ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องสายไฟ+สายสัญญานใช้ของอะไรดีครับ  (อ่าน 7090 ครั้ง)

anakey99

• ซี1
  • *
ถามเรื่องสายไฟ+สายสัญญานใช้ของอะไรดีครับ ขอราคาด้วยน่ะครับไม่รวมติดตั้ง ขอบคุณครับ
ต้องการใช้สายสัญญาน 1 เมตร 1เส่น  / 3เมตร 3เส่น
สาบแบต เบอร์10 ยาว10เมตร
สายลำโพงกลาง+แหลม 20เมตร

eak-fd

• ซี2
  • **
สายลำโพง psi ครับ ใช้อยู่ อยากอึ่นรอน้าๆมาตอบครับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
สายสัญญาณแนะนำ PSI
สายไฟ Tchernov  มี # 4  กับ # 8       ราคาที่เมตรละ  1200 กับ 500
สายลำโพงจะ PSI  หรือ   Tchernov ก็ได้ ราคาที่เมตรละ  420 กับ 440
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

anakey99

• ซี1
  • *
สายสัญญาณแนะนำ PSI
สายไฟ Tchernov  มี # 4  กับ # 8       ราคาที่เมตรละ  1200 กับ 500
สายลำโพงจะ PSI  หรือ   Tchernov ก็ได้ ราคาที่เมตรละ  420 กับ 440
สายสัญญานนี้ ราคาเท่าไรมั่งอ่ะครับ แล้วส่ง ems ให้ด้วยได้ป่ะครับ

qualityteam

• ซี5
สายสัญญาณ 1 เมตร    7500   บาท
สายสัญญาณ 3 เมตร  12000   บาท
สามารถส่งได้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/29/10 13:55:22 โดย qualityteam »
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

โดนัล

• เผาวันละนิด จิตแจ่มใส
  • ซี5
  • Rolling rolling ....
เฮียครับ ตกลงผมได้อะไรเอ่ย
เมื่อไหรจะครบ 6 เดือนหนอ ....

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
คำถามนี้ตอบยากมากเลยครับ น่าจะมีรายละเอียด system มาให้หน่อยครับ
ใช้ front อะไร แอมป์อะไร ลำโพงอะไร ตอนนี้ฟังแล้วเป็นยังไงอยู่ครับ
เผื่อจะแนะนำคร่าวๆแล้วก็มาลองต่อฟังดู ค่อยตัดสินใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/29/10 14:19:30 โดย cerebro »
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
สายสัญญาณ 1 เมตร    7500   บาท
สายสัญญาณ 3 เมตร  12000   บาท
สามารถส่งได้ครับ
เฮียครับแล้วตอนนี้ที่ร้าน 3 เมตรมันเหลือกี่เส้นครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
มันต้องดูว่าระบบเราขาดอะไร ต้องการเติมอะไรให้เข้าไปเสริมกับระบบเราให้ดีขึ้น
ถ้าต้องการเนื้อเสียงเพิ่ม ลดความจัดจ้าน แหลมจัดเกินไป ออกแนวเรียบร้อย- Tchernov
ถ้าต้องการจะแจ้ง จริงจัง แยกแยะชิ้นดนตรี ออกแนวกระชับกระเฉง - PSI
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

Kongzzilla

• ซี3
มาเชียร์เชอนอฟครับ

rim

• ซี5
ถามเรื่องสายไฟ+สายสัญญานใช้ของอะไรดีครับ ขอราคาด้วยน่ะครับไม่รวมติดตั้ง ขอบคุณครับ
ต้องการใช้สายสัญญาน 1 เมตร 1เส่น  / 3เมตร 3เส่น
สาบแบต เบอร์10 ยาว10เมตร
สายลำโพงกลาง+แหลม 20เมตร

การเลือกอุปกรณ์เสริมให้เหมาะสมควรอ้างอิงจากอุปกรณ์หลักและสิ่งที่ขาดหาย/อยากได้เพิ่มเติมครับ และที่สำคัญ ควรกำหนดงบประมาณด้วยครับ ทั่วๆ ไปอุปกรณ์เสริมควรมี งปม. เหมาะสมกับอุปกรณ์หลักครับ

qualityteam

• ซี5
น้าริมพรุ่งนี้บ่ายโมงว่างเชิญนะครับ  คุยกันเรื่องระบบไฟและการเลือกสายกับพี่ปู  เสริมสกุล  ศรีจั่นเพชร

rim

• ซี5
น้าริมพรุ่งนี้บ่ายโมงว่างเชิญนะครับ  คุยกันเรื่องระบบไฟและการเลือกสายกับพี่ปู  เสริมสกุล  ศรีจั่นเพชร

ขอบคุณเฮียนพที่ชวนครับ และต้องขอโทษเฮียนพด้วยที่ผมไปร่วมไม่ได้ เนื่องจากติดภารกิจเข้าไปไหว้มาม๊าและพาญาติผู้ใหญ่ไปทานข้าวครับ