ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard  (อ่าน 152078 ครั้ง)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
Re: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard
« ตอบกลับ #60 เมื่อ: 06/15/10 14:27:39 »
น้าเคี้ยงสนใจบ้างไหมครับ

ผมจัดมาแล้ว พอใจมากเลย  :-\

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #61 เมื่อ: 06/15/10 22:10:46 »
เพิ่งไปจัด 80 คู่หน้ามา มืดพอแล้วครับ ... ตามที่ต้องการ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #62 เมื่อ: 06/15/10 22:49:08 »
เพิ่งไปจัด 80 คู่หน้ามา มืดพอแล้วครับ ... ตามที่ต้องการ

...........หมายความว่าไรคับน้า ป๋มไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรคับ  ??? ???
รบกวนช่วยชัดเจนด้วยคับ ;D

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #63 เมื่อ: 06/15/10 23:20:42 »

...........หมายความว่าไรคับน้า ป๋มไม่ค่อยเข้าใจเท่าไรคับ  ??? ???
รบกวนช่วยชัดเจนด้วยคับ ;D
น้าเคี้ยง ไปติดฟิล์มความเข้ม80 ที่ประตูคู่หน้ามา

ใช่มั๊ยครับน้าเคี้ยง
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #64 เมื่อ: 06/16/10 09:55:47 »
มา Update ล่าสุดครับ ผ่านไปเกือบ 1 เดือน ฟองอากาศใหญ่ ๆ เพิ่งจะหายครับ ยังเหลือฟองเล็ก ๆ ตามขอบอีกเล็กน้อย
คาดว่าจะหมดภายใน 2-3 วันนี้ครับ

สรุปว่าครบเดือนพอดี ฟองถึงจะหายหมด

ส่วนประสิทธิภาพ หายห่วงครับ เทียบกับฟิล์มตลาดทั่ว ๆ ไป เวลาแดดมาทางด้านข้างแทบจะวางแขนบนประตูไม่ได้เลย แสบแขนมากกกกก  >:(

ส่วนเจ้าตัวนี้ แค่อุ่น ๆ แต่ลองจับที่กระจกจะร้อนมาก แสดงว่าฟิล์มสะท้อนความร้อนไปเกือบหมด เหลือรอดเข้ามาแค่เล็กน้อยเท่านั้น

สรุปว่า ชอบมากครับ  :D
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #65 เมื่อ: 06/16/10 10:02:35 »
มา Update ล่าสุดครับ ผ่านไปเกือบ 1 เดือน ฟองอากาศใหญ่ ๆ เพิ่งจะหายครับ ยังเหลือฟองเล็ก ๆ ตามขอบอีกเล็กน้อย
คาดว่าจะหมดภายใน 2-3 วันนี้ครับ

สรุปว่าครบเดือนพอดี ฟองถึงจะหายหมด

ส่วนประสิทธิภาพ หายห่วงครับ เทียบกับฟิล์มตลาดทั่ว ๆ ไป เวลาแดดมาทางด้านข้างแทบจะวางแขนบนประตูไม่ได้เลย แสบแขนมากกกกก  >:(

ส่วนเจ้าตัวนี้ แค่อุ่น ๆ แต่ลองจับที่กระจกจะร้อนมาก แสดงว่าฟิล์มสะท้อนความร้อนไปเกือบหมด เหลือรอดเข้ามาแค่เล็กน้อยเท่านั้น

รีวิวดีขนาดนี้ ยิ่งอ่านก็ยิ่งเซ็งครับ
เพราะ ตอนออกรถใหม่ถ้าเจอตัวนี้ก่อน คงไม่ติดVKoolล่ะครับ เหลืองบเอามาลงเครื่องเสียงได้อีก
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #66 เมื่อ: 06/16/10 11:43:45 »

รีวิวดีขนาดนี้ ยิ่งอ่านก็ยิ่งเซ็งครับ
เพราะ ตอนออกรถใหม่ถ้าเจอตัวนี้ก่อน คงไม่ติดVKoolล่ะครับ เหลืองบเอามาลงเครื่องเสียงได้อีก

VKool ก็ดีครับ ติดแล้วอย่าคิดมาก เจียดเงินมาลงเครื่องเสียงต่อดีกว่าครับ   :D

osborne

• ซี3
« ตอบกลับ #67 เมื่อ: 06/18/10 20:59:42 »
 :) พี่นพครับ วันอาทิตย์มีคิวติดฟิมล์หรือเปล่าครับ ว่าจะเข้าไปติดวันอาทิตย์ยังไงขอราคา ด้วยนะครับ Soluna หยดน้ำ รอบคันครับ

thekop_tiida

• ซี5
« ตอบกลับ #68 เมื่อ: 06/18/10 22:52:55 »
:) พี่นพครับ วันอาทิตย์มีคิวติดฟิมล์หรือเปล่าครับ ว่าจะเข้าไปติดวันอาทิตย์ยังไงขอราคา ด้วยนะครับ Soluna หยดน้ำ รอบคันครับ

แนะนำว่าให้เข้าไปแต่เช้านะครับ เสร็จก็เย็น ๆ
ฟิล์มตัวนี้ติดยากกว่าฟิล์มปกติหน่อยครับ เพราะฟิล์มหนากว่า  :D
Tiida 5 drs 1.6G
Pioneer AVH-P4150DVD
Amp: Performance Black Magic BM100.4
Speaker: Prism SQ6 w/ Prism Cable
Sub:mage dynamic ID10V3D4
2 front doors Accumat Damp

เพื่อนขาย Contact Lens อยู่ มีหน้าร้านอยู่สีลม สถานีรถไฟฟ้าศาลาแดง ==> www.lens-hub.com

osborne

• ซี3
« ตอบกลับ #69 เมื่อ: 06/18/10 23:14:24 »

แนะนำว่าให้เข้าไปแต่เช้านะครับ เสร็จก็เย็น ๆ
ฟิล์มตัวนี้ติดยากกว่าฟิล์มปกติหน่อยครับ เพราะฟิล์มหนากว่า  :D
เสร็จเย็นเลยหรือครับ จริงๆ ก็สะดวกที่บ้านโป่งแต่เกรงว่าจะต้องนั่งรอนาน เลยหาเรื่องเข้าไปติดที่ บรมฯ จะได้ลองฟังลำโพงด้วยครับ เผื่อเจอน้าๆ จะได้ทำความรู้จักครับ พา ผบ. ไปด้วยไว้อนุมัติงบประมาณ  :-\
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/18/10 23:15:40 โดย osborne »

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #70 เมื่อ: 06/18/10 23:17:16 »

ฟิล์มตัวนี้ติดยากกว่าฟิล์มปกติหน่อยครับ เพราะฟิล์มหนากว่า  :D
เสร็จเย็นเลยหรือครับ จริงๆ ก็สะดวกที่บ้านโป่งแต่เกรงว่าจะต้องนั่งรอนาน เลยหาเรื่องเข้าไปติดที่ บรมฯ จะได้ลองฟังลำโพงด้วยครับ พา ผบ. ไปด้วยจะได้อนุมัติงบถูก  :-\

ดีครับผม

ผมก็เพิ่งติดไปเหมือนกันครับ แต่ของผมลอกของเก่าแล้วค่อยติด
แต่ทำอย่างละวันครับเนื่องจากใช้เวลานาน
ลอกประมาณ 5 ชั่วโมง (ทำวันแรก)
ติดประมาณ 5 ชั่วโมงครับ (ทำวันถัดมา)

ของเขาดีจริงครับ :-\

phutarn

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #71 เมื่อ: 06/19/10 10:01:02 »
teanaติดฟิล์มมาแล้วครับ รุ่นที่ดีที่สุดที่น้องคันทีดาติดสวยครับ แต่ผมชอบออกแนวสีดำก็เลยเลือกอีกรุ่นที่กันความร้อนได้70%น้อยลงมา2%จากรุ่นดีสุดแต่ชอบในโทนสีดำเพราะรถสีขาวแผ่นหน้าก็เลยต้องเลือกโทนสีใกล้กันกันความร้อนเหลือ50% มาลองมองจากภายนอกด้านข้างออกแนวมืดๆมีเงานิดๆมองเข้าไปไม่เห็นถายในเลยตอนแรกตกใจเอาแล้วสิแล้วมองออกมามันจะมืดมั้ยแล้วกลางคืนคงจะมองยาก แต่แล้วพอเข้าไปนั่งข้างในกลับตรงกันข้ามมันไม่มืดเหมือนข้างนอกมองออกไปเหมือนฟิล์ม60ทั่วไปแต่มองเข้ามาเหมือน80เลย ถ้าเป็นยี่ห้ออื่นมองออกไปจะมืด มาก
มาที่แผ่นหน้าบ้างมองจากภายนอกเข้ามามืดๆเหมือน60แต่มองออกไปใสเหมือน30-40เลยนะดีมากๆตอนแรกคิดอยู่เลยว่าแล้วจะขับยังไงเนี้ยพอได้ลองเข้าไปนั่งแล้วขับใช้งานมองออกมาดีมากๆชอบมากๆ กันความร้อนได้ดีเข้ามาเปิดแอร์เย็นเร็วมากแป๊บเดียวช่ำ
สรุปครับส่วนตัวชอบฟิล์มแนวสีดำๆเงาน้อยๆข้างนอกมองเข้าไปต้องไม่เห็นแต่มองออกมาต้องชัดเจนขับกลางคืนต้องสบายๆมองชัดๆเพราะเราต้องใส่แว่นสรุปออกมาได้ตามต้องการดีมากๆ มองจากภายในเหมือนเราติดฟิล์มยี่ห้อดังๆหน้า40รอบคัน60 แต่มองจากภายนอกเข้ามานี้สิมันต่างกันเยอะตัวนี้มืดกว่าทำให้กันแสงกันความร้อนได้ดีกว่าอย่างมากจริงๆ เป็นการทดสอบจากการใช้งานจริงและความรู้สึกที่ได้รับจากส่วนตัวจริงๆมันดีมากถูกใจมากแฟนกับลูกชอบนั่งหลังบอกชอบมากตรงที่มองเข้ามามืดๆไม่เห็นเราแต่ไม่เงาส่วนตัวชอบแบบไม่เงาหรือเงาน้อยๆแต่จากข้างในมองออกไปสบายตามากๆๆๆๆๆชอบใจกันใหญ่ ที่เขียนมาทั้งหมดเป็นความชอบส่วนตัวนะครับ ถ้าใครชอบแบบเงาๆก็ต้องเป็นอีกรุ่นที่น้องใช้ทีดาติดครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #72 เมื่อ: 06/21/10 00:43:19 »
วันนี้เจ้า kim เอารถมาจอดข้้างๆผม รถเค้าติด solar gard มันดูหล่อมากๆเลย รถผมอายหลบเลย ฮึ่มๆ ฝากไว้ก่อน  :-[
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
« ตอบกลับ #73 เมื่อ: 06/21/10 08:35:59 »
วันนี้เจ้า kim เอารถมาจอดข้้างๆผม รถเค้าติด solar gard มันดูหล่อมากๆเลย รถผมอายหลบเลย ฮึ่มๆ ฝากไว้ก่อน  :-[

อย่าฝากไว้นานนะครับน้า เด๋วดอกทบต้นนะครับ  :-\

mr_2521

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #74 เมื่อ: 07/28/10 20:59:03 »
ไม่ทราบราคาเท่าไหร่ครับ (Fortuner)  PM มาก็ได้ครับ