ผู้เขียน หัวข้อ: *** มาลงคะแนนกันหน่อย เพื่อนๆว่าสายอะไรส่งผลมากสุด ***  (อ่าน 10485 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ส่วนตัวถ้าบังคับให้เลือกเปลี่ยนที่ละอย่างจะเลือก
1.สายไฟ
2.สายสัญญาณ
3.สายลำโพง
ถ้ากรณีเป็น 2step
1.สายไฟ
2.สายสัญญาณ+สายลำโพง ครับ

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ตั้งแต่ใช้มา "สายป่าน" นี่หล่ะเห็นผลมาก ยิ่งยาว up ได้ไกลยิ่งเปลี่ยนเยอะ :laugh: :laugh:

ผมว่าก็ทุกจุดอะนะ อยู่ที่ข้ามขนาดไหน จากธรรมดาไปดีๆเลยเห็นผลเกือบหมด สายไฟน่าจะมาอันดับ1 นะ
QC Society MicroPrecision S7

jiew

• ซี5
ทุกสาย  มีผลทำให้ซับจางครับ   :-\

tong

• ซี5
ทุกสาย  มีผลทำให้ซับจางครับ   :-\

ยังตอบไม่ได้อะจิ เหลืออีก 2 อย่าง(สายสัญญาณกับสายลำโพง)รีบมาจัดจะได้มาตอบให้ผม   ;D

jiew

• ซี5
ยังตอบไม่ได้อะจิ เหลืออีก 2 อย่าง(สายสัญญาณกับสายลำโพง)รีบมาจัดจะได้มาตอบให้ผม   ;D

:(  :(  :(

Limited Edition

• ซี5
ให้สายสัญญาณ มาก่อน สายลำโพงนิด ส่วนสายไฟตามมา :laugh:
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
:undecided:เห็นผลทุกสายแระ .... โดยเฉพาะ สายใยจากใจเธอ อันนี้จะเห็นผลเร็วมาก สำผัสได้ รู้สึกโดน เป็น อย่างยิ่งคับ

ขอคารวะลุงเลยครับ  :( :(

tong

• ซี5
ดีๆมากแสดงความเห็นกันเยอะๆ  เพื่อนๆที่ยังไม่เคยเปลี่ยนก็แสดงความเห็นได้นะ

เอาในความคิดของเราครับ อย่างที่บอกไม่มีผิดไม่มีถูก 

Kom_P

• ซี5
1. สายไฟครับ
2. สัญญาณครับ
3. สายลำโพงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/12/13 11:44:29 โดย Kom_P »
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

jo-joe3@B.P

• ซี5
  • เจ้าโอเลี้ยง แห่ง QC
เน้นเสียง ต้องเล่น(ทุก)สาย ครับ
 สายที่เสียตังค์น้อยสุด แต่ให้ผลได้ชัดเจนมากที่สุด---> สายไฟครับ :angel:
โดนกะตัวเองถึงได้ลามปามมาจัดเต็มระบบเยี่ยงนี้ครับ :(
My Black Teana
Alpine D800
Alpine H800 + C800
ARC CXLR 4150
Brax Matrix 3 Ways
ARC CXL 2500*2
JL 12w6
Power cable : Ramm audio
Speaker cable : Tchernov classic
Remote cable :Tchernov classic
Interconnection :Tchernov classic
Capacitor : Rockford fosgate 10 farad*2
Batt : Stringer SPV44

tong

• ซี5
เน้นเสียง ต้องเล่น(ทุก)สาย ครับ
 สายที่เสียตังค์น้อยสุด แต่ให้ผลได้ชัดเจนมากที่สุด---> สายไฟครับ :angel:
โดนกะตัวเองถึงได้ลามปามมาจัดเต็มระบบเยี่ยงนี้ครับ :(

เค้าเรียกว่าบรรลุ ด้วยตัวเอง  เอิ๊กๆ

ChevBlack

• ซี1
  • *
สายใยชาว QC ครับ. ไม่ว่าจะเร่ิมเล่น , up ระบบ , พบปัญหา  ก็จะได้คำแนะนำดีๆและตรงกับความต้องการของทุกๆคนครับ  :laugh: :laugh: :laugh:

zeed2000

• ซี5
ส่งผลมากสุด ทั้งทางกายภาพและทางจิตใจ

1. สายที่น้าตงซื้อให้
2. สายที่น้าตงซุกไว้

จากนั้นค่อยเป็น

3. สายไฟ
4. สายลำโพง
5. สายสัญญาณ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

tong

• ซี5
ส่งผลมากสุด ทั้งทางกายภาพและทางจิตใจ

1. สายที่น้าตงซื้อให้
2. สายที่น้าตงซุกไว้

จากนั้นค่อยเป็น

3. สายไฟ
4. สายลำโพง
5. สายสัญญาณ

รักตรูจริงๆ   เดี๋ยวเจอสายสิน  555

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
รักตรูจริงๆ   เดี๋ยวเจอสายสิน  555

555 ยันลูกบวช