ผู้เขียน หัวข้อ: Alpine W520 ตัวใหม่ มาหรือยังครับ ?  (อ่าน 9559 ครั้ง)

JayRatchawat

• ซี4
ที่เป็นฟอนต์ 2 Din อ่าครับ เห็นในหนังสือเครื่องเสียงบอกว่า เป็นรุ่นใหม่ จอละเอียด 1 ล้าน

ไม่ทราบว่า ราคารวมติดตั้งเท่าไหร่ครับผม ?

แล้วอยากทราบว่า ตัวนี้มันมีสายเชื่อมต่อกับ iPod มาให้ด้วยเลยมั้ยครับผม

รบกวนเฮียนพด้วยครับ
Finally , I have a system ^^

Honda Civic FD 1.8E
Pioneer AVH-P6850DVD
Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4
Damp STP ... he he

kamol

• ซี5
Re: Alpine W520 ตัวใหม่ มาหรือยังครับ ?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/19/10 10:26:52 »
ผมจำรหัสไม่ได้ แต่วันนี้ พี่มอญ ค้นข้อมูลอยู่ครับ spec เหมือน 502 ตัดระบบ  5.1 ออกไป แต่ว่า ราคาถูกลงมาเยอะเลยอ่ะครับ

ขอโทษทีผมจำราคาไม่ได้น่ะครับ ลองสอบถามเฮียนพก็แล้วกันนะครับ โทรไปได้เลยครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี4
Re: Alpine W520 ตัวใหม่ มาหรือยังครับ ?
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/19/10 11:51:32 »
ขอบคุณน้ากมลมากครับ

ในเวป Civic เห็นตัวหิ้ว US ราคาประมาณ 2 หมื่นกลางๆ ครับ ไม่แน่ใจว่าตัวของ Mtec จะประมาณเท่าไหร่

สนใจจะเปลี่ยนครับ

Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4

Bangpain

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/19/10 12:06:12 »
สงสัยจะเริ่มว่างแล้วเลยมีเวลามาอัพเครื่องเสียง  :-\  :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/19/10 13:50:35 »
ของหิ้ว Mtech ไม่รับซ่อม ไม่ดูแลให้นะครับ โดนกันมามากแล้ว เช็คราคากับเฮียเลยครับ
ผมตัดสินใจลง 2 Din ยี่ห้ออื่นเพิ่มไปแล้วครับ เลยไม่ได้สนใจรุ่นนี้   เบอร์เฮียนพครับ 081 942 8284
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

• ซี4
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/19/10 16:51:30 »
สวัสดีครับน้าตี๋ ไม่ได้เริ่มว่างหรอกครับ แต่ Pioneer 2 din 6 แผ่นของผม มันมีอาการแผ่นค้างครับ เพราะกลไกของเชนเจอร์มันเดี้ยงไปแล้ว ตอนนี้ส่งซ่อมอยู่ครับ โดนไปราวๆ 2 พันกว่าบาท

ตอนนี้ถอดซ่อมครับ อะไหล่มาเดือนหน้า กะว่าซ่อมเสร็จ อาจจะเอาไปติดรถแฟนแทนครับ เลยมองหาตัวใหม่ ดูแล้ว Alpine ตัวใหม่นี้น่าจะดีครับ เน้นฟังเพลงจาก iPhone เห็นว่าโชว์ปกได้ และคอนโทรล เลือกเพลง ต่างๆ จากตัววิทยุได้เลย จอละเอียดล้านกว่าๆ

โทรหาเฮียนพแล้ว ราคาของ Mtech ใกล้เคียงกับของหิ้วเลยครับ ถูกกว่าที่คิดไว้พอสมควร

อาจจะได้ไปอุดหนุน QC เร็วๆ นี้ครับ

ปล. น้าตี๋ น้ากมล ครับ วันนั้นผมฟัง Morel Hybrid ที่ QC โดนอย่างแรงเลยครับ โหะ โหะ ค่าตัว 18k

ไม่ทราบว่า ไลน์ของโมเรล เรียงยังไงครับ ตัวไหนรุ่นเล็ก ตัวไหนรุ่นใหญ่ เห็นมี Dotech , Dotech Ovation, Hybrid, Tempo รบกวนเรียงจากถูกไปหาแพงทีครับ

นี่ Garmin Nuvi เพิ่งออกตัวใหม่ 3770 บอดี้กับหน้าจอราวกับ iPhone อาจจะได้เสียเงินอีก ยุบยุบไปหมดเลย  >:(

Prism SQ6
ID10 V3 D4

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/19/10 17:06:47 »
Tempo, Dotech Ovation, Hybrid Ovation II, Elate, Elate Limited Edition (LE), Supremo / Piccolo

Tempo ผมไม่เคยฟังเครับ แต่ Dotech Ovation รุ่นใหม่นี่ เขาว่ากันว่า ฟังดีกว่า Dotech รุ่นเก่าเยอะทีเดียว

็Hybrid Ovation II ของ QC เป็นรุ่นพิเศษ ทำ Bi Wire ได้ ไม่เหมือนที่อื่นนะครับ  ทำ Bi Wire ได้ทำให้ขับลำโพงได้เต็มที่มากขึ้น เสียงดีกว่ากันเยอะะะะ เลยยยยย

• ซี4
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/19/10 17:30:56 »
Dotech Ovation ราคาประมาณเท่าไหร่ครับ ?

Prism SQ6
ID10 V3 D4

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11/19/10 17:32:23 »
น้า​ J ครับ ต้องใช้คำว่า ถ้าผมจำไม่ผิดนะ  12000 ครับ น้า J  มีลำโพงอยู่แล้ว เปลี่ยนครั้งนี้ ผมเชียร์​ Hybrid Ovation ขึ้นไปครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11/19/10 18:47:06 »
น้า​ J หายไปนานเลย มาครั้งนี้น่าจะอัพกะจาย ทั้งฟร้อนท์ ลำโพง ยินดีล่วงหน้าด้วยครับ :-\
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

• ซี4
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11/19/10 21:36:30 »
จริงๆ ไม่ได้ไปไหนครับ แว๊บๆ เข้ามาอ่านบ้าง ดีใจที่น้าๆ ยังจำกันได้ครับ

ชุดก่อนที่ติดตั้งไป ยังฟังได้ดีอยู่เลยครับ แต่วันนั้น ผ่านไปลองฟัง โมเรล ไฮบริด โดยบังเอิญ แล้วชอบจริงๆ

ถ้าเทียบกับตัว เรนโบว์ที่นิยมๆ กัน ล่ะครับ โทนเสียง บุคลิก แตกต่างกันยังไงบ้าง

วันนั้นผมลองฟังเทียบ 2-3 ตัว รวมถึงตัวเรนโบว์ด้วย แต่มาสะกิดหู เอากับตัว ไฮบริด นี่ละครับ หันไปถามราคาเฮีย ... ถึงบางอ้อว่า มันสมราคาจริงๆ

แต่กลัวจะต้องเปลี่ยนแอมป์เป็น XXK ด้วยน่ะสิครับ อิอิ ไม่ใช่อะไร  >:(

Prism SQ6
ID10 V3 D4

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11/19/10 22:47:38 »
จริงๆ ไม่ได้ไปไหนครับ แว๊บๆ เข้ามาอ่านบ้าง ดีใจที่น้าๆ ยังจำกันได้ครับ

ชุดก่อนที่ติดตั้งไป ยังฟังได้ดีอยู่เลยครับ แต่วันนั้น ผ่านไปลองฟัง โมเรล ไฮบริด โดยบังเอิญ แล้วชอบจริงๆ

ถ้าเทียบกับตัว เรนโบว์ที่นิยมๆ กัน ล่ะครับ โทนเสียง บุคลิก แตกต่างกันยังไงบ้าง

วันนั้นผมลองฟังเทียบ 2-3 ตัว รวมถึงตัวเรนโบว์ด้วย แต่มาสะกิดหู เอากับตัว ไฮบริด นี่ละครับ หันไปถามราคาเฮีย ... ถึงบางอ้อว่า มันสมราคาจริงๆ

แต่กลัวจะต้องเปลี่ยนแอมป์เป็น XXK ด้วยน่ะสิครับ อิอิ ไม่ใช่อะไร  >:(

เข้ามา confirm ว่า Black Magic เอา Hybrid อยู่ครับ พวกเราเคยฟังแล้ว คู่นี้ไปกันได้ดีเลยทีเดียวครับ
รถผม เพราะแล้ว

• ซี4
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11/23/10 17:23:22 »
ผมโทรถาม M Tech วันนี้ ได้รับข้อมูลว่า มีสายต่อ iPod กับ iPhone มาให้ในกล่อง วันนี้เลยโทรไปขอราคาพิเศษกับเฮียนพ และสั่งเบิกของไปแล้วตัวนึงครับ

คงได้เข้าไปติดตั้งที่ร้าน ในวันสองวันนี้ครับ

ไม่ทราบว่าน้ากมล เข้าร้านวันไหนบ้างครับ ผมจะขอความรู้เรื่อง​ Morel Hybrid น่ะครับ และอยากฟังเสียงรถแชมป์ประเทศไทยด้วยครับ ไม่ทราบว่าลุงเข้ามาวันไหนบ้างครับผม อิอิ

Prism SQ6
ID10 V3 D4

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11/23/10 17:43:59 »
ผมโทรถาม M Tech วันนี้ ได้รับข้อมูลว่า มีสายต่อ iPod กับ iPhone มาให้ในกล่อง วันนี้เลยโทรไปขอราคาพิเศษกับเฮียนพ และสั่งเบิกของไปแล้วตัวนึงครับ

คงได้เข้าไปติดตั้งที่ร้าน ในวันสองวันนี้ครับ

ไม่ทราบว่าน้ากมล เข้าร้านวันไหนบ้างครับ ผมจะขอความรู้เรื่อง​ Morel Hybrid น่ะครับ และอยากฟังเสียงรถแชมป์ประเทศไทยด้วยครับ ไม่ทราบว่าลุงเข้ามาวันไหนบ้างครับผม อิอิ

ไหนๆ ก็เข้ามาแล้วก็ฟังทั้งรถแชมป์แล้ว ผมชี้เป้ารถน้าตงอีกคัน ระบบ 2 ทางเทพที่เสียงสุดมาก กับ Morel ตัวพ่อ Supremo/Picolo จะได้คันแบบยั้งไม่อยู่ แล้วจัดลำโพงใหม่ไปทีเดียวเลยครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11/23/10 17:54:20 »
วันนี้คงเข้าไปถึงค่ำๆ นะครับ