ผู้เขียน หัวข้อ: SQและESQL  (อ่าน 3448 ครั้ง)

Giogio

• ซี5
  • I LOVE MUSIC
SQและESQL
« เมื่อ: 09/17/10 00:43:42 »
ขอนุยาดถามท่านน้าทุกท่านSQและESQLต่างกันยังงัยคับ..แล้วเราสามารถจัดระบบของรถให้ฟังได้ทั้ง2แนวเลยได้มั๊ยคับ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: SQและESQL
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 09/17/10 12:33:57 »
เอาแบบสรุปง่ายๆนะครับ
 SQ ฟังเอารายละเอียดในรถ เน้นการจัดเวทีเสียง กลุ่มนี้ก้อที่น้าๆส่วนใหญ่เล่นกันหละครับ ลำโพง 3 ทาง หาฟังไม่ยากถ้าเข้าไปที่สาขาใหม่บ่อยๆ
 ESQL แนวนี้จะประเภทมากึ่งๆรถดัง คือฟังในรถเสียงดี เบสฟังมันๆ และเปิดโชว์นอกรถได้ระดับหนึ่ง สำหรับกลุ่มนี้สรุปใจความสำคัญง่ายๆว่า ดังและเสียงดี
   หากต้องการจัดระบบรถให้ฟังได้ทั้ง 2 แนว Bit one จะเป็นตัวช่วยในการตอบโจทย์นี้ได้ครับ :-[

Bangpain

• ซี5
Re: SQและESQL
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 09/17/10 21:30:23 »
เอาแบบสรุปง่ายๆนะครับ
 SQ ฟังเอารายละเอียดในรถ เน้นการจัดเวทีเสียง กลุ่มนี้ก้อที่น้าๆส่วนใหญ่เล่นกันหละครับ ลำโพง 3 ทาง หาฟังไม่ยากถ้าเข้าไปที่สาขาใหม่บ่อยๆ
 ESQL แนวนี้จะประเภทมากึ่งๆรถดัง คือฟังในรถเสียงดี เบสฟังมันๆ และเปิดโชว์นอกรถได้ระดับหนึ่ง สำหรับกลุ่มนี้สรุปใจความสำคัญง่ายๆว่า ดังและเสียงดี
   หากต้องการจัดระบบรถให้ฟังได้ทั้ง 2 แนว Bit one จะเป็นตัวช่วยในการตอบโจทย์นี้ได้ครับ :-[
แล้วถ้าผมไม่ได้ใช้ Bit one แต่ผมใช้ P9R+Pro เนี่ยมันสามารถตอบโจทย์สองข้อนี้ได้เปล่าครับ  :-\