ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าเป็นรถเทียน่าทำให้ดูหนังได้ไหม  (อ่าน 4026 ครั้ง)

kornsung

• ซี4
ถ้าเป็นรถเทียน่าแต่อยากให้ดูหนังได้ด้วยต้องเพิ่มอะไรบ้างจอของมันเองดูหนังได้ไหม.

tong

• ซี5
สวัสดีครับ พี่นา เปลี่ยนรถใหม่เหรอครับ

เด๋วรอเติร์กกับน้าโจ้ มาตอบดีกว่า สองคนนี้ใช้ Teana 

kornsung

• ซี4
ยังเลยแต่ต้องดูก่อนเครื่องเสียงเซทเก่ามันจาแมทกับเทียน่าหรือเปล่า

หรือว่าจะต้องขายทิ้งยกชุดไปเริ่มกับเทียน่าใหม่กับระบบใหม่ :laugh: :laugh: :)

tong

• ซี5
รถ Teana ดีกว่า TIDA แน่นอนครับ เงียบกว่า นิ่งกว่า ใหญ่กว่า สรุปซื้อเลยครับ

kornsung

• ซี4
ถ้าสมมุติว่ายกทั้งเซทปล่อยจะมีใครสนไหมนิ

ฟร้อนd800 +h800
ลำโพงscan speak ใบพัด5นิ้ว แหลมจานท๊อปสุดพร้อมพาสซีฟ
แอมป์mosconi. 100.4
แอมป์ ceRestraขับซับ
ซับ boston g5
สายเชอนอฟเทา 2เส้น

หมดนี่แสนนุงจะพอมีคนสนไหม.  ปล.ขอโทดเฮียด้วยเพราะสินค้าบางชิ้นไม่ได้จัดที่ร้าน

:police: :police:

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ถ้าสมมุติว่ายกทั้งเซทปล่อยจะมีใครสนไหมนิ

ฟร้อนd800 +h800
ลำโพงscan speak ใบพัด5นิ้ว แหลมจานท๊อปสุดพร้อมพาสซีฟ
แอมป์mosconi. 100.4
แอมป์ ceRestraขับซับ
ซับ boston g5
สายเชอนอฟเทา 2เส้น

หมดนี่แสนนุงจะพอมีคนสนไหม.  ปล.ขอโทดเฮียด้วยเพราะสินค้าบางชิ้นไม่ได้จัดที่ร้าน

:police: :police:

พี่นาครับ ถ้าขายยกชุดจะยากมาก ครับเพราะส่วนใหญ่จะมีระบบของตัวเองอยู่แล้ว ครับ ส่วนใหญ่จะซื้อไปเสริมระบบมากกว่า

ถ้าพี่นาจะเริ่มระบบใหม่ในเทียน่า ผมแนะนำ ให้เก็บ D800+H800 ครับเพราะมันคือสุดยอด h/Uในขณะนี้

ส่วนจอ ใช้จอ apline 7" เชื่อมกับ D800 ครับ ลองดู link รถเสี่ยเตริกดูนะ

http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=6912.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 05/13/13 17:52:15 โดย Hokung »
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt

kornsung

• ซี4
ที่ใจคิดไว้คงจะเริ่มระบบที่2ดิน1ตัวกับจอฝังหมอนพอก่อนไม่อยากเยอะแยะและซ้ำซ้อน

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
ที่ใจคิดไว้คงจะเริ่มระบบที่2ดิน1ตัวกับจอฝังหมอนพอก่อนไม่อยากเยอะแยะและซ้ำซ้อน

ความเห็นสวนตัว นะครับพี่น้า

2 din ใส่ช่องกลางไม่สวยจริงๆ ผมขอเสนอ จอ 7" alpine + front 9861E ครับสวยและลงตัวกว่าครับ ในงบใกล้ๆกัน ครับ

New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt