ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 336009 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #600 เมื่อ: 08/02/11 15:33:28 »
ตอนนี้ก็อยู่ที่ร้านคร๊าบบบ สงสัยจะค่ำอีกแน่นอน  >:(

เยี่ยมครับ เข้าบ่อยๆ เสียงจะยิ่งดี  :D

Kom_P

• ซี5
« ตอบกลับ #601 เมื่อ: 08/04/11 09:17:19 »
เยี่ยมครับ เข้าบ่อยๆ เสียงจะยิ่งดี  :D

ยังไงคราวหน้ารบกวนขอฟังรถน้าคิมมั่งนาครับ

กะลังฉับฉน
คันหู...ม่ายรู้เปนอ่า~ร๊ายยย  >:(

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #602 เมื่อ: 08/04/11 09:53:32 »

ยังไงคราวหน้ารบกวนขอฟังรถน้าคิมมั่งนาครับ

กะลังฉับฉน
ฟังให้เยอะๆ ครับ แล้วจะยิ่งสับสน  ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #603 เมื่อ: 08/04/11 17:46:12 »

กะลังฉับฉน

ขอเป็นช่วงปลายปีได้ไหมคตรับ ช่วงนี้เสียงมั่วได้ใจจริงๆ :(

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
« ตอบกลับ #604 เมื่อ: 08/04/11 21:02:20 »

กะลังฉับฉน

ขอเป็นช่วงปลายปีได้ไหมคตรับ ช่วงนี้เสียงมั่วได้ใจจริงๆ :(
น้าคิมจะกลับมาอัพอะไรอีกครับ, ถึงต้องให้รอถึงปลายปีครับ ;D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #605 เมื่อ: 08/05/11 09:53:26 »

กะลังฉับฉน

ต้องใส่ Mid Range เพิ่ม จัดระเบียบเวที
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

runaway

• ข้าน้อยยังแบเบาะนักสำหรับเรื่องเครื่องเสียง ^^
  • ซี1
  • *
« ตอบกลับ #606 เมื่อ: 08/07/11 01:35:14 »
หวัดดีค้าบบ พึ่งสมัครมาสดๆร้อนๆเรย

เสิจเจอโดยบังเอิญในกุเกิ้ล แล้วได้ข้อมูลหลากหลายดี อิอิ

ตอนนี้มีแค่ฟร้อนไพโอเนีย 5350ub ตัวเดียวเอง สนใจ 6350bt อยู่ กับ แอม4ch แบล็กเมจิก

แต่ไม่รู้จะจับกับลำโพงไรดีอ่าา โอ๊ะ!! ต้องแนะนำตัวก่อนสินะ  :o

ชื่อรันค้าบ ทำงานดูระบบคอมของเดอะมออยู่

ใช้รถ city 96 s แนวเพลงที่ฟังหลากหลายอยู่ ส่วนใหญ่ก็ป็อปแจ๊ส ฮิบบ้างร็อคบ้างบางอารม แต่ชอบเกาหลีสุดๆ  ;D

อยากจัดชุดที่เน้นเวทีเสียง รายละเอียดเครื่องดนตรี แต่ก็ยังแยกแยะไม่เป็น อยากไปลองฟังที่ร้านเหมือนกัน

แหะๆ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ แนะนำด้วยนะค้าบบ ขอบคุณมากครับ :-[
Audio System Wanted ขอเก็บตังก่อนค้าบบ ><
แนวเพลง: KoreaBand, Jazz, POP, HipHop, Rock
ฟร้อน: PIONEER AVH-P6350BT
แอม: Performance-BM-100.4-BlackMagic
ลำโพง: รอคำแนะนำจ้า มีคนแนะนำ GM แระ ><
อื่นๆ: ศึกษาอยู่จ้า งิงิ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #607 เมื่อ: 08/07/11 21:30:45 »
หวัดดีค้าบบ พึ่งสมัครมาสดๆร้อนๆเรย

เสิจเจอโดยบังเอิญในกุเกิ้ล แล้วได้ข้อมูลหลากหลายดี อิอิ

ตอนนี้มีแค่ฟร้อนไพโอเนีย 5350ub ตัวเดียวเอง สนใจ 6350bt อยู่ กับ แอม4ch แบล็กเมจิก

แต่ไม่รู้จะจับกับลำโพงไรดีอ่าา โอ๊ะ!! ต้องแนะนำตัวก่อนสินะ  :o

ชื่อรันค้าบ ทำงานดูระบบคอมของเดอะมออยู่

ใช้รถ city 96 s แนวเพลงที่ฟังหลากหลายอยู่ ส่วนใหญ่ก็ป็อปแจ๊ส ฮิบบ้างร็อคบ้างบางอารม แต่ชอบเกาหลีสุดๆ  ;D

อยากจัดชุดที่เน้นเวทีเสียง รายละเอียดเครื่องดนตรี แต่ก็ยังแยกแยะไม่เป็น อยากไปลองฟังที่ร้านเหมือนกัน

แหะๆ รบกวนพี่ๆเพื่อนๆน้องๆ แนะนำด้วยนะค้าบบ ขอบคุณมากครับ :-[
ยินดีต้อนรับครับ เข้ามาฟังได้เลยครับ ถ้าชอบเกาหลีลอง GM ครับ สดใสกระชับ

ส่วนเรื่องแยกแยะไม่ออกไม่มีปัญหาครับ เด๋วจัดสมาชิกเก่าๆเป็นพี่เลี้ยงให้ อิอิ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #608 เมื่อ: 08/07/11 21:58:33 »
แนะนำ German Maestro เช่นกัน แนวนี้ รับรองไม่ผิดหวัง  ตั้งงบไว้แค่ไหน เฮียนพจัดให้ได้หมด ลด แลก แจก แถม อยู่แล้ว 555

อ้อทำเครื่องเสียงที่นี่ ได้เพื่อนเพียบเลย จะบอกให้
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #609 เมื่อ: 08/08/11 07:13:25 »
ยินดีต้อนรับ :) ผมก็ฟังแนวเกาหลีเหมือนกัน^___^
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #610 เมื่อ: 08/08/11 12:26:52 »
ยินดีตอนรับเช่นกันครับ

runaway

• ข้าน้อยยังแบเบาะนักสำหรับเรื่องเครื่องเสียง ^^
  • ซี1
  • *
« ตอบกลับ #611 เมื่อ: 08/08/11 18:35:42 »
ขอบคุณค้าบบ เม้นแรกก็อบอุ่นแระ  >:(

ว่าแต่  German Maestro  มานตัวไหนหว่า หุหุ

ลองอ่านบอร์ดเก่าๆ เห็นพูดถึงเรนโบว์กันซะเยอะเรย

กับชุดโปรโมชั่นที่เห็นก็อัลพายอ่าคับ จำเป็นไหมเอ่่ยว่าต้องเลือกลำโพงให้บุคลิกเข้ากับ แอมกับฟร้อยอะคับ??

ปล. ฟร้อนสเตจ กับ SQ มันแนวเดียวกันหรือเปล่าอ่าาคับ แบบว่าสนใจศึกษาแนวนี้อยู่  ??? ???

ปล.2 ฟังเกาหลีวงไหนกันบ้างอะค้าบ ผมฟัง เกิลแบนทุกวงเรย เอิ๊กๆ โดยเฉพาะ Girl's Generation

ขอบคุณสำหรับการต้อนรับที่อบอุ่นด้วยครา้บบบ :-[
Audio System Wanted ขอเก็บตังก่อนค้าบบ ><
แนวเพลง: KoreaBand, Jazz, POP, HipHop, Rock
แอม: Performance-BM-100.4-BlackMagic
ลำโพง: รอคำแนะนำจ้า มีคนแนะนำ GM แระ ><

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #612 เมื่อ: 08/08/11 18:44:07 »
ผมก็ชอบ  Girl's Generation มีให้เลือกเยอะดี เอ๊ะไม่เกียว  และยังมี T- ara , CNBlue, shinee 

ลำโพง GM ติดตั้ง กันไปหลายคนแล้วครับ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น ชอบเพลงมันๆ รายละเอียดดี เบสดีๆ ไม่ผิดหวังครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5072.0
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

runaway

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #613 เมื่อ: 08/08/11 19:07:50 »
ผมก็ชอบ  Girl's Generation มีให้เลือกเยอะดี เอ๊ะไม่เกียว  และยังมี T- ara , CNBlue, shinee 

ลำโพง GM ติดตั้ง กันไปหลายคนแล้วครับ ผมก็เป็นหนึ่งในนั้น ชอบเพลงมันๆ รายละเอียดดี เบสดีๆ ไม่ผิดหวังครับ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=5072.0

หุหุ korea inside เหมือนกานนะคับเนี่ย

งืมม ขาวอวบดีจิงๆ ค่าตัวทะไรละคับเนี่ย น่าจะมีโปรจับคู่กับเจ้าแบล็คเมจิกเนาะ  :'(

ปล. ไอกล่องที่มาด้วยนี่เอาไว้แยกเสียงกลาง แหลมปะคับ มะรู้จิงๆ แล้วส่วนใหญ่จะซ่อนไว้ตรงไหนของรถเอ่ย??

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #614 เมื่อ: 08/08/11 20:11:51 »
2ทางรุ่นMนี้จะเป็นรุ่นTOPครับน้าราคาไม่ค่อยแน่ใจครับต้องคอยน้าคิม,น้ามอญหรือน้าที่ทราบมาช่วยตอบครับ ของผมใช้รุ่นS จะเป็นรุ่นรองมา1รุ่นราคาอยู่ช่วงประมาณ2หมื่นกลางๆครับ รุ่นนี้Mราคาน่าเกินค่อนข้างมาก