ผู้เขียน หัวข้อ: ลองฟัง>>ถูกใจ>>ติดตั้ง  (อ่าน 14643 ครั้ง)

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: ลองฟัง>>ถูกใจ>>ติดตั้ง
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 04/04/10 17:26:41 »
จากการที่ได้ศึกษาเวป/การสอบถาม/มิ๊ตติ๊ง/ลองฟัง ประจวบเหมาะที่จูนเวลากับผบ.ได้ลงตัว  ได้ฤกษ์ไปลองฟังชุดลำโพงที่เคยถามไว้ :-[
คือ  1.Morel Dotech -เฮียแนะนำ
     2.Morel Hybrid (ตัวใหม่)-ลุงแนะนำ
      3.Rainbow SLC (ตัวใหม่)-เผื่อไว้ เผื่อผบ.ชอบแนวหวานใสๆ
  ฤกษ์ดีวันที่ 10 เม.ย.นี้ให้ผบ.ลองฟัง หากถูกใจ จะได้ติดตั้งตามระบบ น่าจะหลังสงกรานต์ เอาไปเล่นน้ำก่อน :-\
ว่าจะเอาแผ่นโปรดไปลองฟังด้วย ส่วนอะไรที่ใช้ลองฟังก็แนะนำมา ณ ที่นี้
ถ้าให้ดี อยากลองฟัง CRV ลุงจัง ดูแล้วชอบระบบนี้ NON SUB ไม่รู้เสียงต่างจากรถที่มี SUB อย่างไร ???

จะเข้าวันไหนครับ ..... Altis ปิด Sub ได้ง่ายๆ AB Test ได้สบายครับ ...... ช่วงนี้ CRV ไม่ค่อยว่างครับ แต่ หลังสงกรานต์ ว่าจะเอาเข้าไปร้านทำอะไรเล็กน้อยครับ  :)
ลุงผมอยากให้มีลอง AB Test แบตมั้งครับตอนนี้ stinger ผมออกอาการเริ่มบวมแล้วอะอยากจะลองเอา โบลิเด้นมาใส่ไม่รู้ว่ามันจะดอปลงเปล่ากลัวเสียตังหลายรอบช่วงนี้อันไหนประหยัดได้ก้ออยากเซฟครับจะได้เก็บตังไว้ทำอย่างอื่น :-[

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 04/04/10 19:27:17 »
ท่าทางจะเทสท์ยากครับสำหรับแบต
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 04/05/10 09:22:38 »
เพราะคันจัด อาจเข้าไปพรุ่งนี้เลย ลืมดูไปว่าเป็นวันหยุด :D
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 04/05/10 10:40:17 »
พรุ่งนี้ วันจักรี แต่ร้าน ไม่หยุดนะครับ .......... ขยันกันจริงๆ ร้านนี้  :-\

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 04/05/10 13:34:36 »
ไม่ต้องคันเลยลุง  นอนพักผ่อนเยอะๆ   ไม่ใช่นอนหลายชั่วโมงนะ แต่นอน "หัวค่ำ" แล้วนอนให้พอ  นอนดึกแล้วตื่นสาย ไม่ช่วยนะ
หมอช้าย จ่ายยาให้ทางเน็ท แร้วว รีบปฏิบัติด่วน ไม่ทำตาม

จาก "ลันคุง" เดี๋ยวจะกลายเป็น  "หล่วยปุง" เน้ออออออ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 04/05/10 16:02:15 »
ไม่ต้องคันเลยลุง  นอนพักผ่อนเยอะๆ   ไม่ใช่นอนหลายชั่วโมงนะ แต่นอน "หัวค่ำ" แล้วนอนให้พอ  นอนดึกแล้วตื่นสาย ไม่ช่วยนะ
หมอช้าย จ่ายยาให้ทางเน็ท แร้วว รีบปฏิบัติด่วน ไม่ทำตาม

จาก "ลันคุง" เดี๋ยวจะกลายเป็น  "หล่วยปุง" เน้ออออออ

เอ้ยยยยย ......ดุจังคร้าบบบบบบ ...... กัว กัว  :'( :'( :'(

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 04/05/10 16:56:35 »

เอ้ยยยยย ......ดุจังคร้าบบบบบบ ...... กัว กัว  :'( :'( :'(

ลุงไม่สบายเหรอ  พักผ่อนเยอะๆๆ  หายไวๆๆ  จะได้อยู่เป็นร่มโพธิ์ร่มไทรเราไปนานๆๆ
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 04/05/10 17:00:11 »
น่าน นั่น ....... มากันแรงๆ ทั้งน้านนนนนนน  :)

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 04/06/10 16:07:04 »
และแล้วเพราะความคันจัด กะแค่ไปลองฟัง เลยพาผบ.ไปQC
เป็นเรื่องเลย โดนสายรุ้งบาดหู เลยติดตั้งโดยพลันเลยเอย  :-\ 

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 04/07/10 00:45:27 »
และแล้วเพราะความคันจัด กะแค่ไปลองฟัง เลยพาผบ.ไปQC
เป็นเรื่องเลย โดนสายรุ้งบาดหู เลยติดตั้งโดยพลันเลยเอย  :-\ 

อย่างงี้เค้าไม่เรียกว่าบาดหูครับ เค้าเรียกว่า โดนหู ตะหาก ก็น้า Attarat เล่นมาฟังรถผมนิ แถมโดนลูกยุจากผมอีก จะพลาดได้ยังไง

เย้ วันนี้ผมได้สมาชิก Rainbow มาเพิ่มอีก 2 คนแล้ว :D
รถผม เพราะแล้ว

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 04/07/10 03:38:56 »

อย่างงี้เค้าไม่เรียกว่าบาดหูครับ เค้าเรียกว่า โดนหู ตะหาก ก็น้า Attarat เล่นมาฟังรถผมนิ แถมโดนลูกยุจากผมอีก จะพลาดได้ยังไง

เย้ วันนี้ผมได้สมาชิก Rainbow มาเพิ่มอีก 2 คนแล้ว :D

โดนครับ โดนจริงๆ ตื่นเต้นจนนอนไม่หลับ วันมิ๊งติ๊งขึ้นฟังหลายคัน รวมถึงรถน้า minny ยอมรับว่ายังไม่โดนนัก สงสัยพึ่งลงจากรถน้า ลีลา เลยติดเชื้อโลเล Lily อิอิ เลยทำให้เสียงหอยติดหู เกือบเสร็จหอยเหมือนกัน แต่วันนี้ล้างหูมาพร้อมกับแผ่นเก่ง เลยเป็นสาวกสายรุ้งโดนดุษฎื อิอิ

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 04/07/10 07:36:52 »
อารายยยยยยเนี่ยยยยยย.......มีพาดพิงง่ะ   >:(

ผมคุยไม่เก่ง ไม่ค่อยรู้เรื่องเลยอ่ะ สู้น้ามินนี่ไม่ได้ เลยขาย Morel ไม่ออกเยย  :(
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 04/07/10 09:27:28 »

โดนครับ โดนจริงๆ ตื่นเต้นจนนอนไม่หลับ วันมิ๊งติ๊งขึ้นฟังหลายคัน รวมถึงรถน้า minny ยอมรับว่ายังไม่โดนนัก สงสัยพึ่งลงจากรถน้า ลีลา เลยติดเชื้อโลเล Lily อิอิ เลยทำให้เสียงหอยติดหู เกือบเสร็จหอยเหมือนกัน แต่วันนี้ล้างหูมาพร้อมกับแผ่นเก่ง เลยเป็นสาวกสายรุ้งโดนดุษฎื อิอิ

55 คู่กันแล้วย่อมไม่แคล้วกันครับ :D
รถผม เพราะแล้ว

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 04/07/10 10:14:59 »
ไม่ซาบบาย วันสองวัน ..... รถหมอซ้ายยยย มีหอยด้วยหรือ งง ......  :-X

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 04/07/10 10:16:49 »
เออ นั่นสิ  ??? ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ