ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard  (อ่าน 152073 ครั้ง)

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
Re: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard
« ตอบกลับ #135 เมื่อ: 07/12/12 07:23:36 »
น่าสน :-[
จัดไปเลยครับน้าไม่ผิดหวัง :D 

• ซี5
« ตอบกลับ #136 เมื่อ: 07/12/12 07:26:20 »
พี่ปราการช่วงนี้ ฉุดไม่อยู่แล้ว  จัดเต็มทั้ง ฟิล์ม ทั้งเครื่องเสียง  ;D
ตอนนี้สามารถดูกำลังไฟได้แล้วชอบครับตัวV Control หน้าตาสวยงามครับ L:

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #137 เมื่อ: 07/13/12 14:05:00 »

รุ่นน้องพึ่งเอา New Camry มาติด Solar Gard ชมว่าชอบมวาาาาาาก
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
« ตอบกลับ #138 เมื่อ: 07/13/12 14:39:53 »

รุ่นน้องพึ่งเอา New Camry มาติด Solar Gard ชมว่าชอบมวาาาาาาก
L:

silstar

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #139 เมื่อ: 08/30/12 18:49:44 »
ติดมาเดือนกว่าฟองอากาศหายหมดแล้วครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #140 เมื่อ: 09/03/12 10:54:23 »
ติดมาเดือนกว่าฟองอากาศหายหมดแล้วครับ

ฟิล์ม Solar Gard ค่อนข้างหนาครับ ใช้เวลานานหน่อยกว่าฟองอากาศจะหายไป  L:
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

deathrush

• ซี3
« ตอบกลับ #141 เมื่อ: 09/09/12 15:44:57 »
รบกวนด้วยครับ ผมนิพัทธ์ ที่เข้าไปติดฟิล์มเมื่อวานมารถเทียน่าสีขาวนะครับ

ผมมีเรื่องไม่สบายใจนิดหน่อย อยากจะขอสอบถามครับผม

วันนี้ผมมาเช็คดูตามขอบกระจก ตรงบริเวณที่เป็นจุดไข่ปลา ที่บางจุด ช่างเอากระดาษทิชชู่ยัดเอาไว้   แต่บางจุดก็ไม่ได้ยัด  ซึ่งจากที่สังเกตุจุดที่ไม่ได้ยัด ตรงบริเวณขอบ ๆ จะติดไม่สนิทเท่าไหร่  เหมือนว่ามีอากาศ อยู่บริเวณไข่ปลา ค่อนข้างมาก 

ทีนี้ผมก็เลยเอานิ้วไล่อากาศ ให้มันแนบเข้าไปกับตัวกระจก และเอากระดาษทิชชู่ยัดเอาไว้ในจุดนั้นๆ เช่นกัน

แต่...มันมีรอยตรงขอบ ๆ นิดหนึ่ง  รอบเวลาที่ผมรีดอากาศออกอะครับ   ตอนนี้เจอจะมีตรงบานหน้า  และบานหลัง อย่างละแถบ ครับ

และตรงบานหลังมี ฟองอากาศอยู่สองจุด  อันนี้ไม่แน่ใจว่ามันจะหายไปเองมั้ยครับ ?   หรือว่าผมต้องทำอะไรมันอย่างไรบ้างครับ

ภาพประกอบ
อันนี้ผมเอากระดาษ ยัดไว้ตรงจุดที่มีอากาศโผล่มา หลังจากที่เอานิ้วมือไล่ออก

แต่มันมีรอยแบบนี้เหลืออยู่ เลยไม่แน่ใจว่ามันจะหายไปเองมั้ย หรือว่าอย่างไรครับ?

ส่วนกระจกหลังตรงบริเวณขอบ ๆ ที่ไม่ได้มีการยัดกระดาษ มีอาการแบบเดียวกันครับ  และฟองอากาศประมาณนี้ สองจุดครับ

ผมรบกวนพี่ ๆ ผู้มีประสบการณ์ ช่วยชี้แนะผมทีครับ ว่าผมควรทำเช่นไร   :(  ผมอยากให้มันเนียน ๆ อะครับ

หวังว่าุมันจะไม่ใช่ปัญหาใหญ่นะครับ 

ขอบคุณมาก ๆ เลยครับ

deathrush

• ซี3
« ตอบกลับ #142 เมื่อ: 09/09/12 15:50:37 »
ที่ไม่สบายใจคือ...
1. มันจะหายเองใช่มั้ยครับ ?
2. ถ้ามันไม่หาย ทางร้านมีประกันที่จะติดตั้งให้ใหม่ เพื่อให้มันเนียนใช่มั้ยครับ ...?

รบกวนด้วยนะครับ  ผมรู้สึกเป็นกังวัลครับ    :'(

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #143 เมื่อ: 09/09/12 16:25:29 »
ใจร่มๆครับ ผมคิดว่าเดี๋ยวน่าจะหายไปเองครับ ผมไปติด V-kool ยังเป็นเลยครับ
ช่วงนี้พยายามเอารถตากแดดหน่อย ถ้ามันไม่หายจริงๆ ก็เคลมได้อยู่แล้วแหละครับ
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #144 เมื่อ: 09/09/12 17:23:25 »
รถผมก็เป็นครับประมาณ 2-3 สัปดาห์ ก็จะหาย เนื่องจาก film ยี่ห้อนี้ค่อนข้างหนา นะครับ
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

deathrush

• ซี3
« ตอบกลับ #145 เมื่อ: 09/09/12 17:31:12 »
ขอบคุณมากครับผม ตอนนี้คงต้องแกล้งทำเป็นไม่เห็นไปก่อน เด่วสักอาทิตย์หน้า ลองแอบไปดูอีกที ก็น่าจะหาไม่เจอแล้วแหละเนอะ   :)

silstar

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #146 เมื่อ: 09/09/12 22:56:22 »
ของผมบานหน้าฟองอากาศหายไปภายใน 3 วัน

แต่กระจกประตูทั้ง 4 และกระจกหลังใช้เวลา 1 เดือนถึงหายหมดครับ

Photo by QC caraudio

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #147 เมื่อ: 09/10/12 01:47:27 »
ที่ไม่สบายใจคือ...
1. มันจะหายเองใช่มั้ยครับ ?
2. ถ้ามันไม่หาย ทางร้านมีประกันที่จะติดตั้งให้ใหม่ เพื่อให้มันเนียนใช่มั้ยครับ ...?

รบกวนด้วยนะครับ  ผมรู้สึกเป็นกังวัลครับ    :'(

ใจเย็นนะครับ เนียงจากตัว Film Solar Gard จะมีความหนาของตังเนี้อ ฟิลม์ ต้องให้เวลากับมันนิดนึงนะครับ
ผมขอแนะนำว่า ปล่อยให้ตัวฟิลม์เซ็ทตัวเองตามธรรมชาติดีกว่านะครับ ไม่อยากให้เอานิ้วหรืออะไรไปรีดตัวฟิลม์
ช่วงนี้อากาศฝนตก อาจจะมีความ ชื้น อาจเวลามากกว่าปกตินิดนึงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 09/10/12 01:59:33 โดย BeST...? »

deathrush

• ซี3
« ตอบกลับ #148 เมื่อ: 09/26/12 16:22:44 »
อัพเดทสถานการณ์ครับ  ตอนนี้จากที่ผ่านไป เกือบ สามอาทิตย์  จากที่ดูท่าแล้ว ฟองอากาศ บานหลังที่มีใหญ่ ๆ นั้นคงจะไม่หายไปจริง ๆ ครับ 

ไม่รู้ว่าผมควรจะรอต่อไป หรือว่า ผมจะขับรถไปหาที่ร้านเลยดีครับผม ?

รบกวนทางร้านด้วยครับผม

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #149 เมื่อ: 09/26/12 16:30:27 »
สามารถนำรถเข้ามาตรวจสอบได้นะครับ รบกวนนัดวัน เวลากับเบสหรือน้าหนึ่งได้เลยครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม