ผู้เขียน หัวข้อ: มาช่วยกันจัดชุดเครื่องเสียง Mazda 2 ให้ซ้อกลางฟังเพลงเพราะๆดีกว่า  (อ่าน 7132 ครั้ง)

kamol

• ซี5
เฮียกับซ้อต่างก็ทำงานเหน็ดเหนื่อย เวลาขับรถกลับบ้าน น่าจะมีการผ่อนคลาย ด้วยการ จัดชุดเครื่องเสียงที่โดนใจ สักชุดไว้ในรถ ปกติ รถของเฮียจะใส่ชุด​ โปรโมชั่น เผื่อลูกค้าอยากจะฟังไว้ แต่ตอนนี้ ถูกถอดออก เพราะลูกค้า ขอซื้อไป งานยุ่งยังไม่ได้ลงชุดใหม่

มีผู้ใหญ่ท่านหนึ่งเคยพูดกับผมไว้ว่า เครื่องเสียงรถยนต์ ไม่ว่าจะชุดเล็ก ชุดใหญ่ มันเป็นสิ่งจำเป็นอย่างหนึ่งในรถยนต์ มันทำให้เราอารมณ์ดี ผ่อนคลายจากการทำงาน
กลับถึงบ้าน แทนที่จะอารมณ์เสีย ก็ทำให้ผ่อนคลายมากขึ้น นับว่าเป็นการลงทุนที่คุ้มค่า  ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ

ดังนั้นผมคิดว่า เฮียนพ กับซ้อกลาง น่าจะติดชุดเครื่องเสียงดีๆสักชุดในรถ ไว้ฟังเพื่อการผ่อนคลาย ซ้อกลางจะได้ฟัง เพลงสุนทราภรณ์เพราะๆ ระหว่างเดินทางไป กลับบ้านโป่งด้วย

ตามคำขอของน้าเคี้ยง  ว่าให้ผมยุเฮียบ้าง งั้นเรามาช่วยเสนอชุดเครื่องเสียง ให้เฮียกับซ้อ สักชุดดีกว่าครับ เอาแบบเสียงดี แต่ไม่แพงสุดกู่เผื่อลูกค้าอยากจะทำตามบ้าง

Head Unit Alpine 502 เพื่อน้ำเสียงที่ไพเราะ และความสมจริงของภาพในการชมคอนเสิร์ท
Amp: Mosconi AS 100.4 ขับ TW และ Mid Range
Amp: Mosconi 100.2 สองตัว ขับ Woofer และ Sub
Bit One

ลำโพง ผมเสนอ Morel Elate LE ให้น้ำเสียงสมจริง แต่นุ่มนวล ฟังเพลงสุนทราภร และสมศักดิ์ศรี ผู้บริหารธนาคาร "กลาง"

Sub Woofer IDQ  

สายลำโพง PSI
สายสัญญาณ Tchernov
สายสัญญาณ sub Monster
สายไฟ Tchernov
Hi Fi Ground linke : The Hung

Battery: Stinger

เพื่อนๆ ลองเสนอเข้ามาครับ แล้วพรุ่งนี้ไปร้านกันเยอะๆ ช่วยกันยุ  ถึงคราว "เอาคืน" นะหมอแทต อิอิอิ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/03/10 11:49:08 โดย kamol »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
ตอนแรกว่าจะจัดโปรเจ็กลูกค้าทำรถให้เฮีย โดยการลงมือแดมป์ ติดเครื่องเสียง ต่อสายไฟ สายสัญญาณ คนละไม้คนละมือ มาคิดดูอีกที สงสัยจะเละ ... เอาว่าขอมือจูน Bitone เก่งๆ ร่วมประสานกำลังจูนให้เฮียเป็นที่ระลึกซัก 1 mem ละกัน  :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
เดี๋ยวขอไปนอนกลางวัน แล้วจะมาตอบนะ ไม่รู้ว่าจะฝันหรือปล่าว  :-\

ปล.เคยบอกเฮียหลายรอบแล้ว คำตอบคือไม่มีบัตร KTC แถมจะทำก็ไม่ได้ ธนาคาร กลาง ไม่อนุมัติ

ขนาดบอกว่า งั้นตัดไม้ ปิดหลุมยางอะไหล่ไว้ก่อน เฮียยังบอกว่า ดีเหมือนกัน เดี๋ยวทำเรื่อง ขออนุมัติ ธนาคาร ก่อน

ด้วยความเคารพนะครับ  :-[ :-[ :-[

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
น้ากมลพูดได้ดูดีมีหลักการ :-[

ลุงพูดได้เห็นภาพเลยอะครับ ;D
รถผม เพราะแล้ว

kimji

• Administrator
  • ซี5
สอบถามรายละเอียดโปรโมชั่นและราคาสินค้าได้ทาง LINE:QCcaraudio  หรือ สแกน QR CODE ตามลิ้งค์นี้ได้เลยค่ะ  http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=8812.0

B11

• ซี5
เพื่อแสดงมิตรภาพ ผมเสนอให้

จัด PHASS ONE BRAND SYSTEM ไปเลยดีกว่า แสดงว่าเราจริงใจไม่จิงโจ้
THE HUNG

kamol

• ซี5
555 ที่น้า B11 แนะนำนั่นนรกชัดๆ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
เพื่อแสดงมิตรภาพ ผมเสนอให้

จัด PHASS ONE BRAND SYSTEM ไปเลยดีกว่า แสดงว่าเราจริงใจไม่จิงโจ้

??? ??? ???

:-X :-X

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ไหนๆก็มาขนาดนี้แล้วนะเฮีย ;D
QC Society MicroPrecision S7

tong

• ซี5
ผมเสนอชุดนี้แล้วกัน

pioneer 4250 > ARC SE 4100 ขับ Morel LE 2 ทาง > Celestra FA2150 ขับ IDQ10

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ขอเสนอ...

ฟร้อนอะไรก้อได้
แอมป์อะไรก้อได้
ลำโพงต้อง Z Studio เท่านั้นครับ  :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
ผมอยากฟัง Scan ใบพัด 3 ทางมากกว่า