ผู้เขียน หัวข้อ: ลองฟัง>>ถูกใจ>>ติดตั้ง  (อ่าน 14641 ครั้ง)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
ลองฟัง>>ถูกใจ>>ติดตั้ง
« เมื่อ: 04/03/10 14:07:47 »
 จากการที่ได้ศึกษาเวป/การสอบถาม/มิ๊ตติ๊ง/ลองฟัง ประจวบเหมาะที่จูนเวลากับผบ.ได้ลงตัว  ได้ฤกษ์ไปลองฟังชุดลำโพงที่เคยถามไว้ :-[
คือ  1.Morel Dotech -เฮียแนะนำ
     2.Morel Hybrid (ตัวใหม่)-ลุงแนะนำ
      3.Rainbow SLC (ตัวใหม่)-เผื่อไว้ เผื่อผบ.ชอบแนวหวานใสๆ
  ฤกษ์ดีวันที่ 10 เม.ย.นี้ให้ผบ.ลองฟัง หากถูกใจ จะได้ติดตั้งตามระบบ น่าจะหลังสงกรานต์ เอาไปเล่นน้ำก่อน :-\
ว่าจะเอาแผ่นโปรดไปลองฟังด้วย ส่วนอะไรที่ใช้ลองฟังก็แนะนำมา ณ ที่นี้
ถ้าให้ดี อยากลองฟัง CRV ลุงจัง ดูแล้วชอบระบบนี้ NON SUB ไม่รู้เสียงต่างจากรถที่มี SUB อย่างไร ???
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: ลองฟัง>>ถูกใจ>>ติดตั้ง
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 04/03/10 19:52:07 »
แต่ส่วนตัวผมว่าถ้ามีซัฟมันจะมีครบทุกย่านความถี่ดีครับ อันนี้แล้วแต่คนชอบนะครับแต่ถึงจะไม่มีซัฟถ้าได้อุปกรณ์ดีๆ+จูนเสียงดีๆ ก้อฟังดีนะครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 04/03/10 21:47:06 »
ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีดี :-[
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

JayRatchawat

• ซี4
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 04/03/10 22:46:45 »
มีซับแล้วเบสแน่นดีครับ ไม่ได้หมายถึง "ตูมตาม" ขึ้นนะครับ แต่ฟังแล้วได้อรรถรสมากขึ้นครับ แม้ในเพลงช้า

ทีแรกผมก็ตั้งใจจะติดแค่เบสบ๊อก คิดไปคิดมา ไหนๆ ติดแอมป์แล้ว เอาซับด้วยเลยดีกว่า

ไม่ผิดหวังเลยครับ

ไม่ว่าจะเลือกแบบไหน ลองปรึกษาเฮียอีกทีครับ ผมว่าได้ทางออกกับผลลัพท์ ที่ดีแน่นอนครับ
Finally , I have a system ^^

Honda Civic FD 1.8E
Pioneer AVH-P6850DVD
Performance Black Magic BM 100.4
Prism SQ6
ID10 V3 D4
Damp STP ... he he

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 04/03/10 23:02:13 »
อยากถึงเสาร์เร็วๆจัง คันหยิกๆๆ :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 04/04/10 00:22:42 »
การติด sub (ในความคิดของผม) เราจะได้ความอิ่มเอมของเสียงกลาง ได้ impact ตำแหน่งนักร้อง focus ตรงกลางดี และเสริมบรรยากาศให้ดีขึ้นครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 04/04/10 12:07:20 »
ไม่รู้วันเสาร์หน้า ห้องลองเสร็จยังหนอ ???

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 04/04/10 12:10:33 »
ตอนนี้เฮียเอาลำโพงใส่ตู้ไว้ ต่อลองได้แล้วครับ  งานห้องลองยังต้องเก็บอีกนิดหน่อย แต่สามารถลองฟังเสียงลำโพงได้เลยครับ วันนี้เฮียอยู่ร้าน ลองเข้าไปครับ บ่ายๆ มีเพื่อนๆ เข้ามากันบ้างครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 04/04/10 12:13:31 »
จากการที่ได้ศึกษาเวป/การสอบถาม/มิ๊ตติ๊ง/ลองฟัง ประจวบเหมาะที่จูนเวลากับผบ.ได้ลงตัว  ได้ฤกษ์ไปลองฟังชุดลำโพงที่เคยถามไว้ :-[
คือ  1.Morel Dotech -เฮียแนะนำ
     2.Morel Hybrid (ตัวใหม่)-ลุงแนะนำ
      3.Rainbow SLC (ตัวใหม่)-เผื่อไว้ เผื่อผบ.ชอบแนวหวานใสๆ
  ฤกษ์ดีวันที่ 10 เม.ย.นี้ให้ผบ.ลองฟัง หากถูกใจ จะได้ติดตั้งตามระบบ น่าจะหลังสงกรานต์ เอาไปเล่นน้ำก่อน :-\
ว่าจะเอาแผ่นโปรดไปลองฟังด้วย ส่วนอะไรที่ใช้ลองฟังก็แนะนำมา ณ ที่นี้
ถ้าให้ดี อยากลองฟัง CRV ลุงจัง ดูแล้วชอบระบบนี้ NON SUB ไม่รู้เสียงต่างจากรถที่มี SUB อย่างไร ???

จะเข้าวันไหนครับ ..... Altis ปิด Sub ได้ง่ายๆ AB Test ได้สบายครับ ...... ช่วงนี้ CRV ไม่ค่อยว่างครับ แต่ หลังสงกรานต์ ว่าจะเอาเข้าไปร้านทำอะไรเล็กน้อยครับ  :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 04/04/10 12:14:01 »
ตอนนี้เฮียเอาลำโพงใส่ตู้ไว้ ต่อลองได้แล้วครับ  งานห้องลองยังต้องเก็บอีกนิดหน่อย แต่สามารถลองฟังเสียงลำโพงได้เลยครับ วันนี้เฮียอยู่ร้าน ลองเข้าไปครับ บ่ายๆ มีเพื่อนๆ เข้ามากันบ้างครับ
เสียดายจัง วันนี้อยู่เวรน่ะซ๊ อด O0

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 04/04/10 12:18:01 »

จะเข้าวันไหนครับ ..... Altis ปิด Sub ได้ง่ายๆ AB Test ได้สบายครับ ...... ช่วงนี้ CRV ไม่ค่อยว่างครับ แต่ หลังสงกรานต์ ว่าจะเอาเข้าไปร้านทำอะไรเล็กน้อยครับ  :)
ฤกษ์ดีวันเสาร์ที่ 10 เม.ย.นี้ครับลุง ติดตั้งน่าจะอีกเสาร์หนึ่ง

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 04/04/10 12:27:58 »
อีกอย่างครับลุง แดมป์Noise kill 4 d มันเงียบขึ้นมั๊ย วันก่อนรีบขับกลับบ้าน เสียงเข้ารถจนฟังเพลงแทบไม่ได้ยินเลย

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 04/04/10 12:30:46 »
การแดมป์ ทำให้เงียบขึ้นได้แน่นอนครับ คุณภาพตามราคา  เอาเงียบมาก ก็ stp ครับลองให้น้องตงมาเล่าดีกว่าครับ

เริ่มทำไป จากประตูคู่หน้าก่อนก็ได้ครับ แต่ถ้าดูแล้วราคาสูงไป ลอง accumat ก็ดีครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 04/04/10 12:34:28 »
ตามน้ากลมครับ เงียบขึ้นแน่นอน แต่มากขึ้นแค่ไหน ต้องดูว่า เรา แดมป์ ที่ใดบ้าง แล้ว เสียงที่เข้ามาในรถ มาจากส่วนไหน ได้ทำการ แก้ไขหรือยังนะครับ

ยก ตย. รถผม หลังจาก แดมป์ STP แล้ว จับได้ง่ายมากเลย ว่ามีเสียงลอดมาตามยางขอบประตู และจาก Firewall หลังห้องเครื่องครับ  :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 04/04/10 12:40:25 »
วันนั้นนอกจากลองฟังแล้ว คงคุยดูเรื่องแดมป์นี่ด้วย สำคัญมากเหมือนกัน