ผู้เขียน หัวข้อ: อยากฟัง Morel Elate Limited 3 ทาง  (อ่าน 80731 ครั้ง)

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
Re: อยากฟัง Morel Elate Limited 3 ทาง
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 04/20/10 07:08:03 »
หวา.......รู้กันหมดแระว่าเราแอบทำอารายยยย ไม่สนุกเลย 5555 กะเอาไว้ surprise อิอิ น้ากลมอ่ะ ประกาศออก จอสอร้อย รู้กันหมดเลย  O0
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

9eak

• ซี5
  • triamp active
Re: อยากฟัง Morel Elate Limited 3 ทาง
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 04/20/10 07:19:26 »
หวา.......รู้กันหมดแระว่าเราแอบทำอารายยยย ไม่สนุกเลย 5555 กะเอาไว้ surprise อิอิ น้ากลมอ่ะ ประกาศออก จอสอร้อย รู้กันหมดเลย  O0
รอเจ้าตัวมาคอนเฟริมอยู่ครับ  ;D
ยินดีด้วยครับน้าลีลา วันนั้นยังฟัง le สองทางอยู่เลย ว่าแต่น้าลีลาต้องเพิ่มแอมป์ด้วยป่าวครับ
รถเราเพลงเพราะสุดแล้ว ......แต่อย่าไปฟังรถคนอื่นนะ อิอิ........

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 04/20/10 07:44:43 »
ไม่ได้เพิ่มครับ แต่มันยังไม่ได้ต่อครบเลยยังไม่รู้ไปได้ป่าวว  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

9eak

• ซี5
  • triamp active
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 04/20/10 07:50:22 »
ไม่ได้เพิ่มครับ แต่มันยังไม่ได้ต่อครบเลยยังไม่รู้ไปได้ป่าวว  ???
น้าลีลาซะอย่างไปได้อยู่แล้วครับ
เพิ่มแอมป์+bit1+ เปลี่ยนฟร้อน :o
รถเราเพลงเพราะสุดแล้ว ......แต่อย่าไปฟังรถคนอื่นนะ อิอิ........

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 04/20/10 08:08:20 »
สลบเหมือด  >:(

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 04/20/10 09:30:04 »
สลบเหมือด  >:(
Morel ตัวพร่อออออออออออออ  ;D ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 04/20/10 09:33:10 »
เด๋วจะมีตามมาอีก เห็นน้าเคี้ยงก็ยิก ๆ อยู่ ถ้าตามมานี่ไปไกลยิ่งกว่าผมอีก SE bit-1 D1  ครบชุดเรย  :o

ไม่เอาดีก่า ไหน ๆ ถ้าน้าเคี้ยงเปลี่ยน เอาแหลม picolo ไปเลยครับ ถ้า Elate --> LE มันไม่ต่างมาก  ผมว่าถ้าคิดจะอัพจาก Elate ไม่ไปทาง Micro ก็ต้องขึ้นไป picolo หรือ scan ไปเลย  :o
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/20/10 09:35:28 โดย น้าลีลา...โลเล... »

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 04/20/10 10:02:13 »
ผมมองต่างนะครับ   Elate ตัวธรรมดา กับ ตัว Elate Limited นี่เสียงห่างกันเยอะเลยครับ 
เพียงแต่ Elate Limited Edition ของน้าลีลา  ยังขับด้วย Steg  แต่ Elate ตัวธรรมดาของน้าเคี้ยงเนี่ย ขับด้วย Arc Signature ทำให้ลำโพงแสดงศักยภาพได้เต็มที่   

ถ้าน้าลีลา ได้แอมป์ที่ดีขึ้นอย่างเช่น Genesis Dual Mono Elate จะไปอีกไกลครับ

หรือไม่ก็รอฟัง น้าเคี้ยง up จาก Elate เป็น Elate Limited Edition ครับ

กรวย Kevlar ยังไม่ได้แสดงศักยภาพในรถหมอช้ายเลย เพราะว่าฟังแต่เพลงร้องเป็นหลัก  ถ้าจับกับ Arc SE ผมว่า เล่นได้ทั้ง

หวานจับใจ ทั้ง sexy เหมือนน้อง ศรีริต้า เจนเซ่น เรยยยยย

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 04/20/10 10:05:45 »
เออ เนอะ น้ากลมก็พูดถูก........ลืมนึกไปว่าแอมต่างกัน มันก็ไปได้อีก  ???

นี่น้าเคี้ยงเค้ายังไม่ตัดสินใจเลยว่าจะตามผมมาป่าว เอิ้ก ๆ ไปโยนให้เขาแระ  :-\

พอแล้วค้าบบบบบ เปลี่ยนรอบนี้ แล้ว ผมจะนิ่ง ๆ แล้วค้าบ หมดตูดแย้ววว :'(

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 04/20/10 10:21:20 »
วันนี้เข้าไปที่ร้าน ตอน9โมงเช้า แวะเข้าไปดูลำโพงห่านซะหน่อย+โทรถามราคากะเฮียนพ น่าสนแฮะ
ถามเรื่องสายลำโพงกะช่างที่พาไปฟัง เห็นสายลำโพงPSIเส้นใหญ่กว่าที่คิดเยอะเลย
ช่างบอกเส้นในห้องลองน้าหมอจองแล้ว กำลังหล่อเสาอยู่ :o  :o :o

ในที่สุด 3ทางก็ได้ลงรถviosแดงซะที  :D :D :D
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: 04/20/10 10:34:34 »
ไม่มีเส้นธรรมดา  แต่มีเส้น หญ่ายยยยยย สนมะ 5555

สนใจ นะ วันนี้มารื้อดูสายไฟ อ๊ะทำมั๊ย ทำมัยมันเล็กกว่าสายลำโพงเยอะจัง  :'( :'(

ขอเปลี่ยนสายไฟ ก่องนะ :o :o

เพื่อความสงัดและช่องไฟสวยๆ  จัดไปคร๊าบตูน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/20/10 10:44:36 โดย tong »

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: 04/20/10 10:40:44 »
ผมมองต่างนะครับ   Elate ตัวธรรมดา กับ ตัว Elate Limited นี่เสียงห่างกันเยอะเลยครับ 
เพียงแต่ Elate Limited Edition ของน้าลีลา  ยังขับด้วย Steg  แต่ Elate ตัวธรรมดาของน้าเคี้ยงเนี่ย ขับด้วย Arc Signature ทำให้ลำโพงแสดงศักยภาพได้เต็มที่   

ถ้าน้าลีลา ได้แอมป์ที่ดีขึ้นอย่างเช่น Genesis Dual Mono Elate จะไปอีกไกลครับ

หรือไม่ก็รอฟัง น้าเคี้ยง up จาก Elate เป็น Elate Limited Edition ครับ

กรวย Kevlar ยังไม่ได้แสดงศักยภาพในรถหมอช้ายเลย เพราะว่าฟังแต่เพลงร้องเป็นหลัก  ถ้าจับกับ Arc SE ผมว่า เล่นได้ทั้ง

หวานจับใจ ทั้ง sexy เหมือนน้อง ศรีริต้า เจนเซ่น เรยยยยย

สนใจตรงบอกเหมือนน้องศรีริต้านี่แหละ :-\

bowling

• ซี5
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: 04/20/10 10:45:52 »
แล้วตกลงของน้าหมอ เพิ่มแต่midrangeกับเปลี่ยนpassive หรือว่าต้องเปลี่ยนยกชุดอ่ะครับ
ทุนน้อย ค่อยๆอัพ

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: 04/20/10 10:53:10 »
เออ เนอะ น้ากลมก็พูดถูก........ลืมนึกไปว่าแอมต่างกัน มันก็ไปได้อีก  ???

นี่น้าเคี้ยงเค้ายังไม่ตัดสินใจเลยว่าจะตามผมมาป่าว เอิ้ก ๆ ไปโยนให้เขาแระ  :-\

พอแล้วค้าบบบบบ เปลี่ยนรอบนี้ แล้ว ผมจะนิ่ง ๆ แล้วค้าบ หมดตูดแย้ววว :'(

ถอดแอมป์มา AB test เลยครับ :-\ Morel elate,elate LE ต่อกับ steg,arc SE,genesis
อันไหนฟังดีสุด จัดไปเลยครับ :-\

Nai Toon

• ซี5
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: 04/20/10 10:55:51 »

ถอดแอมป์มา AB test เลยครับ :-\ Morel elate,elate LE ต่อกับ steg,arc SE,genesis
อันไหนฟังดีสุด จัดไปเลยครับ :-\

อีก ตัวเลือก Morel elate,elate LE ต่อกับ  Mosconi  :-\ :-\
Mosconi เท่านั้น