ผู้เขียน หัวข้อ: Amp เริ่มหมดกำลังแล้วครับ ขอแนะนำให้ด้วยครับ  (อ่าน 4106 ครั้ง)

naikai

• ซี1
  • *
ต้อนนี้แอมป์เริ่มจะหมดกำลังแล้วนะครับ ผมใช่ซับ mmats P3.0 10" 1 คู่ ตีตู้ครับ  กลางแหลม mmats แยกชิ้นหน้าหลัง รบกวบพี่ๆช่วยหาแอมป์ให้ใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
ถ้าเน้นกำลังและรายละเอียดด้วยตอนนี้คงหนีไม่พ้น B2. DUO. เป็นแอมป์ class ab ที่ให้กำลังขับสูงถึง 1800 watt

มีสมาชิกหลายท่านใช้คลาส. D แบรนด์ดังๆหลายคันมาเปลี่ยนไปแล้วครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

zeed2000

• ซี5
บอกงบด้วยก็ดีนะครับ
เท่าที่ผมเข้าใจต้องการ 2 ตัวใช่มั้ยครับ
1. แอมป์ขับซับ
2. แอมป์ขับกลางแหลม

ตามแต่งบเลยครับ
คุ้มค่าคุ้มราคาชั่วโมงนี้ผมคิดว่า Celestra ครับ กลางแหลมใช้ 475 และขับซับใช้ 2150
ถ้าเอาดีหน่อยก็ กลางแหลมใช้ Arc 4100se และขับซับใช้ B2 Duo

ยังไงก็โทรปรึกษาเฮียนพเลยครับ น่าจะดีกว่า
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ถ้า Power Ampขับซับถ้างบถึงตามที่เอียแนะนำเลยครับไม่ผิดหวังแน่นอน ก่อนหน้านี้ผมใช้ P3.0 10นิ้ว.1คู่เหมือนน้าแล้วamp คลาสD 1800 W.ขับ แล้วเอียลองทดสอบนำ B2 มาลองขับบอกเสียงที่ผมฟังออกคือเสียงซับนุ่มลึกขึ้นการหยุดตัวดีมากๆเสียงเบสเป็นลูกๆชัดเจนฟังแล้วเพราะกว่าเดิมมากเรียกว่าอย่าคิดว่าB2เป็นแอมป์คลาสABนะครับน้ากำลังเหนือกว่าแอมป์คลาสDหลายๆตัวแล้วเรื่องความร้อนของแอมป์ตอนที่ทดลองแอมป์เปิดประมาณ2ชม.ถ้าคลาสDมีความร้อนแล้ว แต่ B2 เรียกว่าไม่มีความร้อนเลยทั้งๆที่เปิดดังมากชนิดกระจกที่ร้านสะเทือน  ยังไงเดียวคอยน้าคิมมารีวิวอีกที่ครับจะละเอียดกว่านี้ :-[ :-[

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ต้อนนี้แอมป์เริ่มจะหมดกำลังแล้วนะครับ ผมใช่ซับ mmats P3.0 10" 1 คู่ ตีตู้ครับ  กลางแหลม mmats แยกชิ้นหน้าหลัง รบกวบพี่ๆช่วยหาแอมป์ให้ใหม่ด้วยนะครับ ขอบคุณครับ
ไม่รู้ว่าอาการเป็นไงครับ แล้วเดิมแอมป์อะไรครับขอ system หน่อย แต่ว่าไปตามเฮียไม่ผิดหวังแน่
ถ้าเน้นกำลังและรายละเอียดด้วยตอนนี้คงหนีไม่พ้น B2. DUO. เป็นแอมป์ class ab ที่ให้กำลังขับสูงถึง 1800 watt

มีสมาชิกหลายท่านใช้คลาส. D แบรนด์ดังๆหลายคันมาเปลี่ยนไปแล้วครับ
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
ดูจากลำโพงแล้วคาดว่าฟังมันส์ ถ้างบไม่ใช่ปัญหาและต้องการคุณภาพแบบสุดๆ คือดังแบบมีรายละเอียด

แนะนำ ARC SE4200 ขับกลางแหลมหน้าหลัง แล้วเอา B2 Duo ขับซับ P3.0 1 คู่

เห็นเฮียบอกลูกค้าที่ใช้ แอมป์ mmats จะถอดเอา B2 Duo ลงแทนหลายคนละ