ผู้เขียน หัวข้อ: โรงเรียนรวมเด็กซน  (อ่าน 108282 ครั้ง)

Nai Toon

• ซี5
Re: โรงเรียนรวมเด็กซน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 02/28/10 12:26:45 »
ผมยังไม่หยุดซนแน่ครับเดือนหน้าเจอกันครับ  ;D ;D ;D

เด็กซนคนนี้ เดือนหน้าจะเปลี่ยนอะไรอีกคับ ได้ข่าวโปรแจก ใหญ่นะเนี่ย  :o :o
Mosconi เท่านั้น

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 02/28/10 12:29:42 »
ผมยังไม่หยุดซนแน่ครับเดือนหน้าเจอกันครับ  ;D ;D ;D

เด็กซนคนนี้ เดือนหน้าจะเปลี่ยนอะไรอีกคับ ได้ข่าวโปรแจก ใหญ่นะเนี่ย  :o :o

เมื่อคืนได้ข่าวว่า " ผมว่า จะหยุดแล้ว แต่ ขอไปต่อ " ..... คาดว่า คงมีการเปลี่ยน ลำโพงใหม่ ........

เอ้า Morel Dotech Ovation II มือสองสภาพงามๆ เหลือประกัน ร่วมปี ยังไม่พ้น เบิร์น ............. ใครสนใจ เตรียม สอยด่วน  ;D

Doraemon

• ซี5
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 02/28/10 13:05:45 »
เมื่อคืนต้องขอบคุณเฮียนพ จริงๆ
ที่ช่วยแนะนำ ทำให้รถผมเสียงดีขึ้นอีกเยอะ

แต่เดี๋ยวผมก็คงซน ออกทะเลไปอีก ชัวส์

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 02/28/10 13:13:21 »
เมื่อคืนต้องขอบคุณเฮียนพ จริงๆ
ที่ช่วยแนะนำ ทำให้รถผมเสียงดีขึ้นอีกเยอะ

แต่เดี๋ยวผมก็คงซน ออกทะเลไปอีก ชัวส์

มายืนยันอีกรอบครับ สุดๆ จริงๆ คันนี้ ทำเอาผม ฝันถึงเลย Rainbow Ref 2 Way Passive.......  ;D ;D ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 02/28/10 16:38:32 »

เมื่อคืนผมลองฟังคันนี้แล้วตะลึงครับ บรรยากาศดีมากๆครับ เสียงหวานมาก midbass ดีมาก
เพียงแต่หูผมมันไปโดนกับ tonal ของ micro ไปแล้ว (ผมชอบโปร่งๆครับ)ไม่งั้นได้มีคบหากับ aczon intouch แน่ครับ(เค้าว่าฝาแฝดกัน) ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 02/28/10 17:40:43 »

คนเราต้องมีการพัฒนาอยู่เสมอ และอย่างเป็นระบบครับ

เปลี่ยน Amp ขับ Sub...... ลง Micro Z7 2 ทาง ..... เพิ่ม Mid Range Z ..... แล้วก็ .........

เอ้.....ระบบนี้คุ้นๆ นะครับลุง เอิ้กๆ ;D

น่านจิ คุ้นๆ :D

เมื่อคืนผมลองฟังคันนี้แล้วตะลึงครับ บรรยากาศดีมากๆครับ เสียงหวานมาก midbass ดีมาก
เพียงแต่หูผมมันไปโดนกับ tonal ของ micro ไปแล้ว (ผมชอบโปร่งๆครับ)ไม่งั้นได้มีคบหากับ aczon intouch แน่ครับ(เค้าว่าฝาแฝดกัน) ;D

จัดไป 7/7  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Doraemon

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 02/28/10 18:03:08 »
น่าติดตาม..
คันของท่านประธานจะจบอย่างไร

จะจบที่โปรเจ็ค 3M ตามที่บอกรึเปล่า

Macintosh
Milbert
Micro

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 02/28/10 18:04:52 »
น่าติดตาม..
คันของท่านประธานจะจบอย่างไร

จะจบที่โปรเจ็ค 3M ตามที่บอกรึเปล่า

Macintosh
Milbert
Micro

โหๆๆ คิดได้งัยพี่..ล้ำลึกเจงๆๆ

3M คงจะยากถึงขั้นเป็นไปไม่ได้อะ

ถ้า P2M เนี่ยพอลุ้น  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 02/28/10 19:08:44 »
เหอๆ รอบนี้ลุงคงจะไม่ซนแล้วหล่ะครับ เพราะว่าลุงคงเหนื่อยแระ วิ่งจูนไปจูนมากะลุงผมก็เหนื่อยแทนลุงละครับ ;D

ยังครับ ..........

คนเราต้องมีการพัฒนาอยู่เสมอ และอย่างเป็นระบบครับ

เบิร์นๆ .... จูนๆ .... พอโอเคซักพัก ...... ดื่มดำ่กับความสำเร็จ ...... ก็เตรียมตัว .........  :D :D :D

เปลี่ยน Amp ขับ Sub...... ลง Micro Z7 2 ทาง ..... เพิ่ม Mid Range Z ..... แล้วก็ .........

เบิร์นๆ .... จูนๆ .... พอโอเคซักพัก ...... ดื่มดำ่กับความสำเร็จ ...... ก็เตรียมตัว .........  :D :D :D

.......

..... " วังวน ของ ความสำเร็จ " .......  ;  ;) ;) ;)

เห็นลุงบอกว่า ยังไม่จบ เลยเอารูปมาฝาก ;D ;D ;D ;D

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 02/28/10 19:14:40 »
อีก

bravo

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 02/28/10 19:23:59 »
ถ้ารูปที่โพสไม่เหมาะสม ลบได้นะครับ

IamNU

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 02/28/10 22:17:39 »
รถน้าเชนใช่ป่าวครับ ชาวเหนือนี่แต่ละคันสุดจริงๆ อยากแดมป์หลังคากะพื้นแบบนี้จัง ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 03/01/10 01:29:05 »

เมื่อคืนได้ข่าวว่า " ผมว่า จะหยุดแล้ว แต่ ขอไปต่อ " ..... คาดว่า คงมีการเปลี่ยน ลำโพงใหม่ ........

เอ้า Morel Dotech Ovation II มือสองสภาพงามๆ เหลือประกัน ร่วมปี ยังไม่พ้น เบิร์น ............. ใครสนใจ เตรียม สอยด่วน  ;D

เมื่อวานน้องชายมาลองลำโพงในร้าน..โดนใจ dotect ด้วย..เดี๋ยวบอกมันให้เก็บตังค์สอยเลย.. :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 03/01/10 06:59:00 »
น้า bravo  อยากทำแบบในรูปบ้างมั๊ยครับ ;D ;D  ในรูปเป็นรถคุณ Jackky สมาชิกเราเองแหละครับ
รูปแผ่นแดมป์เป็นของ STP ที่เราจะทำเป็น STP  Station ที่สาขาใหม่นั่นแหละครับ
ถ้าน้า Bravo สนใจจองคิวไว้ได้เลยนะครับ....................... ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 03/01/10 09:16:47 »
วันสองวันนี้ห่างหายบอร์ดไปหน่อย เพราะมัวแต่ซนกับเครื่องบ้านครับ   แต่ไม่เป็นไรครับ ในรถยังมีให้ซนอีกเยอะ 5555 ตอนนี้ต้องปั้นน้องใหม่ๆ อย่าง หมอ cerebro ดีกว่า  ก็น้องเค้าปั้นพวกผม มาเล่นเครื่องบ้าน แล้วนี่นา  น้องโอ๋ก็เหมือนกัน

สงสัยสองคนนี้เอาคืน  เราเชียร์พวกเขาไว้มาก เค้าเชียร์เครื่องเสียงบ้านที เราสลบเลย 5555 ก็ขอบคุณน้องทั้งสองคนที่ทำให้ น้าช้าย และผม ได้ system ดีๆ ไว้ฟังที่บ้านครับ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.