ผู้เขียน หัวข้อ: น้องใหม่ครับ อยากขอคำแนะนำเรื่องแนวทา&  (อ่าน 9671 ครั้ง)

nokair

• ซี5
:-ขอบคุณครับ ผมว่าความเห็นจาก user นี่ สำคัญสุดครับ  ยินดีที่ได้ share ข้อมูลครับ

ถ้าจะให้ดี ต้องแลกกันฟังด้วยคับ รับรองว่าระบบจะดีขึ้นอย่างผิดหูผิดตา

สาเหตุเพราะว่าจะมีเลขายุการคอยให้คำปรึกษาเป็นระลอกๆๆๆๆๆๆๆ สุดท้ายก็........ แจ่มคับ :-\ :-\

น้าหนึ่ง

• ซี5
 :D น้าตง เทพลีลา ชี้ทางแล้วจบครับ น้อยครั้งที่ไม่จบเพราะเจ้าของJOB คันๆๆๆ ???

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

aznable

• ซี2
  • **
2. ถ้าจะเอามันด้วย ลองมาฟัง MMATS คุณ มร ก่อน
 fOCAL  KRX นี่เลือก amp มากทีเดียวถ้าได้ถูกคอกันนี่สุดๆเลย ไม่ทราบว่า Amp หลอดที่ใช้ขับเป็น Amp อะไรครับ เผื่อจะพอบอกอะไรได้ แล้วก็แยก Amp ขับซับออกมาจะดีกว่าโดยเฉพาะมีอารมณ์ฟังเอามันๆด้วย เสียงกลางคู่หนาจะได้คุณภาพที่ดีครับ

Purist Audio ครับ

น้าหนึ่ง

• ซี5
2. ถ้าจะเอามันด้วย ลองมาฟัง MMATS คุณ มร ก่อน
 fOCAL  KRX นี่เลือก amp มากทีเดียวถ้าได้ถูกคอกันนี่สุดๆเลย ไม่ทราบว่า Amp หลอดที่ใช้ขับเป็น Amp อะไรครับ เผื่อจะพอบอกอะไรได้ แล้วก็แยก Amp ขับซับออกมาจะดีกว่าโดยเฉพาะมีอารมณ์ฟังเอามันๆด้วย เสียงกลางคู่หนาจะได้คุณภาพที่ดีครับ

Purist Audio ครับ

>:(

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience