ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 335982 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #210 เมื่อ: 03/25/10 07:55:59 »
ผมชอบเรียกลุงอ่ะ  ผมว่ามันอบอุ่นดี อิอิ  :D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง
« ตอบกลับ #211 เมื่อ: 03/25/10 09:28:29 »
ลุง ลุง ลุง... ครับ มันบอกถึงความอาวุโสได้ดี  :-\ :-\

ด้วยความเคารพครับลุง
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #212 เมื่อ: 03/25/10 09:38:14 »
555 ผมว่านี่มันก็เป็นเอกลักษณ์ อย่างหนึ่งของ บอร์ด QC นะ ...... อบอุ่นดี แซวกันเล่นไปมา สนุกสนานไม่มีพิษภัย

หลากหลายคน หลากหลายพื้นฐาน แต่เราก็รักกันดี สมาชิกใหม่ๆ เข้ามา ก็ไม่ต้องเกร็ง สบายๆ ...... ที่สุดแล้วครับ

ซึ้งใจจิงๆ แทบบ้าตาย 555  :( :( :(

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #213 เมื่อ: 03/25/10 09:47:27 »
ผมว่าที่นี่มีเอกลักษณ์อีกอย่างนะครับ มีน้าเต็มไปหมดเลย หมอก็มี 2 คน แต่ลุงมีแค่คนเดียว

ขอคาราวะลุงหนึ่งจอกครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #214 เมื่อ: 03/25/10 09:53:34 »
ในบอร์ดเราไม่มีสาวๆ งั้นคงเรียกลุงว่า ป๋าคะ ป๋าขา  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #215 เมื่อ: 03/25/10 09:55:26 »
ในบอร์ดเราไม่มีสาวๆ งั้นคงเรียกลุงว่า ป๋าคะ ป๋าขา  ;D

อืมนึกออกแล้ว บ้านเรามีลุงอยู่คนเดียว และก็มีเสี่ยอยู่คนเดียวเหมือนกัน คือเสี่ยตงนั่นเองครับ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/25/10 10:07:44 โดย minny »

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #216 เมื่อ: 03/25/10 09:58:06 »
ในบอร์ดเราไม่มีสาวๆ งั้นคงเรียกลุงว่า ป๋าคะ ป๋าขา  ;D

ไหงเรียกตัวเองอย่างนั้นละ ป๋าขา ;D ;D ;D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #217 เมื่อ: 03/25/10 10:19:39 »

ไหงเรียกตัวเองอย่างนั้นละ ป๋าขา ;D ;D ;D

ของผมเค้าเรียกแต่ เฮีย เฮีย แต่ตอนลมเสียจาก ฮ เป็น ห ซะงั้น   :)

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #218 เมื่อ: 03/25/10 10:24:23 »
ในบอร์ดเราไม่มีสาวๆ งั้นคงเรียกลุงว่า ป๋าคะ ป๋าขา  ;D

อืมนึกออกแล้ว บ้านเรามีลุงอยู่คนเดียว และก็มีเสี่ยอยู่คนเดียวเหมือนกัน คือเสี่ยตงนั่นเองครับ :D

แล้วเมื่อไหร่น้ามินจาตามใจเสี่ยซะทีอะ   ;D

เสี่ยอยากฟัง Elate ในรถ vios อะ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #219 เมื่อ: 03/25/10 10:50:16 »

แล้วเมื่อไหร่น้ามินจาตามใจเสี่ยซะทีอะ   ;D

เสี่ยอยากฟัง Elate ในรถ vios อะ

อยากลงเหมือนกันครับเสี่ยตง แต่ขาดทุนทรัพย์ ซะงั้น :'(

ตอนนี้ฟัง elate LE บน vios แดงได้นะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะกลายเป็น 3 ทาง + genesis dual mono ไปซะก่อนไม่รู้นะ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #220 เมื่อ: 03/25/10 11:26:54 »
อยากลงเหมือนกันครับเสี่ยตง แต่ขาดทุนทรัพย์ ซะงั้น :'(

ตอนนี้ฟัง elate LE บน vios แดงได้นะครับ ไม่งั้นเดี๋ยวจะกลายเป็น 3 ทาง + genesis dual mono ไปซะก่อนไม่รู้นะ
ซะงั้น :o :o :o  สีข้างถลอกแล้วน้ามิน :-\
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #221 เมื่อ: 03/25/10 13:39:15 »
รายงานตัวครับ  ชื่อเคี้ยงครับ เพิ่งเอารถ 2 คัน เข้าไปผ่าตัดกับเฮียมาครับ เมื่อศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ที่แล้ว Fortuner กับ Mazda 3 ครับ ชอบอุปกรณ์เครื่องเสียงครับ ชอบฟังเพลง แต่ไม่ค่อยมีทฤษฎีเท่าไรครับ  ฟังออกว่าเพราะ ไม่เพราะแต่วิจารณ์ไม่ค่อยเป็นครับ   ???

ติดเครื่องเสียงรถมาไม่ต่ำกว่า 6 คันตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย  เล่นตั้งแต่ชุด 5 หลัก จน 6 หลักครับ  ติดตั้งเครื่องเสียงไปหลายร้านแต่ไม่เคยได้ถูกใจ รู้สึกไม่คุ้มเงิน เพราะไม่มีร้านไหนยอมให้เอาระบบมา set ฟังครบชุดครับ  รู้จักกับ QC ผ่าน Webboard นี้แหล่ะครับ  เห็นว่ามีจัด demo amp Signature กับ Elate อยู่ จึงรีบขับรถมาฟังครับ เพราะรถเดิมใช้ Elate 3 ทางอยู่ครับ  มาเจอเฮียกับลุง และสมาชิกใน board หลายคน ทั้งหมอใช้ หมอแท็ด น้าเนส น้าตง น้ากมล คุณมิน คุณโอ๋ เฮียหั่ง ฯลฯ ฟังรถหลายคันมากครับ ประทับใจในความมีน้ำใจของสมาชิกทุกคน และความจริงใจที่เฮียมีให้ครับ  วันนั้นกลับบ้านกว่าได้นอนตีสามครับ  งานเข้าครับ แฟนหาว่าไปมีกิ๊กครับ :(

เข้ามาลงทะเบียนช้าเพราะมัวแต่ฟังเพลงอยู่ในรถครับ  มีความสุขจริงๆครับกับชุดนี้ รอเบิร์นเสร็จ ให้เฮียปรับจูนอีกหน่อยคงขึ้นสวรรค์ครับ :D

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #222 เมื่อ: 03/25/10 13:50:04 »
ยินดีด้วยครับ สวรรค์มีจริง :-\
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #223 เมื่อ: 03/25/10 13:52:04 »
รายงานตัวครับ  ชื่อเคี้ยงครับ เพิ่งเอารถ 2 คัน เข้าไปผ่าตัดกับเฮียมาครับ เมื่อศุกร์ เสาร์ อาทิตย์ที่แล้ว Fortuner กับ Mazda 3 ครับ ชอบอุปกรณ์เครื่องเสียงครับ ชอบฟังเพลง แต่ไม่ค่อยมีทฤษฎีเท่าไรครับ  ฟังออกว่าเพราะ ไม่เพราะแต่วิจารณ์ไม่ค่อยเป็นครับ   ???

ติดเครื่องเสียงรถมาไม่ต่ำกว่า 6 คันตั้งแต่สมัยเรียนมหาลัย  เล่นตั้งแต่ชุด 5 หลัก จน 6 หลักครับ  ติดตั้งเครื่องเสียงไปหลายร้านแต่ไม่เคยได้ถูกใจ รู้สึกไม่คุ้มเงิน เพราะไม่มีร้านไหนยอมให้เอาระบบมา set ฟังครบชุดครับ  รู้จักกับ QC ผ่าน Webboard นี้แหล่ะครับ  เห็นว่ามีจัด demo amp Signature กับ Elate อยู่ จึงรีบขับรถมาฟังครับ เพราะรถเดิมใช้ Elate 3 ทางอยู่ครับ  มาเจอเฮียกับลุง และสมาชิกใน board หลายคน ทั้งหมอใช้ หมอแท็ด น้าเนส น้าตง น้ากมล คุณมิน คุณโอ๋ เฮียหั่ง ฯลฯ ฟังรถหลายคันมากครับ ประทับใจในความมีน้ำใจของสมาชิกทุกคน และความจริงใจที่เฮียมีให้ครับ  วันนั้นกลับบ้านกว่าได้นอนตีสามครับ  งานเข้าครับ แฟนหาว่าไปมีกิ๊กครับ :(

เข้ามาลงทะเบียนช้าเพราะมัวแต่ฟังเพลงอยู่ในรถครับ  มีความสุขจริงๆครับกับชุดนี้ รอเบิร์นเสร็จ ให้เฮียปรับจูนอีกหน่อยคงขึ้นสวรรค์ครับ :D

น้าเคี้ยงมาแล้วยินดีต้อนรับครับ

น้าเรางานเข้าตั้งแต่วันแรกที่มา QC เลยก็เล่นกลับบ้านตีสามเลยนิ 55 (พาแฟนมาเลยครับ)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #224 เมื่อ: 03/25/10 14:12:43 »

น้าเคี้ยงมาแล้วยินดีต้อนรับครับ

น้าเรางานเข้าตั้งแต่วันแรกที่มา QC เลยก็เล่นกลับบ้านตีสามเลยนิ 55 (พาแฟนมาเลยครับ)

ยินดีต้อนรับครับ น้าเคี้ยง และยินดีกับระบบใหม่ที่ถูกใจด้วยครับ เดี๋ยวรอเฮียนพจูน ตอนเบิร์นได้ที่แล้ว คงได้ขึ้นสวรรค์แน่ๆ ครับ :D