ผู้เขียน หัวข้อ: ขอสมัครสมาชิกmorelด้วยครับ  (อ่าน 7527 ครั้ง)

anakin

• ซี2
  • **
ในที่สุดก็ได้เป็นสมาชิก morel ซะที
หลังจากเข้าๆออกๆรถเพื่อนๆสมาชิกมาหลายคัน จนได้ค้นพบแนวทางตัวเอง
ขอบคุณน้องมินที่ให้คำปรึกษาดีีๆครับ และก็เฮียนพ คุณตง เฮีบเอ เฮียลุงขี้เมา ที่ให้ลองเครื่องเสียง
หลังจากติดตั้งจนเสร็จเมื่อคืนนี้
ภาพรวมชอบมากครับ ถึงแม้จะยังไม่พ้นเบินเสียงยังสดอยู่
แต่โดนรวมชอบมากครับ ถ้าพ้นเบินท่าเสียงจะแจ่มกว่านี้อีกเยอะ :D

tong

• ซี5
Re: ขอสมัครสมาชิกmorelด้วยครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/15/10 10:53:24 »
วันนี้เฮียได้ถ้วย 2 ใบ ละ  :D :D :D

ปล.  ยินดีต้อนรับเป็นสมาชิก morel ครับ(เป็นแล้วเป็นเลย ห้ามถอยนะ) ส่วนเสียงมันจะดีกว่านี้อีกมาก......ก ครับ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
Re: ขอสมัครสมาชิกmorelด้วยครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/15/10 11:47:47 »
พวกเราชอบยุ เอ้ยไม่ใช่ ชอบแนะนำสิ่งที่คิดว่าจะทำให้ระบบดีขึ้นอยู่แล้วครับ ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้เครื่องเสียงเพราะๆ ฟังในรถแล้ว มีความสุขในการขับรถขึ้นเยอะเลยครับ

อดทนเบิร์น ให้โอกาสได้แสดงศักยภาพซักนิด เสียงจะไปกว่านี้อีกเยอะมากๆ ครับ
รถผม เพราะแล้ว

anakin

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/15/10 12:49:22 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ สำหรับ morel limited+mosconi ตอนแรกกังวลว่าจะฟังเพลงเร็วไม่สนุก
แต่พอจับคู่กันนี่จังหวะสนุกใช้ได้เลยครับ เหมือนซื้อ1ได้2 จะหวะช้าพริ้วไหวจังหวะสนุกก็มันส์ได้ครับ
เมื่อคืนขับรถกลับบ้านช้ามากเพราะสนุกกับการฟังเพลง ถ้าพ้นเบินเมื่อไหร่เสียงน่าจะนิ่งและหวานกว่านี้
 :)

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/15/10 13:02:17 »
เพิ่มเติมนิดนึงครับ สำหรับ morel limited+mosconi ตอนแรกกังวลว่าจะฟังเพลงเร็วไม่สนุก
แต่พอจับคู่กันนี่จังหวะสนุกใช้ได้เลยครับ เหมือนซื้อ1ได้2 จะหวะช้าพริ้วไหวจังหวะสนุกก็มันส์ได้ครับ
เมื่อคืนขับรถกลับบ้านช้ามากเพราะสนุกกับการฟังเพลง ถ้าพ้นเบินเมื่อไหร่เสียงน่าจะนิ่งและหวานกว่านี้
 :)

ไอ้เจ้า mosconi มีอีกชื่อครับว่า ไอ้ "หวานมัน"   :D :D

ยินดีด้วยครับที่ถูกใจ

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/15/10 13:19:14 »
นี่คือที่มีมาของคำว่าไอ้หวาน โดยลุงขี้เมาครับ

Ref. http://www.qccaraudio.com/webboard/index.php?topic=1508.msg13116#msg13116

ถ้าแปลไม่ผิด เจ้าของเป็นผู้หญิง ชื่อ อิแหวน  พึ่งหัดทำเป็นครั้งแรก ;D ;D

ช่างอู้ด คนทำ ชื่อ Ivan = ไอ้หวาน หรือ บักหวานเรานี่และครับ เป็นผู้ชายครับ

ตามประวัติ เขาบอกใบ้เรื่องเพศมาแล้วครับ It is still very short แปลว่า ยืนยันว่าของตรูสั้น ...... ตรงนี้ครับที่บ่งชี้ว่าเป็น ไอ้หวาน  ;D ;D ;D

อ่าว แถกันให้สุด จะตลกไปถึงไหนเนี่ย เข้าเรื่องๆ ครับ ผมเห็นด้วยกะลุงนะครับ ที่คนทำชื่อ ไอ้หวาน เพราะ mosconi มันหวานจิงๆ แล้วมีพลังด้วย ดังนั้นคนทำต้องเป็นผู้ชาย เอิ๊กๆ 8)

จม.ถึง บักหวาน

เพื่อนเราฝากมาบอกว่า Mosconi หวานแบบมีพลัง  

ขอบคุณมาก บักหวาน จาก ลุงขี้เมา

ปล.แล้วบ้านเดิมเจ้าอยู่ไสล่ะ ยังจำกลิ่นปลาแดกบ้านเฮา ได้บ่

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/15/10 13:21:46 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/15/10 13:32:11 »
ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้วขอยุซะหน่อยเด๋วเสียชื่อพวกชอบยุหมด  :-\

ถ้าน้า anakin เพิ่มแอมป์ขับซับอีกซะตัว ระะบบของน้าจะแสดงศักยภาพออกมาอีกมากมายทีเดียวครับ  สู้ๆ   

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/15/10 13:52:45 »
แต่เมื่อวาน mosconi as 100.4 ขับ ทั้ง Morel LE กับ Sub Image ได้น่าฟังมาก  ตู้สวยเนียนด้วย ยินดีด้วยครับ น้า
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11/15/10 14:00:10 »
ไหนๆ ก็ ไหนๆ แล้วขอยุซะหน่อยเด๋วเสียชื่อพวกชอบยุหมด  :-\

ถ้าน้า anakin เพิ่มแอมป์ขับซับอีกซะตัว ระะบบของน้าจะแสดงศักยภาพออกมาอีกมากมายทีเดียวครับ  สู้ๆ   

เห็นด้วยคร้าบบบบ. เพราะ Morel ยิ่งได้กำลังมากยิ่งดี
QC Society MicroPrecision S7

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11/15/10 14:01:50 »
 ลำโพง Morel LE เป็นลำโพงที่ฟังได้ทั้ง หวานและมัน  กรวยวูฟเฟอร์ เป็นเคฟล่า หน้าตาดี เสียงดี ครับพี่ anakin แต่ต้องให้เวลา burn มันหน่อยครับ
รถน้ามิน น้าลีลา ใช้ LE ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11/15/10 15:43:23 »
ยินดีด้วยคับ...บอกแล้วถูกใจแน่นอน :D

พ้นระยะเฮียจูนเก็บอีกรอบ.....ดีขึ้นอีกบาน :)

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11/15/10 15:47:10 »
คู่แสบ ทรงพลัง ครับ สำหรับ LE + Mosconi

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11/15/10 15:52:57 »
ยินดีด้วยคับ...บอกแล้วถูกใจแน่นอน :D

พ้นระยะเฮียจูนเก็บอีกรอบ.....ดีขึ้นอีกบาน :)

ไอ้ที่บานนี่เสียงหรือค่าใช้จ่ายครับ    ;D ;D
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

glo

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11/15/10 16:03:16 »

ไอ้ที่บานนี่เสียงหรือค่าใช้จ่ายครับ    ;D ;D
;D

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11/15/10 16:12:27 »
โดน........... แน่ๆ ;D ;D ;D