ผู้เขียน หัวข้อ: QC Caraudio หลังได้เข้าไปครั้งแรก  (อ่าน 19337 ครั้ง)

aznable

• ซี2
  • **
ศุกร์ที่แล้วได้ลองเข้าไปที่ QC มาครับ

ชิมลางด้วยการ damp ประตูคู่หน้าด้วย STP (ค่าเสียหายพอตัว)
หลังทดลองขับไปต่างจังหวัดใกล้ ๆ รู้สึกได้ว่าเสียงลมเข้ารถจากด้านข้างน้อยลง แต่ได้เสียงจากพิ้นชัดเจนขึ้น สงสัยเพราะด้านข้างเริ่มเงียบหรือป่าวหว่า
หลังจากนั้นได้ปรึกษากับเฮียนพ เพื่อวางโครงการขยายและปรับปรุงระบบเดิม ซึ่งคงต้องแก้อีกเยอะทีเดียว O0
สุดท้ายได้ฟังรถพี่มร ไป 2 เพลง ถึงกับต้องขออนุญาติลงมาเลย  เพราะว่าถ้าฟังต่ออีก 5 นาที ผมคงต้องเลิกฟังเพลงในรถตัวเองไปอีกหลายเดือน :(

ช่วงนี้คงต้องเก็บเงินก่อนไว้พร้อมแล้วจะเข้าไปใหม่ครับ
ขอบคุณเฮียกับพี่มรด้วยครับที่ช่วยให้คำแนะนำ และช่างทุกคนครับ

nokair

• ซี5
Re: QC Caraudio หลังได้เข้าไปครั้งแรก
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 01/19/11 11:29:30 »
ศุกร์ที่แล้วได้ลองเข้าไปที่ QC มาครับ

ชิมลางด้วยการ damp ประตูคู่หน้าด้วย STP (ค่าเสียหายพอตัว)
หลังทดลองขับไปต่างจังหวัดใกล้ ๆ รู้สึกได้ว่าเสียงลมเข้ารถจากด้านข้างน้อยลง แต่ได้เสียงจากพิ้นชัดเจนขึ้น สงสัยเพราะด้านข้างเริ่มเงียบหรือป่าวหว่า
หลังจากนั้นได้ปรึกษากับเฮียนพ เพื่อวางโครงการขยายและปรับปรุงระบบเดิม ซึ่งคงต้องแก้อีกเยอะทีเดียว O0
สุดท้ายได้ฟังรถพี่มร ไป 2 เพลง ถึงกับต้องขออนุญาติลงมาเลย  เพราะว่าถ้าฟังต่ออีก 5 นาที ผมคงต้องเลิกฟังเพลงในรถตัวเองไปอีกหลายเดือน :(

ช่วงนี้คงต้องเก็บเงินก่อนไว้พร้อมแล้วจะเข้าไปใหม่ครับ
ขอบคุณเฮียกับพี่มรด้วยครับที่ช่วยให้คำแนะนำ และช่างทุกคนครับ

นี่แค่ได้ฟังรถน้ามรคันเดียวนะ ถ้าได้ฟังรถเพื่อนสมาชิกคันอื่นด้วย รับรองว่าจะไม่ฟังเพลงในรถตัวเองไปเลย ;D

cerebro

• ซี5
  • นิ่งสนิท
Re: QC Caraudio หลังได้เข้าไปครั้งแรก
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 01/19/11 11:45:59 »
นี่แค่ได้ฟังรถน้ามรคันเดียวนะ ถ้าได้ฟังรถเพื่อนสมาชิกคันอื่นด้วย รับรองว่าจะไม่ฟังเพลงในรถตัวเองไปเลย ;D
แค่คันั้นคันเดียวก็แย่แล้วครับ ไม่ต้องหลายคันหรอก ;D
ดีกว่าที่คิดไว้เยอะ happy มาก

ลุงขี้เมา

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 01/19/11 13:00:35 »
คันนี้ผมเองยังไม่อยากขึ้น ................ หนาววววววว  :-X

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 01/19/11 13:12:18 »
ว่างๆแวะมานั่งเล่นครับ ฟังยิ่งมากยิ่งได้เปรียบครับ

มีรถเพื่อนๆที่น่าฟังอีกหลายคัน ไม่ว่าจะรถลุง น้ากมล น้าเอ๊ะ น้าเคี้ยง  เยอะครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 01/19/11 13:12:59 »
คันนี้ผมเองยังไม่อยากขึ้น ................ หนาววววววว  :-X

รถผมหนาวกว่า  toyota แอร์เย็นมาก.......ก

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 01/19/11 14:05:35 »
เห็นด้วย

รถผมก้อแอร์เย็นอะ :D
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 01/19/11 14:32:29 »
แล้วอยากได้แบบน้ามอญป่าวครับ จะได้รอฟัง :-\
QC Society MicroPrecision S7

licuala

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 01/19/11 15:30:18 »
ว่างๆแวะมานั่งเล่นครับ ฟังยิ่งมากยิ่งได้เปรียบครับ

มีรถเพื่อนๆที่น่าฟังอีกหลายคัน ไม่ว่าจะรถลุง น้ากมล น้าเอ๊ะ น้าเคี้ยง  เยอะครับ

+1 ว่างๆแวะมาฟังคันอื่นบ้างครับ...แต่ละคันแต่ละสไตล์
อย่างน้ากมลกับน้าตงก็ใช้BitOne เหมือนกัน
เสียเวลาหน่อยแต่คุ้มค่า...
ช่วงเย็นๆเกือบทุกวัน..จะมีสมาชิกใจดีหลายท่านนั่งเล่นอยู่ที่ร้าน

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 01/19/11 17:19:07 »
มาฟังสามทางบ้าน รถผมได้ครับ ถ้ารถเทพๆ ก็ต้อง พี่มอญ กับ น้าเคี้ยง น้าตง ลุง นะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 01/20/11 10:45:06 โดย ช่างอู๊ด »
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 01/19/11 21:15:57 »
มาฟังสามทางบ้าน รถผมได้ครับ ถ้ารถเทพๆ ก็ต้อง พี่มอญ กับ น้าเคี้ยง น้าตง ลง นะครับ

รถน้ากลมมันบ้านๆตรงไหนครับนั่น  >:( >:(

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 01/19/11 21:38:39 »
มาฟังสามทางบ้าน รถผมได้ครับ ถ้ารถเทพๆ ก็ต้อง พี่มอญ กับ น้าเคี้ยง น้าตง ลง นะครับ

รถน้ากลมมันบ้านๆตรงไหนครับนั่น  >:( >:(
ก็บ้านขนาด 800 ตารางวากลางทองหล่อไง :-\

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 01/19/11 23:44:24 »

ก็บ้านขนาด 800 ตารางวากลางทองหล่อไง :-\
บ้านน้ากมลเค้าแพงเนอะ

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 01/20/11 00:52:02 »

บ้านน้ากมลเค้าแพงเนอะ
ช่ายๆ น้าตง

aznable

• ซี2
  • **
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 01/20/11 09:49:31 »
ขอบคุณน้า ๆ ทุกคนครับ ไว้มีโอกาสจะขอฟังนะครับ

แต่คงต้องมีเงินด้วยล่ะมั้ง ไม่งั้นฟังเสร็จผมคงเครียดตายเลย :'(