ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard  (อ่าน 152069 ครั้ง)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
Re: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard
« ตอบกลับ #45 เมื่อ: 05/27/10 10:30:39 »
เมื่อคืนมีโอกาสได้ลองขับถนนมืด ๆ แล้วเจอไฟเหลือง ๆ แบบเส้นบรมฯ

แสงสะท้อนจากไฟน้อยมาก ๆ ซึ่งถือว่าดีมากสำหรับฟิล์มที่มีปรอทเยอะแบบนี้

ยี่ห้อ L ที่ดัง ๆ เนี่ย ไม่ต้องพูดถึง สะท้อนซะจนตาลายเลย   O0

ปล. ตอนนี้ฟองอากาศและลายน้ำ ยังเยอะอยู่ ไว้รอจนแห้งสนิทแล้ว
จะมาบอกผลอีกทีนะครับ  :D
ขอค่าตัวด้วย แพงมากไหม ไม่รู้รุ่นไหน ลงรูปดูหน่อยซิครับ :-[
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #46 เมื่อ: 05/28/10 07:59:56 »
เมื่อคืนมีโอกาสได้ลองขับถนนมืด ๆ แล้วเจอไฟเหลือง ๆ แบบเส้นบรมฯ

แสงสะท้อนจากไฟน้อยมาก ๆ ซึ่งถือว่าดีมากสำหรับฟิล์มที่มีปรอทเยอะแบบนี้

ยี่ห้อ L ที่ดัง ๆ เนี่ย ไม่ต้องพูดถึง สะท้อนซะจนตาลายเลย   O0

ปล. ตอนนี้ฟองอากาศและลายน้ำ ยังเยอะอยู่ ไว้รอจนแห้งสนิทแล้ว
จะมาบอกผลอีกทีนะครับ  :D
ขอค่าตัวด้วย แพงมากไหม ไม่รู้รุ่นไหน ลงรูปดูหน่อยซิครับ :-[

ยังไม่มีเวลาถ่ายรูปเลยคับ ฝนตกแทบทุกวันเลย

ตัวอย่างฟิล์มลองมาดูที่ร้านได้เลย ติดต่อซ้อหรือเฮียนพ ได้เลยครับ

รับรองไม่ผิดหวังครับ
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #47 เมื่อ: 05/28/10 08:37:08 »
น้า attarat ครับ ผมว่าถ่ายยังไง ก็ยากที่จะให้สวยเหมือนของจริง คือ เราคุมแสงยากไม่เหมือนในสตูดิโอ มาดูจริงๆ ดีกว่า จะเข้ามาวันไหนล่ะครับ จะได้เจอกันด้วย
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #48 เมื่อ: 05/30/10 07:31:47 »
น้า attarat ครับ ผมว่าถ่ายยังไง ก็ยากที่จะให้สวยเหมือนของจริง คือ เราคุมแสงยากไม่เหมือนในสตูดิโอ มาดูจริงๆ ดีกว่า จะเข้ามาวันไหนล่ะครับ จะได้เจอกันด้วย

อยากไปใจจะขาด แต่ให้ พรก.ยกเลิกก่อนนะ ถึงไปไหนได้ O0
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

• ซี5
« ตอบกลับ #49 เมื่อ: 05/30/10 10:25:38 »
ช่วงวันหยุดยาวนี้ ได้มีโอกาสทดสอบประสิทธิภาพฟิล์มตัวนี้ เพราะกลางวันแดดแรงมาก ประกอบกับอยากจะตากแดดให้ฟองอากาศหายไปโดยเร็ว
เลยจอดตากแดดไว้ 2 วันเต็ม ๆ ตอนกลางวัน

หลังจากไว้ 4-5 ชั่วโมง แดดบ่าย ๆ พบว่ารถร้อนน้อยกว่าฟิล์มยี่ห้ออื่น ๆ อย่างเห็นได้ชัด อ้อ ลืมบอกไป รถผมสีดำแถมเบาะด้านในก็สีดำอีก
อมความร้อนเยอะกว่าสีอื่น ๆ แน่นอน แอร์ทำงานหนักน้อยลง เย็นเร็วขึ้น

เวลาขับปกติแขนผมจะดำด้านเดียว (ด้านคนขับ) เพราะฟิล์มเก่ากันความร้อนแย่มาก แสบแขนไปหมด
แต่เจ้าฟิล์มตัวนี้รู้สึกได้เลยว่าไม่แสบแขนอีกต่อไป เหลือไอร้อนเล็กน้อยส่งผ่านมาจากฟิล์ม ซึ่งเข้าใจว่าฟิล์มคงจะสะท้อนความร้อนออกไปเกือบหมด (ตาม spec 72%)

ปล. ใครเพิ่งติดตั้ง แนะนำให้จอดตากแดดจัด ๆ ครับ ตอนนี้ฟองบนฟิล์มรถผม ใกล้หมดแล้วครับ เหลือเล็กน้อยตามริม ๆ กระจก
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #50 เมื่อ: 05/30/10 18:12:51 »
 เจ้าฟิล์มตัวนี้รู้สึกได้เลยว่าไม่แสบแขนอีกต่อไป เหลือไอร้อนเล็กน้อยส่งผ่านมาจากฟิล์ม ซึ่งเข้าใจว่าฟิล์มคงจะสะท้อนความร้อนออกไปเกือบหมด (ตาม spec 72%)

ที่ติดหน้ากี่ % ข้าง 72% ใช่ไหม ???

• ซี5
« ตอบกลับ #51 เมื่อ: 05/31/10 08:10:39 »
เจ้าฟิล์มตัวนี้รู้สึกได้เลยว่าไม่แสบแขนอีกต่อไป เหลือไอร้อนเล็กน้อยส่งผ่านมาจากฟิล์ม ซึ่งเข้าใจว่าฟิล์มคงจะสะท้อนความร้อนออกไปเกือบหมด (ตาม spec 72%)

ที่ติดหน้ากี่ % ข้าง 72% ใช่ไหม ???

ด้านข้างกันความร้อนได้ 72% ครับ เที่ยบกับภาษาทั่ว ๆ ไปที่คุยกันจะประมาณ 80% คือแสงผ่านเข้ามาได้ 20%
ส่วนแ่ผ่นหน้ากันความร้อนได้ 70% เทียบได้กับฟิล์ม 60%

สรุปง่าย ๆ คือ รอบคัน 80 หน้าเต็ม 60 ครับ

ขับกลางวันไม่ร้อน กลางคืนยังสบายตา
ยกเว้นถนนมืด ๆ หน่อย (แบบไม่มีไฟถนนเลยนะครับ) อาจจะขับยากนิดนึงครับ

ปล. เสาร์อาทิตย์นี้ อาจจะแวะเข้าร้านนะครับ มาดูฟิล์มตัวจริงได้

• ซี5
« ตอบกลับ #52 เมื่อ: 05/31/10 16:02:03 »
ลืมบอกไปอีกอย่าง เมื่อวานลองทดสอบกับ GPS พกพา Garmin Nuvi 205w แล้ว ไม่มีปัญหาเรื่องการรับสํญญาณครับ

สรุปว่า พอใจครับ กับฟิล์มตัวนี้ เมื่อเทียบกับราคาขนาดนี้  :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #53 เมื่อ: 05/31/10 17:13:46 »
น้อง X the cop tida ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  อ่านแล้ว คันจริงๆ  :-\
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
« ตอบกลับ #54 เมื่อ: 05/31/10 21:24:21 »
น้อง X the cop tida ขอบคุณสำหรับรีวิวครับ  อ่านแล้ว คันจริงๆ  :-\

จัดไปเลยครับ น้ากลม
รับรองดีกว่าฟิล์มแถมแน่นอน เพราะผมก็ทนใช้ฟิล์มแถมมาได้ตั้งเกือบ 3 ปี   :D

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #55 เมื่อ: 06/01/10 13:33:47 »
น้อง x ครับ พี่มี project เยอะ เลยต้องคิดก่อนว่าจะอะไรมาก่อน มาหลัง 5555 อยากได้ไปหมด กิเลสหนอกิเลส

• ซี5
« ตอบกลับ #56 เมื่อ: 06/08/10 09:46:23 »
เมื่อวันอาทิตย์ให้ซ้อลองถ่ายรูปรถที่ติด Solar Gard แล้ว

มาตั้งกระทู้รอรูปครับ

phutarn

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #57 เมื่อ: 06/14/10 23:16:58 »
ได้รถมาแล้วครับNew Teana พรุ่งนี้จะเข้าไปติดฟิล์มมั้งครับ อยากลองของใหม่ครับ แล้วจะรายงานผลครับ

kimji

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #58 เมื่อ: 06/15/10 13:53:56 »
เมื่อวันอาทิตย์ให้ซ้อลองถ่ายรูปรถที่ติด Solar Gard แล้ว

มาตั้งกระทู้รอรูปครับ
มาแล้วค่ะรูป ต้องขอโทษด้วยค่ะที่มาโพสต์ช้า
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #59 เมื่อ: 06/15/10 14:01:42 »
สวยมากครับ รถก้อสวย ฟิล์มก้อสวย เป็นสาวๆกระโดดขึ้นไม่ทันเลยครับ  :-\