ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถาม Front DVD PIONEER  (อ่าน 5289 ครั้ง)

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
สอบถาม Front DVD PIONEER
« เมื่อ: 10/19/10 12:20:53 »
รบกวนขอสอบถามพี่ๆ ครับ

1. Front PIONEER ทุก Series 3x50, 4x50 หัวอ่านแตกต่างกันหรือไม่ครับ

2. ถ้าเทียบหัวอ่านกับ Front 1 Din เช่น PIONEER Pxx คุณภาพแต่กต่างกันหรือไม่ครับ

3.ถ้าต้องการแก้ไขให้ไฟหน้าจอ DVD PIONEER ไม่ให้ลดแสงสว่างเวลาเปิดไปหน้ารถ ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

kamol

• ซี5
Re: สอบถาม Front DVD PIONEER
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 10/19/10 13:16:30 »
ผมไม่ทราบข้อมูลเชิงเทคนิคนะครับ  ขอเล่าประสปการณ์ เท่าที่เคยฟังละกัน

3150, 4150 เมื่อเทียบกับ 3250, 4250 ตัวใหม่เนี่ยภาพสวยกว่าอย่างเห็นได้ชัด ตั้งเทียบกันรู้เลย
น้ำเสียง เห็นเพื่อนๆที่ใช้งานบอกว่า ตัวใหม่เสียงดีกว่าครับ

ถ้าเทียบเสียงรุ่นนี้กับ pioneer p80  อันนี้มันทำออกมาสำหรับฟังเพลง ไม่มีจอ ไม่สามารถเล่น dvd ได้
อรรถประโยชน์น้อยกว่า แต่ทางด้านเสียง pioneer p80 เสียงดีกว่าแบบเห็นได้ชัดนะครับ

ส่วนฟร้อนท์ pioneer รุ่นอื่นๆ อาทิตย์ที่ผ่านมาผมได้ฟัง ฟร้อนท์ ที่ทำมาเพื่อเล่น mp3 หรือ ไฟล์ digital (ไม่มี cd) ของ pioneer ความรู้สึกที่ได้คือเสียงดีกว่า 4250 ครับ
ผมจำรหัสรุ่นไม่ได้ครับ แต่ว่าค้นๆดูน่าจะเจอครับ หรือไม่เดี๋ยวน้าเคี้ยงคงมาตอบให้ครับ เพราะว่าพึ่งจะเอาลงรถอีกคันไป

ส่วนการลดความสว่าง รอผู้ใช้งานจริงดีกว่าครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 10/19/10 14:04:14 »
รุ่น DEH 8250 ครับ เป็น multimedia player ไม่มีกลไก CD สำหรับคนที่เล่นแต่ IPOD, SD หรือ USB ตัวนี้ตอบโจทย์ได้ดีทีเดียว ในราคาที่ไม่สูงเกินไปครับ :D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 10/19/10 14:15:44 »

3.ถ้าต้องการแก้ไขให้ไฟหน้าจอ DVD PIONEER ไม่ให้ลดแสงสว่างเวลาเปิดไปหน้ารถ ต้องทำอย่างไรครับ

ขอบคุณครับ

ยกเลิกการต่อสาย ILL หลัง Front ครับ

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 10/19/10 17:08:42 »

ขอบคุณครับ

ยกเลิกการต่อสาย ILL หลัง Front ครับ

สาย ILL เป็นสายไฟยังไงครับ ที่อยู่ด้านหลัง Front รบกวนพี่ลุงขี้เมาด้วยครับ ขอบคุณ 1 จอกครับ :D :-\
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 10/19/10 17:32:01 »
ของ Pioneer เป็นสายไฟสีส้มครับ โดยปรกติ จะมีแถบป้าย ILL บอกอยู่แล้ว โดยสายเส้นนี้ใช้ต่อกับ ไฟหรี่รถยนต์นะครับ  :)