ผู้เขียน หัวข้อ: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard  (อ่าน 151830 ครั้ง)

deathrush

• ซี3
Re: ฟิล์มกรองแสง Solar Gard
« ตอบกลับ #150 เมื่อ: 09/26/12 16:35:19 »
สามารถนำรถเข้ามาตรวจสอบได้นะครับ รบกวนนัดวัน เวลากับเบสหรือน้าหนึ่งได้เลยครับ
ขอบคุณครบัผม อย่างไร ผมจะนัดวันเข้าไปอีกทีครับผม ว่าจะเข้าไปฟังเครื่องเสียงด้วยเลยทีเดียวอะครับ 

น้าหนึ่ง ^_^

• ซี3
« ตอบกลับ #151 เมื่อ: 09/27/12 21:32:53 »
สามารถนำรถเข้ามาตรวจสอบได้นะครับ รบกวนนัดวัน เวลากับเบสหรือน้าหนึ่งได้เลยครับ
ขอบคุณครบัผม อย่างไร ผมจะนัดวันเข้าไปอีกทีครับผม ว่าจะเข้าไปฟังเครื่องเสียงด้วยเลยทีเดียวอะครับ 

ครับ โทรนัดวันเวลาเพื่อ ตรวจสอบFilms และ ระบบเครื่องเสียงได้ครับ

deathrush

• ซี3
« ตอบกลับ #152 เมื่อ: 10/22/12 14:00:07 »
น้าหนึ่ง น้าเบส ครับผม รบกวนวันหยุดนิดหนึ่งครับไม่รู้จะมีคนเข้ามาอ่านมั้ย  คือว่าวันพรุง่นี้อยากจะเอารถเข้าไปแก้ฟิล์ม ส่วนของบานหน้า กับหลังอะครับ ที่ได้เอาให้น้าเบสดูไปแล้วตอนวันที่เอารถทิ้งไว้ให้ทำเครื่องเสียงอะครับ  ตอนนี้บานหน้า มันมี ฟองอากาศ เม็ดเล็ก  ๆขึ้นมาเป็นละออง กระจายตัวอยู่ เป็นกังวลใจมากครับ

เลยไม่แน่ใจว่าพรุง่นี้ ร้านจะมี ช่างฟิล์มเข้าไปมั้ยครับ  ขอเวลาที่สะดวกด้วยครับผม

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #153 เมื่อ: 10/22/12 14:32:45 »
ฟิล์ม Solar Gard ใช่ไหมครับ ถ้ามีเม็ดฟองอากาศ กระจายอยู่ในช่วงแรกๆ ของการติดฟิล์ม ถือเป็นเรื่องปกตินะครับ เป็นทุกคันครับ เพราะเนื้อฟิล์มหนากว่ายี่ห้ออื่น
ต้องใช้เวลา 1-2 เดือน ขึ้นไปจึงจะหายครับ ยิ่งถ้าบานหน้าติดรุ่นนิรภัย จะยิ่งนานครับ 

ถ้ายังคาใจอยู่ โทรคุยกับเฮียนพได้เลยครับ

รถแฟนผมตอนติดก็เป็นแบบนี้ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Tazza

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #154 เมื่อ: 10/22/12 14:56:25 »
ฟิล์ม Solar Gard ใช่ไหมครับ ถ้ามีเม็ดฟองอากาศ กระจายอยู่ในช่วงแรกๆ ของการติดฟิล์ม ถือเป็นเรื่องปกตินะครับ เป็นทุกคันครับ เพราะเนื้อฟิล์มหนากว่ายี่ห้ออื่น
ต้องใช้เวลา 1-2 เดือน ขึ้นไปจึงจะหายครับ ยิ่งถ้าบานหน้าติดรุ่นนิรภัย จะยิ่งนานครับ 

ถ้ายังคาใจอยู่ โทรคุยกับเฮียนพได้เลยครับ

รถแฟนผมตอนติดก็เป็นแบบนี้ครับ

L: ตอนผมติดก็ประมาณเดือนนึงครับ กว่าเม็ดๆจะหายครับ  :D

deathrush

• ซี3
« ตอบกลับ #155 เมื่อ: 10/22/12 16:28:35 »
งั้นผมรอก่อนสักเดือน ก็ได้  ไว้วันงาน Arc เด่วลองเอาให้น้า ๆ ดูกันครับ ว่าอาการนี้จะหายเอง หรือว่าทำไงดีมันมี ตรงขอบ ๆ ด้วยที่งานไม่ค่อยเนี๊ยบ  เหมือนช่างเขาน่าจะรีบ 

แต่ผมไม่รู้ว่า หรือว่าจริง ๆ แล้วผมต้องยอมรับว่ามันเป็นแบบนี้แหละ  นี่คือเรื่องปกติ   อันนี้ผมไม่แน่ใจจริง ๆ นะครับ คงต้องรบกวนวันนั้นเด่วลองเอาเข้าไปให้ดูกันครับ เพราะวันนั้นได้ลองให้ น้าเบส ดูแล้ว

zero

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #156 เมื่อ: 10/26/12 22:24:25 »

มีฟิล์มใสแต่กันความร้อนเป็นเยี่ยม สะท้อนแสงน้อย เนื้อฟิล์ม ออกโทนสีเขียว หรือ สีฟ้า มีไหมครับ รบกวนช่วยแนะนำหน่อย ผมใช้ benz c220 w203 สนนราคาค่าติดตั้งรอบคันเท่าไหร่ครับ

kittpokin

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #157 เมื่อ: 11/05/12 13:33:07 »
สวัสดีครับเฮีย และพี่ น้า ๆ สมาชิกทุกท่าน ผมเป็นสมาชิกมาระยะหนึ่ง ได้อ่านกระทู้กับเพื่อน ๆ สมาชิก ได้ความรู้มากเลยครับ พอดีจองฟอร์จูนเนอร์สีขาวไว้ รถจะได้ช่วง 20-25  พ.ย.55 นี้ เลยอยากติดฟิมล์นี้บ้าง ขอความเห็นจากเฮียและเพื่อน ๆ สมาชิกครับว่า ถ้าจะติดฟิมล์มองข้างนอกเป็น 80 ข้างในมองออกมาเป็น 60 พอจะแนะนำให้ได้มั้ยครับทั้งคันเลย แล้วถ้าติดจะใช้เวลานานมั้ย เอารถเข้าเช้า เย็นรับกลับเลยได้มั้ยครับ ไม่ทราบว่าราคาประมาณเท่าไหร่ครับ pm ก็ได้ (ทั้งคัน) อยากนัดล่วงหน้า เพราะผมอยู่ ต่างจังหวัด จะได้วางแผนการเดินทางครับ หรือท่านไหนมีข้อคิดเห็นดี ๆ แนะนำได้นะครับ ยินดีมากเลยครับ ขอบคุณครับ

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #158 เมื่อ: 11/05/12 15:16:30 »
รถผมใช้Solar Gard
1. บานหน้าใช้รหัส SG-20F{เต็มบาน}
แสงส่องผ่าน 13% สะท้อนแสง Ext33%/Lnt11%
ป้องกันรังสีUV 99%  ลดความร้อน 70%
2.คาดบนบานหน้าใช้รหัส GR-10
แสงส่องผ่าน 6% สะท้อนแสง Ext10%/Lnt10%
ป้องกันรังสีUV 99%  ลดความร้อน 70%
3.ด้านข้าง+ด้านหลังใช้รหัส QQ-10R
แสงส่องผ่าน 9% สะท้อนแสง Ext24%/Lnt22%
ป้องกันรังสีUV 99%  ลดความร้อน 72%
ไม่ทราบว่าอยู่จังหวัดไหนครับจริงๆอยากให้เข้ามาดูที่ร้านก่อนเพราะมีให้เลือกหลายแบบมากทั้งเรื่องสีแล้วคุณสมบัติก็ต่างกัน  แต่ถ้าต้องการมืดหน่อยน้าๆจะใช้GR-10กันแล้ววันนัดติดตั้งลองโทรเข้าที่ร้านเลยครับ 02-8878996 หรือโทรหาเอียนพ 081-9428284ครับ

kittpokin

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #159 เมื่อ: 11/05/12 17:51:18 »
ขอบคุณครับ MR.Prakarn Lengprasert เอาไว้ผมจะโทรหาเฮียนพอีกทีครับ อ๋อ..ผมอยู่ จ น่าน ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/05/12 18:03:21 โดย kittpokin »

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #160 เมื่อ: 11/06/12 08:01:46 »
ขอบคุณครับ MR.Prakarn Lengprasert เอาไว้ผมจะโทรหาเฮียนพอีกทีครับ อ๋อ..ผมอยู่ จ น่าน ครับ
ใกล้บ้านผมครับผมเป็นคนจังหวัดตาก แต่มาทำงานที่จ.สมุทรปราการ ถ้ามีข้อสงสัยอะไรถามมาได้ครับเดียวน้าๆจะได้ช่วยตอบ :-[

kittpokin

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #161 เมื่อ: 11/07/12 00:11:12 »
ขอบคุณครับ Mr. Prakarn lengprasert เอาไว้วันที่ได้รับแจ้งวันรับรถที่แน่นอน ผมจะติดต่อเฮียนพและเข้าไปเลือกfilmที่ร้านเลยครับ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #162 เมื่อ: 11/07/12 09:17:39 »
ขอบคุณครับ Mr. Prakarn lengprasert เอาไว้วันที่ได้รับแจ้งวันรับรถที่แน่นอน ผมจะติดต่อเฮียนพและเข้าไปเลือกfilmที่ร้านเลยครับ

:D

ปล. แล้วน้าไม่จัดเครื่องเสียงลงรถสักชุดเหรอคับ  :-\

kittpokin

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #163 เมื่อ: 11/07/12 14:16:50 »
ครับ k. Nokair ในใจก็อยากติดครับ..แต่อยาก dampเต็มระบบก่อนครับ k. Nokair ว่าควรจะ damp แบบไหน ตรงไหน บ้างเพื่อเก็บเสียงที่มาจากนอกรถ และเผื่อเครื่องเสียงในอนาคตด้วย สำหรับรถ fortuner นี้ครับ อยากทราบงบประมาณในการdampด้วยขอคำชี้แนะจากพี่ๆน้าๆท่านอื่นด้วยครับ อีกอย่างคือลางานมาได้ไม่กี่วันครับ

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #164 เมื่อ: 11/07/12 14:33:08 »
ครับ k. Nokair ในใจก็อยากติดครับ..แต่อยาก dampเต็มระบบก่อนครับ k. Nokair ว่าควรจะ damp แบบไหน ตรงไหน บ้างเพื่อเก็บเสียงที่มาจากนอกรถ และเผื่อเครื่องเสียงในอนาคตด้วย สำหรับรถ fortuner นี้ครับ อยากทราบงบประมาณในการdampด้วยขอคำชี้แนะจากพี่ๆน้าๆท่านอื่นด้วยครับ อีกอย่างคือลางานมาได้ไม่กี่วันครับ

เรื่องราคาโทรสอบถามจากทางร้าน (น้าหนึ่ง หรือเบสท์) เลยดีกว่าคับ จะได้ทราบงบประมาณที่ใกล้เคียงความเป็นจริงมากสุด