อันดับเลย

ขอผม 1.สายไฟ  2.สายสัญญาณ  3.สายลำโพง 

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/13 10:39:38 โดย tong »

Super Pong

• ซี5

1. สายไฟ
     2. สายสัญญาณ
     3. สายลำโพง

สายทุกประเภทมีผลกับระบบ ยิ่งวางแผนการติดตั้ง อย่างมีระบบ หรือแบ่งงบไว้อัพเป็นส่วนๆ

แม้จะดูราคาสูง แต่สิ่งที่ได้รับมันคุ้มทุกบาททุกสตางค์  L:

Jeng

• ซี5
เป็นคำถามที่ยากจังเลย...เพราะผมว่าสำคัญหมดเลยอะ แต่ถ้าเป็นระบบที่ไม่ใหญ่หรือ Hipower ก็ต้องให้น้ำหนักที่สายไปโดยเฉพาะสายไฟเข้า Front

แต่ให้ ฟัน ฟัน ฟัน ธงแล้วให้เรียงลำดับในการทำ (อัพ) แล้วละก็ผมจะทำตามนี้ครับ

1. สายไฟเข้า  Front
2. สายสัญญาณ
3. สายไฟเข้า แอมป์
4. สายลำโพง

:) :) :)
Simply the best @ QC

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
1. สายไฟ เปลี่ยนปุ๊ป รู้สึกได้   :o
2. สายลำโพง
3. สายสัญญาณ

ไม่มีคำว่า สาย เกินไปที่จะเปลี่ยน  เปลี่ยนเถอะ ครับถ้ามี  งบ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/13 12:14:00 โดย Hokung »
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

ton111

• ซี4
  • German Meastro M-Line
ผมว่า: 1.สายไฟฟังออก ง่ายสุด ทั้งในบ้านและรถ
          2.สายสัญญาณ
          3.สายลำโพง

nokair

• ซี5
สายไฟ สายสัญญาณ สายลำโพง และก็สายเสื้อในคับ  :laugh:

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
สรุป สายเดี่ยวกับสายเสื้อในแจ่มสุด  :laugh: :laugh:

โดยส่วนตัว
1. สายไฟและอะไรที่เกี่ยวกับระบบไฟเห็นผลง่ายสุด
2. สายสัญญาณกับสายลำโพงผมให้เท่ากัน ครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
 :undecided:เห็นผลทุกสายแระ .... โดยเฉพาะ สายใยจากใจเธอ อันนี้จะเห็นผลเร็วมาก สำผัสได้ รู้สึกโดน เป็น อย่างยิ่งคับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/11/13 14:52:09 โดย ลุงขี้เมา »

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
แน่นอนครับ สายไฟสำคัญที่สุดดดด  2. สายสัญญาณ. 3. สายลำโพง.  แต่ทำไมใครๆก็เลือกไไร้สาย   ???

kamol

• ซี5
:undecided:เห็นผลทุกสายแระ .... โดยเฉพาะ สายใยจากใจเธอ อันนี้จะเห็นผลเร็วมาก สำผัสได้ รู้สึกโดน เป็น อย่างยิ่งคับ

นานๆมา โชว์ลวดลายซะนี่ ลุงเรา
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Nai Toon

• ซี5
สายอะไรส่งผลกับระบบมากที่สุด

1. สายไฟ : พวกช่องไฟดีขึ้น รายละเอียดเยอะขึ้นตามราคาเลยครับ  L:
2. สายสัญญาณ  : ผลกระทบน่าจะเปลี่ยนแนวอันนี้เหมือนเปลี่ยนแนว อันนี้คือระดับราคาใกล้เคียงกันนะครับ แต่ถ้าระดับราคาต่างกันนี้ส่งผลชัดเจนพอสมควรเลย
3. สายลำโพง : อันนี้จะคล้ายๆ กับสายสัญญาณ

ส่วนส่งผลและสัมผัสได้คงตามน้าๆ ด้านบน  :laugh:
Mosconi เท่านั้น