ผู้เขียน หัวข้อ: ประทับใจ QC และ รถแนว SQ  (อ่าน 18308 ครั้ง)

apiwat

• ซี5
ประทับใจ QC และ รถแนว SQ
« เมื่อ: 12/12/10 23:13:57 »
ขอบคุณสำหรับคำแนะนำและมิตรภาพ
ขอบคุณที่ให้โอกาสได้ฟังรถแนว SQ ดีๆ ซึ่งบ้านผมหาฟังยาก
ไปที่ร้านแล้วได้ โปรโมชั่น mosconi AS100.4  ถือว่าคุ้ม (แต่ยังไม่รู้จะใช้อย่างไรดี)

ไปฟังมาแล้วมีคำถามในใจมากมาย
รถผมอุปกรณ์และการติดตั้งแนว ESQL เสียดายที่ไม่ได้ฟังรถ แนวดังกล่าวที่ร้านเพื่อการเปรียบเทียบกับของตัวเอง
ประทับใจตำแหน่งชิ้นดนตรี ความชัดเจน รวมไปถึงให้มิติเวทีเสียง front stage ที่กว้าง ลึกของรถน้าๆ ที่ผมได้มีโอกาสรับฟัง
ผมก็เป็นคนที่ไม่ได้ฟังรถเสียงดังมาก การจูนรถแนว ESQL ในลักษณะเน้นความไพเราะ ตำแหน่งชิ้นดนตรี ความชัดเจน รวมไปถึงให้มิติเวทีเสียง front stage ที่กว้าง ลึก
สามารถจูนได้หรือไหม
และรถแนว ESQL จำเป็นต้องใช้ ปรี เสมอไปหรือเปล่า

มีโอกาสอยากมีชุด SQ สักชุด ฟังแล้วรู้สึกผ่อนคลายดี เสียงเพลง ดนตรี จากรถน้าๆ ยังติดหูอยู่เลยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 12/13/10 03:02:20 โดย kimji »

kamol

• ซี5
Re: ประทับใจ QC และ รถแนว SQ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 12/13/10 10:06:06 »
แหะๆ เรื่องการจูนแนว ESQL นี่เดี๋ยวรอเฮียนพมาตอบดีกว่านะครับ พวกผมไม่ค่อยถนัด เมื่อคืนเฮียทำงานดึกมาก คงยังสลบอยู่ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

noomko_na

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 12/13/10 10:16:39 »
รถผมอุปกรณ์และการติดตั้งแนว ESQL เสียดายที่ไม่ได้ฟังรถ แนวดังกล่าวที่ร้านเพื่อการเปรียบเทียบกับของตัวเอง

ว่างเมื่อไหร่ครับมาฟังรถผมได้นะครับ รถผมแนว ESQL อ่ะ ผมเข้า อังคาร พฤหัส ครับ จะได้มาเปรียบเทียบกับระบบตัวเอง ขอบอกว่าแนวนี้ก็ฟังไพเราะได้นะครับ  :D

glo

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 12/13/10 10:23:02 »

ว่างเมื่อไหร่ครับมาฟังรถผมได้นะครับ รถผมแนว ESQL อ่ะ ผมเข้า อังคาร พฤหัส ครับ จะได้มาเปรียบเทียบกับระบบตัวเอง ขอบอกว่าแนวนี้ก็ฟังไพเราะได้นะครับ  :D

เข้าช่วงกี่โมงครับ อยากขอฟังด้วยคน :-[

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 12/13/10 11:10:57 »

เข้าช่วงกี่โมงครับ อยากขอฟังด้วยคน :-[

น้าหนุ่มเข้าช่วงค่ำๆ ครับ

licuala

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 12/13/10 11:22:12 »

คันนี้สำหรับขาHipHop รับรองไม่ผิดหวัง...สั่นสะท้านทั้งคนทั้งรถ :-[ :-[ :-[

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 12/13/10 14:01:46 »

คันนี้สำหรับขาHipHop รับรองไม่ผิดหวัง...สั่นสะท้านทั้งคนทั้งรถ :-[ :-[ :-[

คันนี้เน้นเวที ให้นักร้องนั่งบนตักครับ ...... โดยเฉพาะ ตอน สะท้านทั้งคัน  :-X

pux_pick

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 12/13/10 16:05:19 »

คันนี้เน้นเวที ให้นักร้องนั่งบนตักครับ ...... โดยเฉพาะ ตอน สะท้านทั้งคัน  :-X

คิดไปด้ายยยยยยยย..................

ขอด้วยดิ..........หมอนรองกระดูกยิ่งไม่ค่อยดีอยู่.....จะ 40 up แระ :D

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 02/04/11 15:20:05 »
ตอนนี้เจ้าของนำรถมาจอดที่ร้านเรียบร้อยแล้วนะครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

apiwat

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 02/05/11 10:50:05 »
ได้หายอยากสักที!

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 02/05/11 11:04:54 »
ได้หายอยากสักที!

อาการนี้ เจอหมอดี  แต่มันหายพักเดียวครับ ต้องเข้ามาซ้ำ (บ่อย ๆ )   ;D

ปล ได้ยาอะไรไปบ้างล่ะครับ ถึงได้หายอยาก
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 02/05/11 12:10:34 »
เดี๋ยวเข้าไปช่วยฟังครับ

ใครอยากฟัง focal 3 ทางดีๆเชิญเลยครับ

noomko_na

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 02/05/11 12:33:12 »

ใครอยากฟัง focal 3 ทางดีๆเชิญเลยครับ

พรุ่งนี้รถยังอยู่ไหมครับ ถ้าอยู่เดี๋ยวขอเข้าไปฟังด้วยคน

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 02/05/11 12:48:23 »

พรุ่งนี้รถยังอยู่ไหมครับ ถ้าอยู่เดี๋ยวขอเข้าไปฟังด้วยคน
ไม่อยู่แล้ว รถคันนี้ขับขึ้นมาจากใต้เลยนะ สุดยอดจิงๆ  :D

apiwat

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 02/05/11 17:41:48 »
ใกล้แล้ว