ผู้เขียน หัวข้อ: Nissan Teana อัพระบบ (( Processor ARC PS-8 ))  (อ่าน 128206 ครั้ง)

tong

• ซี5
Re: Nissan Teana (GM SV-6509)
« ตอบกลับ #90 เมื่อ: 09/26/12 12:43:03 »

น้าโจ้ ครับ ผมให้น้าหนึ่งเบิร์นสายไฟรอน้าแล้วนะครับ(กดดัน)  ;D
คนอย่างผมไม่ใครมากดดันได้ครับ  แต่ เออ... จารญ์ตงครับ เบิร์นไว้แล้วดีเลยครับ เด่ววัน'งาน ARC Jean Party  นอกจากจะเข้าไปเชียร์น้องแพตตี้แล้ว  จะเข้าไปใส่น้อง...เชอนอฟ ด้วยกันเลยทีเดียวครับ :-\
ปล.แล้วระบบะไฟรถผมนี่ต้องใช้อย่างที่น้าหนึ่งบอกไว้แบบไหนครับ
น้าหนึ่ง---
           l
           l
           v
      การเดินระบบไฟสามารถเดินได้ทั้งสองระบบ ครับ
        - โดยการเดินระบบที่ใช้สายไฟ Tchernov classic No.4เข้าAmp in + แล้ว Tchernov classic No.4 ลง ground ตัวถัง ซึ่งต้องขัดจุดลง ground
          ให้ถึงเนื้อโลหะเป็นจุด ใหญ่ และ ระยะสายที่สั้นที่สุด (กับAmpทั้ง2ตัว)
        - อีกแบบ ครับ เป็นการเดินสาย Tchernov classic No.2 เดินทั้งไฟ +, - จากแบตฯ เข้าที่จุดConnections ที่แยกออกเป็นสายไฟ Tchernov classic No.4
          ที่ขั้ว +,- ไปเข้าที่Amp ทั้ง2ตัวครับ แบบนี้เห็นประสิทธิ์ภาพดีกว่า

แบบ 2 ผมว่าน่าจะดีกว่านะครับ รถผมก็ทำแบบนี้เดินไปกลับเข้า audison connect แต่ถ้าจะให้ดี น้าโจ้ จัดเบอร์ 2 ทั้งระบบเลยก็ได้ครับ  :D ผมรอฟังอยู่ครับ...  :-\

thernov #2...ohh my god  >:( >:(
555

ปล. อยู่เวียดนามแล้วเหรอ

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #91 เมื่อ: 09/26/12 12:44:42 »
น้าโจ้ ครับ ผมให้น้าหนึ่งเบิร์นสายไฟรอน้าแล้วนะครับ(กดดัน)  ;D
คนอย่างผมไม่ใครมากดดันได้ครับ  แต่ เออ... จารญ์ตงครับ เบิร์นไว้แล้วดีเลยครับ เด่ววัน'งาน ARC Jean Party  นอกจากจะเข้าไปเชียร์น้องแพตตี้แล้ว  จะเข้าไปใส่น้อง...เชอนอฟ ด้วยกันเลยทีเดียวครับ :-\
ปล.แล้วระบบะไฟรถผมนี่ต้องใช้อย่างที่น้าหนึ่งบอกไว้แบบไหนครับ
น้าหนึ่ง---
           l
           l
           v
      การเดินระบบไฟสามารถเดินได้ทั้งสองระบบ ครับ
        - โดยการเดินระบบที่ใช้สายไฟ Tchernov classic No.4เข้าAmp in + แล้ว Tchernov classic No.4 ลง ground ตัวถัง ซึ่งต้องขัดจุดลง ground
          ให้ถึงเนื้อโลหะเป็นจุด ใหญ่ และ ระยะสายที่สั้นที่สุด (กับAmpทั้ง2ตัว)
        - อีกแบบ ครับ เป็นการเดินสาย Tchernov classic No.2 เดินทั้งไฟ +, - จากแบตฯ เข้าที่จุดConnections ที่แยกออกเป็นสายไฟ Tchernov classic No.4
          ที่ขั้ว +,- ไปเข้าที่Amp ทั้ง2ตัวครับ แบบนี้เห็นประสิทธิ์ภาพดีกว่า

เดินได้ทั้งสองแบบครับ เดินแบบที่สอง(เดินไปกลับ)เสียงจะสะอาดกว่ามากดีแน่ๆ แต่ค่าใช้จ่ายก็จะเพิ่มขึ้นอีกมากเช่นกัน อันนี้ขึ้นกับงบประมาณที่วางไว้ครับ ยังไงก็ดีขึ้นอยู่แล้ว

??? แอมป์จะเดินแบบไหนก็ได้ครับ แต่ front ขอเดินไปกลับนะครับ

Na joe, youur  car  and mine  is almost  the  same system la krub...also same teacher ... :D
Simply the best @ QC

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #92 เมื่อ: 09/26/12 12:50:09 »
น้าหนึ่ง---
           l
           l
           v

เดินได้ทั้งสองแบบครับ เดินแบบที่สอง(เดินไปกลับ)เสียงจะสะอาดกว่ามากดีแน่ๆ แต่ค่าใช้จ่ายก็จะเพิ่มขึ้นอีกมากเช่นกัน อันนี้ขึ้นกับงบประมาณที่วางไว้ครับ ยังไงก็ดีขึ้นอยู่แล้ว

??? แอมป์จะเดินแบบไหนก็ได้ครับ แต่ front ขอเดินไปกลับนะครับ

Na joe, youur  car  and mine  is almost  the  same system la krub...also same teacher ... :D
:-X

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #93 เมื่อ: 09/26/12 12:51:04 »
เรื่อง กด. ดัน น้าตงแกถนัด อยู่แล้ว
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #94 เมื่อ: 09/28/12 10:36:30 »
ลง Hardware เสร็จเดี๋ยว ตาผมละ  น้าเจ๋งเริ่มหาแผ่นดีๆ มาฟังแล้วนี่   :-[  ว่างๆ ผมยกแผ่นมาให้ฟังครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #95 เมื่อ: 10/05/12 19:02:18 »
ลง Hardware เสร็จเดี๋ยว ตาผมละ  น้าเจ๋งเริ่มหาแผ่นดีๆ มาฟังแล้วนี่   :-[  ว่างๆ ผมยกแผ่นมาให้ฟังครับ

Hardware ใกล้เรียบร้อยแล้วครับ ... ต้องรบกวนน้ากมลเรื่องความรู้เรื่องแผ่นดีๆ ครับ...ผมจะถนัดแต่ Made In Measai ครับ :-[

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #96 เมื่อ: 10/08/12 12:14:54 »

Hardware ใกล้เรียบร้อยแล้วครับ ... ต้องรบกวนน้ากมลเรื่องความรู้เรื่องแผ่นดีๆ ครับ...ผมจะถนัดแต่ Made In Measai ครับ :-[
ไม่รบกวนครับ เพราะถึงน้าไม่ขอน้ากมลก็จะมานำเสนอเรื่องแผ่นเอง  ;D

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #97 เมื่อ: 10/09/12 09:42:47 »

ไม่รบกวนครับ เพราะถึงน้าไม่ขอน้ากมลก็จะมานำเสนอเรื่องแผ่นเอง  ;D

เอาไว้เราจะนัดกันไป Shopping แถวๆ ละลายทรัพย์กันเนี่ยละครับ  :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #98 เมื่อ: 10/11/12 13:38:36 »
ว่างวันไหนครับน้าเจ๋ง เดี๋ยวผมพาไปแนะนำร้าน จะได้มี แผ่นS (เติมเอส) ไม้ติดมือ กลับออฟฟิซ สักกอง สองกอง  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #99 เมื่อ: 10/11/12 14:32:53 »
ว่างวันไหนครับน้าเจ๋ง เดี๋ยวผมพาไปแนะนำร้าน จะได้มี แผ่นS (เติมเอส) ไม้ติดมือ กลับออฟฟิซ สักกอง สองกอง  :-[
พรุ่งนี้เลยมั๊ย...เพราะ week หน้าทั้ง week ผมไปย่างกุ้งอีกแล้ว...เดี๋ยวผม line หา...แล้วเราค่อยนัดกันไปกระหนุงกระหนิงกันนะตัวเอง :-[

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #100 เมื่อ: 10/11/12 14:59:51 »
พรุ่งนี้เลยมั๊ย...เพราะ week หน้าทั้ง week ผมไปย่างกุ้งอีกแล้ว...เดี๋ยวผม line หา...แล้วเราค่อยนัดกันไปกระหนุงกระหนิงกันนะตัวเอง :-[
>:(

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #101 เมื่อ: 10/11/12 15:13:02 »
>:(
อารายคะ...น้าตง...ไหนๆ เราก็เป็นชาวสีม่วงด้วยกันแล้วนะ... ;D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #102 เมื่อ: 11/07/12 15:08:30 »
เกือบลืม  วันงาน ARC คุยกับหมอ TAT หลังจากแกฟังรถน้า โจโจ้ แกบอกเวทีแปลกๆ  ??? สงสัยหลังจากเบิร์นได้ระยะนึงแล้วยังไม่ได้จูนเก็บ

วางๆแวะมาให้เฮียจูนหน่อยนะครับ......บ  ที่บ้านโป่งก็ได้นะ

jo-joe3@B.P

• ซี5
  • เจ้าโอเลี้ยง แห่ง QC
« ตอบกลับ #103 เมื่อ: 11/26/12 00:09:19 »
เกือบลืม  วันงาน ARC คุยกับหมอ TAT หลังจากแกฟังรถน้า โจโจ้ แกบอกเวทีแปลกๆ  ??? สงสัยหลังจากเบิร์นได้ระยะนึงแล้วยังไม่ได้จูนเก็บ

วางๆแวะมาให้เฮียจูนหน่อยนะครับ......บ  ที่บ้านโป่งก็ได้นะ
เด่วหลัง วันพ่อ จะเอารถไปอัพระบบสายตามที่เคยคุยกันไว้ครับน้าตง แต่ตอนนี้ผมว่าเวทีกะระบบเสียง มันออกจะแหลมๆกัดหูไปนิดๆครับ ว่าจะเข้าไปรบกวนให้เฮียนพ ปรับจูนพร้อมกันไปในตัวด้วยกันกับอัพระบบสายครับ :-[
ปล. ช่วงนี้งานยุ่งมากมายเลยไม่ค่อยว่างเข้ามาในเวปและในร้านเลยครับผม (เก็บตังค์ เพื่อเติมเต็มให้กับระบบเสียง) แต่คันอาจฟัง หอย 7  3ทางจัง ราคา 6หลักไปไกลมั้ยอ่ะครับ
My Black Teana
Alpine D800
Alpine H800 + C800
ARC CXLR 4150
Brax Matrix 3 Ways
ARC CXL 2500*2
JL 12w6
Power cable : Ramm audio
Speaker cable : Tchernov classic
Remote cable :Tchernov classic
Interconnection :Tchernov classic
Capacitor : Rockford fosgate 10 farad*2
Batt : Stringer SPV44

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #104 เมื่อ: 11/26/12 11:18:41 »
น้าโจ้...เบริ์นสายรอไว้เลยสิครับ...พอเฮียจูนระบบจะได้นิ่งๆ ..เนียนๆ

ปล. เมื่อวานเฮียจูนให้...เสียงเนียนมาก..ฟังดีกว่าเก่าเยอะมากๆ จนไม่อยากลงจากรถเลย :-[ :-[