ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 335138 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #840 เมื่อ: 04/23/13 07:54:46 »
ยินดีตอนรับครับ :)

pongthep

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #841 เมื่อ: 05/02/13 12:07:08 »
สวัสดีครับ...จริงๆเข้าไปตั้งหลายครั้งแล้วครับแต่ยังไม่เคยได้แนะนำตัวเลย

ผมชื่อ "เติ๊ก" ครับ (รถฟอร์จูนเนอร์สีดำที่ทำมาจากที่อื่นก่อนแล้วอ่ะครับ...เชื่อว่าน้าๆทุกคนรู้จักเป็นอย่างดี)

จริงๆแล้วผมยังเรียนอยู่เลยครับ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

แต่ผมชอบเครื่องเสียงมากเลยครับ ชอบมาตั้งแต่ยังอยู่ ม.ต้น ทั้งเครื่องเสียงบ้านและเครื่องเสียงรถ

ที่ผมมุ่งหน้ามา QC caraudio ก็เพราะความอบอุ่นของน้าๆทุกคนนี่ล่ะครับตั้งแต่ครั้งแรกที่ผมเข้ามาอ่านเว็บบอร์ดนี้ผมรู้สึกได้เลยว่า "ร้านนี้ไม่ธรรมดา"
ผมกับพ่อจึงตัดสินใจเข้าไปทันที แล้วก็ได้พบกับความประทับใจมากมายครับ และที่สำคัญทำให้ผมได้ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียงรถยนต์เพิ่มขึ้นเยอะเลย
เอาไว้อนาคตผมทำงานและมีรถเป็นของตัวเองเมื่อไร รับรองว่าจัดเต็มแน่นอนครับ!!!

ยินดีที่ได้รู้จักกับ QC caraudio และทุกๆท่านด้วยครับ  :-X  :-X  :-X
เจ็บ(มาเยอะ)แต่จบ(ที่QC)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #842 เมื่อ: 05/02/13 12:38:58 »
สวัสดีครับ...จริงๆเข้าไปตั้งหลายครั้งแล้วครับแต่ยังไม่เคยได้แนะนำตัวเลย

ผมชื่อ "เติ๊ก" ครับ (รถฟอร์จูนเนอร์สีดำที่ทำมาจากที่อื่นก่อนแล้วอ่ะครับ...เชื่อว่าน้าๆทุกคนรู้จักเป็นอย่างดี)

จริงๆแล้วผมยังเรียนอยู่เลยครับ คณะวิศวกรรมศาสตร์ ภาควิชาวิศวกรรมเครื่องกล มหาวิทยาลัยเทคโนโลยีพระจอมเกล้าพระนครเหนือ

แต่ผมชอบเครื่องเสียงมากเลยครับ ชอบมาตั้งแต่ยังอยู่ ม.ต้น ทั้งเครื่องเสียงบ้านและเครื่องเสียงรถ

ที่ผมมุ่งหน้ามา QC caraudio ก็เพราะความอบอุ่นของน้าๆทุกคนนี่ล่ะครับตั้งแต่ครั้งแรกที่ผมเข้ามาอ่านเว็บบอร์ดนี้ผมรู้สึกได้เลยว่า "ร้านนี้ไม่ธรรมดา"
ผมกับพ่อจึงตัดสินใจเข้าไปทันที แล้วก็ได้พบกับความประทับใจมากมายครับ และที่สำคัญทำให้ผมได้ความรู้เกี่ยวกับเครื่องเสียงรถยนต์เพิ่มขึ้นเยอะเลย
เอาไว้อนาคตผมทำงานและมีรถเป็นของตัวเองเมื่อไร รับรองว่าจัดเต็มแน่นอนครับ!!!

ยินดีที่ได้รู้จักกับ QC caraudio และทุกๆท่านด้วยครับ  :-X  :-X  :-X

ยินดีต้อนรับครับน้า ว่างๆมานั่งฟังเพลงกันครับ

mr.big

• ซี5
« ตอบกลับ #843 เมื่อ: 05/02/13 22:47:14 »
เห็นเขาแนะนำตัวเอง เลยขอแนะนำบ้างครับ
เริ่มจากผมติดตามเวปของ QC มามากกว่า 2 ปีแล้วครับ เข้ามาศึกษาหาความรู้จากน้าๆ มาเรื่อยๆ ไม่เคยสมัครสมาชิก จนเมื่อปีที่แล้ว ได้มีโอกาสนำรถ
ไปทำที่ร้าน โดยเริ่มจากติดแอมป์ กับ ซับ ตอนแรกก็ว่าจะเข้าไปสอบถามดูก่อน ตอนนั้นมีโอกาสเจอ น้าหนึ่ง(ไม่รู้ตอนนี้อยุ่ไหนแล้ว เงียบไปเลย) น้าหนึ่ง
ใจดี ชวนทานข้าว แล้วก็พาไปนั่งฟังรถคันหนึ่ง altis ฟังแล้วขนลุกกับเสียงที่ ไพเราะ อ่อนหวาน เคลิบเคลิ้ม เป็นอย่างยิ่ง สุดท้ายมาทราบว่าคือ รถน้าตง นั่นเอง55
     วันนั้นเลยตัดสินใจติดเลยครับ แต่ตอนนั้น ผมเสียดายลำโพงหลัง จึงไม่ได้ถอดออก สุดท้ายทนฟังเสียงไม่ไหว ตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิก เพื่อมาถามน้าๆในบอร์ด
ว่าจะทำอย่างไรดี โอ้โห้... ไม่น่าเชื่อ กำลังใจและคำแนะนำมามากมายครับ มิตรภาพล้วนๆ
     ผมนำรถเข้ามาจูนใหม่ ถอดลำโพงหลังออก เฮียนพให้เวลาจูนรถผม ซึ่งเป็นระบบเล็กๆ เฮียใช้เวลาอยู่นานมาก ผมเข้าไปนั่งฟังด้วย
สงสัยอะไรก็ถามเฮีย ได้ความรู้ และ เห็นถึงความเอาใจใส่ของเฮีย กับรถลูกค้าเป็นอย่างมาก จนผมรู้สึกประทับใจเป็นอย่างมาก และติดตามบอร์ดนี้มาตลอด อีกทั้งเชียร์
น้อง เพื่อนๆ หลายคนให้มาติดที่นี้
      หลังเฮียจูน รถผมเสียงดีขึ้นมากครับ จนผมรู้สึกว่า ทำเครื่องเสียง ไม่จำเป็นต้องแพง แต่หากเอาใจใส่ และจูนดีๆ เสียงก็ดีได้ไม่แพ้ของแพง
ผมฟังในรถน้องๆ ที่ติดมาหลักแสน เสียงยังสู้รถเราไม่ได้เลย เพราะเขาจูนไม่ค่อยดีนะครับ
       ตอนนี้ต้องเรียกว่า ผมติดบอร์ด QC ง่อมแงม เลยอะครับ เข้ามาทุกวัน วันไหนไม่ได้เข้าบอร์ด เหมือนขาดอะไร ไปอย่าง 55 :laugh:

mr.big

• ซี5
« ตอบกลับ #844 เมื่อ: 05/02/13 22:55:32 »
โทษทีครับ เล่ามาเสียยาว ลืมแนะนำตัวเอง อย่างเป็นทางการ :-X
ผมชื่อวรัญญู  ชื่อเล่น บิ๊ก หรือ ใหญ่ ก็ได้แล้วแต่สะดวก 55
ปัจจุบัน ทำงานขายอยุ่ บมจ.ไทยผลิตภัณฑ์ยิปซั่ม ผุ้ผลิตฝ้าและผนังเพดานยิปซั่ม

มีสินค้าที่ พอจะตอบโจทย์ น้าๆ ในเรื่องเสียงได้นะครับ เพราะ บริษัท ผมขาย แผ่นอคูสติก ที่ใช้ในการเก็บเสียง และ ลดเสียงสะท้อนในห้อง เช่น ห้องโฮมเธียเตอร์
สำหรับดูหนัง ฟังเพลง ห้องประชุม สถานที่ต่างๆที่ต้องการความเงียบ
     ถ้าน้าๆ นึกไม่ออก เวลาไปธนาคาร เช่น กรุงเทพ ลองเคยหน้าขึ้นไปมอง จะเห็นแผ่น ทีบาร์ นั่นแหละครับ คือ แผ่นอคูสติก หรือ ถ้าโมเดิร์นหน่อย เช่น
หอสมุด จุฬา จะเป็นอีกแบบหนึ่งครับ
     สนใจปรึกษาได้ครับ (ไม่ได้ขายของนะครับ แฮะ..) :-\ แต่แนะนำได้ ที่บริษัท บริการออกแบบ ระบบให้ฟรี ครับ

ขอบคุณน้าๆ ทุกคน และยินดีที่ได้รู้จักแล้วหลายๆคนนะครับ เช่น น้าตง น้าโห้ น้าพงษ์ น้ากมล น้าเอ๊ะ น้าคิ้ม จำได้แค่นี้นะครับ ถ้าผมเจอน้าท่านใดแล้วไม่ได้เอ่ย ต้องขออภัย ด้วยครับ :-X

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #845 เมื่อ: 05/02/13 22:56:23 »

ยินดีต้อนรับครับ ว่างๆมานั่งเล่นครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #846 เมื่อ: 05/02/13 22:59:10 »
เห็นเขาแนะนำตัวเอง เลยขอแนะนำบ้างครับ
เริ่มจากผมติดตามเวปของ QC มามากกว่า 2 ปีแล้วครับ เข้ามาศึกษาหาความรู้จากน้าๆ มาเรื่อยๆ ไม่เคยสมัครสมาชิก จนเมื่อปีที่แล้ว ได้มีโอกาสนำรถ
ไปทำที่ร้าน โดยเริ่มจากติดแอมป์ กับ ซับ ตอนแรกก็ว่าจะเข้าไปสอบถามดูก่อน ตอนนั้นมีโอกาสเจอ น้าหนึ่ง(ไม่รู้ตอนนี้อยุ่ไหนแล้ว เงียบไปเลย) น้าหนึ่ง
ใจดี ชวนทานข้าว แล้วก็พาไปนั่งฟังรถคันหนึ่ง altis ฟังแล้วขนลุกกับเสียงที่ ไพเราะ อ่อนหวาน เคลิบเคลิ้ม เป็นอย่างยิ่ง สุดท้ายมาทราบว่าคือ รถน้าตง นั่นเอง55
     วันนั้นเลยตัดสินใจติดเลยครับ แต่ตอนนั้น ผมเสียดายลำโพงหลัง จึงไม่ได้ถอดออก สุดท้ายทนฟังเสียงไม่ไหว ตัดสินใจสมัครเป็นสมาชิก เพื่อมาถามน้าๆในบอร์ด
ว่าจะทำอย่างไรดี โอ้โห้... ไม่น่าเชื่อ กำลังใจและคำแนะนำมามากมายครับ มิตรภาพล้วนๆ
     ผมนำรถเข้ามาจูนใหม่ ถอดลำโพงหลังออก เฮียนพให้เวลาจูนรถผม ซึ่งเป็นระบบเล็กๆ เฮียใช้เวลาอยู่นานมาก ผมเข้าไปนั่งฟังด้วย
สงสัยอะไรก็ถามเฮีย ได้ความรู้ และ เห็นถึงความเอาใจใส่ของเฮีย กับรถลูกค้าเป็นอย่างมาก จนผมรู้สึกประทับใจเป็นอย่างมาก และติดตามบอร์ดนี้มาตลอด อีกทั้งเชียร์
น้อง เพื่อนๆ หลายคนให้มาติดที่นี้
      หลังเฮียจูน รถผมเสียงดีขึ้นมากครับ จนผมรู้สึกว่า ทำเครื่องเสียง ไม่จำเป็นต้องแพง แต่หากเอาใจใส่ และจูนดีๆ เสียงก็ดีได้ไม่แพ้ของแพง
ผมฟังในรถน้องๆ ที่ติดมาหลักแสน เสียงยังสู้รถเราไม่ได้เลย เพราะเขาจูนไม่ค่อยดีนะครับ
       ตอนนี้ต้องเรียกว่า ผมติดบอร์ด QC ง่อมแงม เลยอะครับ เข้ามาทุกวัน วันไหนไม่ได้เข้าบอร์ด เหมือนขาดอะไร ไปอย่าง 55 :laugh:
ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการครับ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #847 เมื่อ: 05/03/13 08:57:32 »
ยินดีต้อนรับด้วยคนคับ  :) :) :)

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #848 เมื่อ: 05/03/13 09:01:46 »
 :) :)

มีแผ่น อคูลติก ให้ทดลองใช้ไมครับ คุณบิ๊ก!!
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

mr.big

• ซี5
« ตอบกลับ #849 เมื่อ: 05/05/13 14:46:00 »
:) :)

มีแผ่น อคูลติก ให้ทดลองใช้ไมครับ คุณบิ๊ก!!

น้าโห้ อยากได้กี่แผ่นครับ เดี๋ยวผมลองดูให้

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #850 เมื่อ: 05/07/13 14:24:05 »
น้าโห้ อยากได้กี่แผ่นครับ เดี๋ยวผมลองดูให้

ผมแซว เฉยๆ  แต่ขอบคุณมากๆๆๆ :-X
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

mr.big

• ซี5
« ตอบกลับ #851 เมื่อ: 05/07/13 23:01:15 »
นึกว่าอยากได้จริงๆ :-\
แต่ถ้าน้าๆ ท่านใดสนใจการทำห้องโฮมเธียเตอร์ เพื่อความสวยงามและเก็บเสียง พร้อมลดเสียงสะท้อนได้ ยินดีให้คำปรึกษานะครับ :laugh:

jabawock

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #852 เมื่อ: 05/23/13 14:42:25 »
สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน
ผมติดตามบอร์ดนี้มานานมากครับ นานจนจำไม่ได้ ตั้งแต่ร้านอยู่ แถวเซ็นปิ่น
จนร้านย้ายไปบรมราชชนนีแล้ว แต่ยังไม่เคยได้แสดงตัวซักทีส่วนมากซุ่มอ่านอย่างเดียวครับ
วันนี้ขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับ

ผมชื่อโตโต้ครับ แต่ก่อนนี้ทำงานอยู่แถวเซ็นปิ่นครับ ปัจจุบันกลับมาทำธุรกิจส่วนตัว
ที่ต่างจังหวัดแล้ว จ.ชัยภูมิ ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ
 :-X
System:
JVC AVX-900
Colorful 400
DLSR6A T25
Image Dynamic ID10D4V3

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #853 เมื่อ: 05/23/13 16:28:41 »
สวัสดีครับ พี่ๆ ทุกท่าน
ผมติดตามบอร์ดนี้มานานมากครับ นานจนจำไม่ได้ ตั้งแต่ร้านอยู่ แถวเซ็นปิ่น
จนร้านย้ายไปบรมราชชนนีแล้ว แต่ยังไม่เคยได้แสดงตัวซักทีส่วนมากซุ่มอ่านอย่างเดียวครับ
วันนี้ขอแนะนำตัวอย่างเป็นทางการครับ

ผมชื่อโตโต้ครับ แต่ก่อนนี้ทำงานอยู่แถวเซ็นปิ่นครับ ปัจจุบันกลับมาทำธุรกิจส่วนตัว
ที่ต่างจังหวัดแล้ว จ.ชัยภูมิ ขอฝากเนื้อฝากตัวพี่ๆ ทุกท่านด้วยนะครับ
 :-X
ยินดีตอนรับครับน้า ถ้ามีข้อสงสัยเรื่องอะไรสอบถามมาได้เลยนะครับเดียวน้าๆจะได้ช่วยตอบครับ :)

Jeng

• ซี5
« ตอบกลับ #854 เมื่อ: 05/23/13 17:21:19 »
ยินดีต้อนรับทุกท่าน  :) :)
Simply the best @ QC