ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนแนะนำแผ่นเพลง หรือแผ่นคอนเสิร์ต ที่เสียงดีๆ ให้หน่อยครับ  (อ่าน 297145 ครั้ง)

JayRatchawat

• ซี4
เมื่อวานเฮียนพแนะนำ แผ่น DVD การแสดงสดของ David Foster and friends วันนี้ผมเลยไปจัดหามาแล้วครับ เพลงเพราะๆ ทั้งนั้นเลย

ไหนๆ ไปแล้ว เลยหยิบแผ่นการแสดงสดของ Jason Mraz และ Madonna มาด้วย ฟังเพลินเลยครับ

ไม่ทราบว่า มีแผ่นไหนที่น่าสะสมอีกบ้างครับ จะเป็น CD หรือ DVD ก็ได้ครับ น้าๆ ช่วยแนะนำหน่อยครับ

ประมาณว่า Must Have ! หรือแผ่นประจำรถ อะไรทำนองนี้

ขอบคุณล่วงหน้าครับ

ปล. เฮียลืมแผ่น CD "David Foster and friends" ไว้ในรถผมครับ เดี๋ยววันที่ไปเปลี่ยนตะแกรงหน้าซับ จะเอาไปคืนนะครับผม
Finally , I have a system ^^

Honda Civic FD 1.8E
Pioneer AVH-P6850DVD
Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4
Damp STP ... he he

โจโจ้

• ซี5
สวัสดีครับคุณ Jay
หากคุณชอบแนว acoustic ผมแนะนำว่าควรจะมี DVD หรือ CD แสดงสด

Eagles - Hell Freezes Over ไว้ในอ้อมใจสักแผ่นครับ

รายละเอียดการบรรเลง
การถ่ายทอดเสียงที่มีความละเมียดเรียบง่ายของเครื่องดนตรี acoustic นั้น
ให้กลิ่นอายถูกต้อง ตามแบบฉบับเดิมของ Eagles
ที่เคยได้แยกวงจากกันไป คอนเสิร์ตครั้งนี้พวกเขากลับมา Reunion กันใหม่อีกครั้งครับ

ผมจำได้ว่าครั้งแรกที่ได้ดูนั้น ผมหาซื้อได้แถวๆ บ้าน
รุ่นนั้นยังเป็น VDO VHS รุ่นเก๋ากึ๊ก ถึงแม้คุณภาพสู้สื่อในยุคนี้ไม่ได้แล้ว
แต่ฟังแล้วมีอารมณ์ให้ขนแขนตั้งชันได้พอสมควร

ทั้งเนื้อหาของเพลง เอกลักษณ์การประสานเสียง เครื่องดนตรี
บรรยากาศคนดู มันได้หมดครับ
เอื้ออำนวยให้อารมณ์เตลิดไปกับบรรยากาศแสดงสดได้ง่ายๆ

อีกอย่าง การอัดมาแบบ DTS นั้น ให้คุณภาพเสียงที่ดีจริงๆ ครับ

ต้้องทดลองดูครับ แล้วจะรู้

• ซี4
ขอบคุณครับน้าโจโจ้

วง Eagle เป็นวงที่ผมชอบมากเช่นกัน อัลบั้มนี้ผมเคยมีแต่ CD ครับ เดี๋ยวจะลองไปหาซื้อ DVD ดูครับ

ชอบเพลง Desperado, Hotel California และอีกหลายๆ เพลงของวงนี้

Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ผมแนะนำแผ่นนี้ครับ เสียงดี เป็นแผ่นยอดฮิตที่ทั้งมือใหม่ มือโปรจะมีเอาไว้เป็นมาตรฐานในการจูนครับ

Best Audiophile Voices I

Tracks:
1. Over The Rainbow - Jane Monheit
2. What A Wonderful World - Eva Cassidy
3. It wouldn't Have Made Any Difference - Alison Krauss
4. So Nice - Stacey Kent & Jim Tomlinson
5. When I Dream - Carol Kidd
6. Perhaps Love - Jheena Lodwick
7. Marisa - Dave's True Story
8. Song For The Journey - Tish Hinojosa
9. Sylvia Hotel - Cheryl Wheeler
10. You Light Up My Life - Salena Jones
11. Ain't No Sunshine - Eva Cassidy
12. The Look Of Love - Jeanette Lindstrom & Steve Dobrogosz
13. To Young To Go Steady - Karrin Allyson
14. Skylark - Monica Mancini
15. Overjoyed - Nnenna Freelon
รถผม เพราะแล้ว

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
แนะนำแผ่นนี้ดีกว่า ชอบมากมาย ก้อบปี้จากน้ากลม ( รู้จักแผ่นนี้เพราะน้าเนสไรท์มาให้ฟังแล้วชอบมาก ) เป็นเพลงแจ๊สร้องโดยผู้หญิงเสียงทุ้ม ๆ หนา ๆ  เพลงแนวช้า ๆ ทั้งแผ่นเลย

คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
แนะนำแผ่นนี้ดีกว่า ชอบมากมาย ก้อบปี้จากน้ากลม ( รู้จักแผ่นนี้เพราะน้าเนสไรท์มาให้ฟังแล้วชอบมาก ) เป็นเพลงแจ๊สร้องโดยผู้หญิงเสียงทุ้ม ๆ หนา ๆ  เพลงแนวช้า ๆ ทั้งแผ่นเลย

เห็นด้วยครับ ถ้าในระบเป็นหลอดด้วยน่าจะไปได้อีกเยอะเลยครับ แผ่นนี้
เสียง อุ๊นอุ่น ทั้งสียงร้อง ทั้งเสียงเครื่องดนตรี

ว่าแต่ผมยังติดเบียร์น้าเนสอยู่เลยนะเนี่ย  >:(

Lightboy

• ซี5
  • พอแหล่ะ

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
ผมแนะนำแผ่นนี้ครับ เสียงดี เป็นแผ่นยอดฮิตที่ทั้งมือใหม่ มือโปรจะมีเอาไว้เป็นมาตรฐานในการจูนครับ

Best Audiophile Voices I

Tracks:
1. Over The Rainbow - Jane Monheit
2. What A Wonderful World - Eva Cassidy
3. It wouldn't Have Made Any Difference - Alison Krauss
4. So Nice - Stacey Kent & Jim Tomlinson
5. When I Dream - Carol Kidd
6. Perhaps Love - Jheena Lodwick
7. Marisa - Dave's True Story
8. Song For The Journey - Tish Hinojosa
9. Sylvia Hotel - Cheryl Wheeler
10. You Light Up My Life - Salena Jones
11. Ain't No Sunshine - Eva Cassidy
12. The Look Of Love - Jeanette Lindstrom & Steve Dobrogosz
13. To Young To Go Steady - Karrin Allyson
14. Skylark - Monica Mancini
15. Overjoyed - Nnenna Freelon

หลังจากได้ฟังแผ่นน้ามิน ก็รีบไปถอยมาเลยครับ อัดเสียงได้ดีจริงๆครับ  กะว่าจะหาซื้อ Best Audiophile Voice แผ่นอื่นๆมาให้ครบเลยครับ
ไม่ทราบว่าท่านอื่นมีครบถ้วนหรือยัง เพลงเพราะเหมือนชุด 1 มั้ยครับ

ส่วนแผ่น Best of Olivia ก็ชอบครับ เพลงหวานๆ ฟังเย็นๆ ได้เรื่อยๆครับ 

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท

หลังจากได้ฟังแผ่นน้ามิน ก็รีบไปถอยมาเลยครับ อัดเสียงได้ดีจริงๆครับ  กะว่าจะหาซื้อ Best Audiophile Voice แผ่นอื่นๆมาให้ครบเลยครับ
ไม่ทราบว่าท่านอื่นมีครบถ้วนหรือยัง เพลงเพราะเหมือนชุด 1 มั้ยครับ

ผมว่าชุดแรกเพราะสุดครับ ชุดหลังๆมาก็เพราะดีแต่ไม่มากเท่าชุดแรกครับ :)
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Ohh+..โอ๋

• ซี5
  • สถานะ: มั่นคง

ผมว่าชุดแรกเพราะสุดครับ ชุดหลังๆมาก็เพราะดีแต่ไม่มากเท่าชุดแรกครับ :)

+1 ครับ ชุดแรกเพราะสุด แต่ชุดอื่นๆก็เพราะนะน้าาาา
Alpine 9887, iPod Classic 80gb, Audison Bit-One, Mosconi 100.4 x2, RA Ref 3-WAY, Image Dynamics iD10d2v3, Tchernov Original Balanced IC (Blue), Monster 402XLN xtreme (for sub)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
ผมชอบชุด 1 ที่สุดครับ เป็นชุดที่ดังที่สุด รองลงมาก็ชุด 2 และชุดล่าสุดคือชุด 6 ครับ

ขอขยายความชุด 6 หน่อยนะครับ ก็จะมีเพลงเพราะๆ อยู่หลายเพลง แนวเพลงก็ออกหวานๆ ช้าๆ ชิวๆ เนือยๆ หน่อย ซึ่งเป็นแนวของ Best Audiophile Voices อยู่แล้ว เพลงที่เป็นสีแดงคือเพลงที่ผมฟังแล้วชอบครับ

Best Audiophile Voices VI

Tracks:
01 Sorry Seems To Be The Hardest Word / Lydia Gray
02 Spanish Harlem / Revbecca Pidgeon
03 First Of May / angela
04 Longer / Emi Fujita
05 Auld Lang Syne / Various Artists
06 The Very Thought Of You / Emilie-Claire Barlow
07 Leader Of The Band / Regine Velasquez
08 Through The Eyes Of Love / Sarah Morgann
09 Tennessee Waltz / Eva Cassidy
10 People Get Ready / Mary Ann Hurst
11 It's Too Late / Pamela Luss With Houston Person
12 Ready For Love / Kelly Sweet
13 A Song For You / Salena Jones
14 Long Ago And Far Away / noon
15 Spartacus / The Look Of Love / Niki King
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 04/04/10 00:53:05 โดย minny »

ลุงขี้เมา

• ซี5
มาฟังในแนวธรรมะบ้างไหมครับ

" เรื่อง ประโยขน์ของการฟังธรรมมะ "

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่โง่
เเต่ถ้าฟังโปเตโต้ ถึงมีรักเเท้ ดูเเลไม่ได้

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ตาใส่เเจ่ม
เเต่ถ้าฟังบอดี้เเสลม มักจะโทษว่าความรักทำให้ตาบอด

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เพ้อเจ้อ
เเต่ถ้าฟังพีชเมกเกอร์ จะละเมอถึงเเต่เรื่องบนเตียง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ปากเราติดดิสเบรก
เเต่ถ้าฟังเบิร์ด-เสก ถึงอมพระมาพูดก็ไม่เชื่อ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ใจเราชอกช้ำ
เเต่ถ้าฟังไอน้ำ จะชอกช้ำเพราะรักคนมีเจ้าของ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เหงาหงอย
เเต่ถ้าฟังเสนาหอย จะเเอบเหงาคนเดียว

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่งมงายในความเชื่อเเละศรัทธา
เเต่ถ้าฟังทาทา มักจะพูดว่า ไอ บีลีฟ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้รักกันอย่างไม่ต้องนอนละเมอ
เเต่ถ้าฟังไฮเปอร์ มักจะเจอรักแท้ในคืนหลอกลวง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ใจไม่เน่าเสีย
เเต่ถ้าฟังนัท มีเรีย มักจะโทษว่า รักไม่ช่วยอะไร

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้รักกันจนสิ้นชีวิน
เเต่ถ้าฟังดา เอนโดรฟิน เเล้วจะบอกว่า ถ้าเขามาฉันจะไป

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เราไม่คุยโม้
เเต่ถ้าฟังโปเตโต้ จะถูกต่อว่า ปากดีนะเรา

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เรามีสุขเมื่ออยู่ด้วยกัน
เเต่ถ้าฟังน้องพั้นซ์ เพียงเเค่ วางมือบนบ่า น้ำตาก็ไหล

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เราเจอคนดีเสมอ
เเต่ถ้าฟังไฮเปอร์ มักจะเจอ ผู้ร้ายคนใหม่

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เราเข้าใจกัน
เเต่ถ้าฟังน้องพั้นซ์ บอกได้คำเดียวว่า ยิ่งกว่าเสียใจ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้เรารักกันยิ่งกว่าชีวิน
เเต่ถ้าฟังดา เอนโดรฟิน จะเป็นได้เเค่ เพื่อนสนิท

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้จิตใจใสเเจ่ม
เเต่ถ้าฟังว่าน วงเเพลม จะตัดพ้อต่อว่า ไม่บอกให้รู้สักเรื่องได้ไหม

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เเรด
เเต่ถ้าฟังบิ๊กเเอส มักจะเล่นของสูง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่หยิ่งยะโส
เเต่ถ้าฟังติ๊ก ชีโร่ จะโอหังว่า รักไม่ยอมเปลี่ยนเเปลง

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้จิตใจเปล่งปลั่ง
เเต่ถ้าฟังอาหรั่งจะคุ้มคลั่งว่า ทำบ้า....ทำบ้าอะไร

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ดีที่ใจ มิใช่เพียงเเค่หน้าตา
เเต่ถ้าฟังปนัดดา ก็จะรู้เพียงว่า ขอเป็นคนเลวที่รักเธอ

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ใจไม่สั่นคลอน
เเต่ถ้าฟังสุนทราภรณ์ เเล้วเธอจะ รู้สึก

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้ไม่เปลืองเเรง
เเต่ถ้าฟังพรศักดิ์ ส่องเเสง จะเปลืองเเรง เพราะมีเมียเด็กต้องหมั่นตรวจเช็คใครโทรมา

+ ฟังธรรมะเเล้วจะทำให้สอบผ่านทุกๆ ปี
เเต่ถ้าฟังเเอน สุชาวดี มักจะติดร.วิชาลืม

สาธุ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
โหลุง มาแนวนี้แล้วเหรอครับ อ่านแล้วฮาดีนะครับ >:(

• ซี4
 ;D

ผมเคยอ่านแล้วอันนี้ ชอบๆ เข้าใจคิด

Prism SQ6
ID10 V3 D4

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
อีกคอนเสิร์ทที่ชอบครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม