ผู้เขียน หัวข้อ: แนะนำตัว  (อ่าน 336131 ครั้ง)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
Re: แนะนำตัว
« ตอบกลับ #450 เมื่อ: 10/12/10 14:35:02 »
ยินดีครับ น้าART จำกันได้ไหมครับ
ที่นั่งกินโดนัทด้วยกันไง วันนั้นกลับไปก่อน เลยไม่ได้เห็น ไม่ได้ฟัง
ค่อยทำไป เสียงยังดีขึ้นได้อีกเยอะครับ
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #451 เมื่อ: 10/12/10 15:50:57 »
สวัสดีครับ เฮียนพ และทุกๆ ท่าน

ผมอาร์ท ครับ ติดตาม Web QC Caraudio มานาน เพิ่งจะได้สมัครเป็นสมาชิกครับ

นำรถไปติด Sub ที่ร้านมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

กว่าจะเสร็จตั้งแต่ 10.00-22.00 น.++ งานสวยถูกใจมากครับ

ตอนนี้เสียงดีขึ้นมากเลยครับ ลองเปิดให้แฟนผมฟังก็ชอบครับ

ขอบคุณเฮียที่จูนเสียงให้ และข้าวกลางวัน+ซาลาเปา อร่อยๆ นะครับ

พี่กมล กับโดนัทอร่อยด้วยครับ

เดี๋ยววันหลังจะพาแฟนไปด้วยครับ

ยินดีต้อนรับ แล้วรีบมาใส่ M7 ลงเร็วๆ นะครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #452 เมื่อ: 10/12/10 16:15:02 »
สวัสดีครับ เฮียนพ และทุกๆ ท่าน

ผมอาร์ท ครับ ติดตาม Web QC Caraudio มานาน เพิ่งจะได้สมัครเป็นสมาชิกครับ

นำรถไปติด Sub ที่ร้านมาเมื่อวันอาทิตย์ที่ผ่านมา

กว่าจะเสร็จตั้งแต่ 10.00-22.00 น.++ งานสวยถูกใจมากครับ

ตอนนี้เสียงดีขึ้นมากเลยครับ ลองเปิดให้แฟนผมฟังก็ชอบครับ

ขอบคุณเฮียที่จูนเสียงให้ และข้าวกลางวัน+ซาลาเปา อร่อยๆ นะครับ

พี่กมล กับโดนัทอร่อยด้วยครับ

เดี๋ยววันหลังจะพาแฟนไปด้วยครับ

ยินดีต้อนรับ แล้วรีบมาใส่ M7 ลงเร็วๆ นะครับ ;D

มิน่า ขึ้นๆลงๆ ฟังในรถผม ตั้ง2-3 รอบเลน้า :-[
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
« ตอบกลับ #453 เมื่อ: 10/12/10 17:06:11 »
น้า Attarat ได้ฟิวส์ใหม่ แต่อดไปเชียร์บอล  ไม่เป็นไรนะครับ

M7 ของน้าผมชอบครับ แต่ขอไว้ก่อนละกันครับ

พอดีวันก่อน แฟนรอกินข้าวน่ะครับ เลยต้องรีบกลับ

ขอบคุณทุกคนนะครับ

Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #454 เมื่อ: 10/12/10 19:31:31 »
ยินดีครับ น้อง อาร์ท ไว้เจอกันใหม่ ยินดีต้อนรับเสมอครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Pop_Ooop

• ซี2
  • **
  • www.club4g.com
    • http://xdczczxczczxc.hi5.com
« ตอบกลับ #455 เมื่อ: 10/29/10 14:22:45 »
สวัสดีครับผม ชื่อป๊อบ นะครับ อายุ 20 ปี เพิ่งเป็นสมาชิกของ QC Caraudio วันแรกครับผม

ถ้าผมมีปัญหาอะไรเกี่ยวกับการใช้เครื่องเสียงก็รบกวนพี่ๆ น้องๆ เพื่อนๆ ในคลับด้วยนะครับ

มือใหม่ครับผม

:)   :)   :)

Images And Sounds Of The Imagination All Can Be Found From Pioneer

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #456 เมื่อ: 10/29/10 18:05:15 »
เย็นนี้ผมเข้าร้านครับ  น้าตงจะตามมาด้วย แวะมานั่งเล่น กันก็ได้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #457 เมื่อ: 10/30/10 07:03:40 »
ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการ อีกครั้งครับ   :D :D :D

Pop_Ooop

• ซี2
  • **
    • http://xdczczxczczxc.hi5.com
« ตอบกลับ #458 เมื่อ: 10/30/10 12:28:28 »
ยินดีต้อนรับอย่างเป็นทางการ อีกครั้งครับ   :D :D :D

Images And Sounds Of The Imagination All Can Be Found From Pioneer

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #459 เมื่อ: 10/30/10 22:47:01 »
ยินดีต้อนรับครับ   ว่างๆเชิญครับ น้องป๊อบ

Pop_Ooop

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #460 เมื่อ: 10/31/10 01:30:48 »
ยินดีต้อนรับครับ   ว่างๆเชิญครับ น้องป๊อบ

ขอบคุณมากครับพี่..แวะมาทุกวันเลยครับผม

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #461 เมื่อ: 11/03/10 20:04:20 »
ผม ปราชญา ครับ เรียกว่า ปราชญ์ ก็ได้ครับ (เพิ่งจะสมัครเข้ามาเป็นสมาชิกครับ)
ทำงานอยู่ฝ่ายขายระบบโทรศัพท์ และสื่อสาร ของอุปกรณ์ยี่ห้อ ซีเมนส์ ครับ
ผมชอบฟังเพลงหลายแนว เคยเล่นเครื่องเสียงบ้านอยู่สองสามปี (แค่ music lover นะครับ) ไม่ได้เชี่ยวชาญอะไรมาก
สุดท้ายเมื่อหน้าที่เปลี่ยน การใช้ชีวิตก็เลยต้องเปลี่ยนไป ทุกอย่างเลยขายทิ้งหมด เหลือไว้แต่สายไฟ และสายสัญญาณ ก็เลยนำไปใช้กับ ชุด โฮมฯ

ตอนนี้ชีวิตส่วนใหญ่อยู่ในรถ แต่เครื่องเสียงที่ติดมากับรถ ไม่ตอบสนองกรรมของผม จึงมีการพัฒนาเป็นขั้นๆ ตามกำลังรักและศรัทธาครับ
ในปีแรกจึงเปลี่ยนลำโพง เป็น DLS R6A เคยไปฟัง Iridium แล้วชอบ แต่กำลังรักตอนนั้นไม่ไหว เปลี่ยนแล้วเสียงดีกว่าเดิม ได้ยินรายละเอียดมากขึ้น แต่เสียงที่ได้มันอั้นๆ และเมื่อเปิดเสียงดังมากในเพลง ร๊อค ทุกอย่างมั่วไปหมด

ในปีที่สอง หลังจากศึกษาอยู่นาน ใน www.audioteam.com (ขอขอบคุณ คุณชัยวัฒน์ ที่ได้ให้คำแนะนำ) และรู้จัก เดอะหั่งในเว็ปนี้ แต่ไม่เคยเจอตัวเป็นๆ จึงตกลงใจที่จะเพิ่ม แอมป์ ARC 4050 XXK พร้อม CAP Monster ตอนนั้นก็ใช้ พี่ google หาร้านเครื่องเสียง และไปพบว่ากับทาง QC ปิ่นเกล้า จัดงานอยู่ ไปงานวันแรกเลยครับ ตั้งใจไปดูก่อน สุดท้าย จัดการซะ เรียบร้อยในวันนั้นเลย ได้ CD ของ ARC มาด้วยครับ เฮียนพ แกจัดให้ วันนั้นก็ได้เจอกับคุณ กมล และคุยกันอยู่พักใหญ่ ในฐานะที่ชอบฟังเพลงเหมือนกัน

ในปีที่สาม หลังจากตระเวณฟัง ฟร้อนอยู่นาน หลายที่ หลายยี่ห้อ ทั้ง Alpine, Pioneer and etc. ก็ชอบ P80 gen2 (ตอบโจทย์ทั้งราคาและคุณภาพ) แต่เมื่อได้คุยกับเฮียนพ สองรอบ ก็เลยตัดสินใจ เพื่อให้เหมาะกับการใช้งาน เป็น 2Din-4250, Bass Box พร้อมทั้งเปลียนสายไฟยกชุดเป็นของ monster และ สายลำโพง PSI ตอนนี้หนึ่งเดือนผ่านไป เสียงไม่บาดหู ฟังดีขึ้น เดือน พย จะรบกวนให้เฮียนพช่วยจูนให้หน่อยครับ

แต่ดูเหมือนเรื่องราวจะไม่จบลงแค่นี้ (หลังจากที่ได้รับฟังและชมแต่ละชุดของพี่ๆแต่ละท่านแล้ว) กรรมที่เคยทำไว้กับเครื่องเสียงบ้านตามมาทัน (ขายทิ้งมันไปซะ) เลยสนใจ ลำโพงสามทาง มีทั้ง DLS Irdium, Rainbow, M7 เป็นต้น

ถ้าหลังจากการจูนชุด ณ ปัจจุบันนี้ แล้ว ยังหนีกรรมไม่พ้น คงต้องเสียกำลังรักและศรัทธา ไม่ใช่น้อยอีกเป็นแน่ครับผม

ถ้าผู้ใดสนใจหรือต้องการคำแนะนำเกี่ยวกับระบบโทรศัพท์และระบบสื่อสาร ปรึกษาได้ครับ ไม่คิดตังค์ ขอหนึ่งเมาก็พอ

สวัสดีครับ ผู้รักในเสียงเพลงทุกท่าน

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #462 เมื่อ: 11/03/10 20:09:41 »
ยินดีต้อนรับ พี่ปราชญ์ สู่บอร์ด qc ครับ ดีใจมากที่พี่มาเล่น  พี่ปราชญา เป็นคนแนะนำผมเข้าวงการ 555 ไม่ว่าจะเป็นการเลือกลำโพง ในชุดเครื่องเสียงชุดแรกของผม ความรู้อื่นๆ

เดือนนี้ อากาศดีมาก ว่างๆ แวะมานั่งเล่น ฟังเพลงกันอีกครับพี่ 

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #463 เมื่อ: 11/03/10 20:29:59 »
พี่ปราชญ์ ที่ใช้ Fortuner ใช่มั้ยครับ ยินดีมากครับที่เข้ามาพูดคุยกันครับ เข้ามาบ่อยๆนะครับ จะขอรบกวนปรึกษาเรื่องระบบการสื่อสารด้วยครับ ตอนนี้ที่ รง.ยังไม่มีโทรศัพท์พื้นฐาน (ชนบท) ใช้โทร เล่นเน็ตผ่าน IP Star ไม่ค่อย work เลย อยากได้อะไรที่ช่วยให้ไวๆหน่อยอะครับ ผมไม่ค่อยกินเหล้าขอเปลี่ยนจากหนึ่งเมาเป็นอย่างอื่นละกัน  :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #464 เมื่อ: 11/03/10 21:43:48 »
ยินดีต้อนรับครับ เคยเจอกันแล้วครั้งนึง