ผู้เขียน หัวข้อ: อะไรเห็นผลชัดกว่า  (อ่าน 15457 ครั้ง)

apiwat

• ซี5
Re: อะไรเห็นผลชัดกว่า
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: 02/22/11 20:37:34 »
น้า Apiwat ใช้ฟร้อนตัวเดียวกับผม แค่เปลี่ยนสายสัญญาณ อย่างเดียวก็ไปไกลแล้วครับ ได้อิมเมท รายละเอียด เพิ่มขึ้นมากๆ และที่สำคัญ เสียงที่ได้สะอาดขึ้นเยอะ
อย่างเช่นเสียงซับ เป็นต้นครับ
แต่ถ้าให้สุดๆ ก็เพิ่มฟร้อนสำหรับฟังเพลงอย่างเดียวที่เหมาะกับแนวตัวเองก็แหล่มมากๆครับ

น้าปราช ล้อเล่นนะครับ  :)
เปลี่ยนฟร้อนได้ก็อยากเปลี่ยนเหมือนกัน
จริงๆ แล้วอยากเปลี่ยนฟร้อนก่อนด้วยซ้ำ แต่ก็ต้องเชื่อน้าๆ ที่มีประสบการณ์มาก่อนนะครับ
จะได้หมดตัวอยากมั่นใจ ;D

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: 02/22/11 21:17:12 »
น้า Apiwat ใช้ฟร้อนตัวเดียวกับผม แค่เปลี่ยนสายสัญญาณ อย่างเดียวก็ไปไกลแล้วครับ ได้อิมเมท รายละเอียด เพิ่มขึ้นมากๆ และที่สำคัญ เสียงที่ได้สะอาดขึ้นเยอะ
อย่างเช่นเสียงซับ เป็นต้นครับ
แต่ถ้าให้สุดๆ ก็เพิ่มฟร้อนสำหรับฟังเพลงอย่างเดียวที่เหมาะกับแนวตัวเองก็แหล่มมากๆครับ

น้าปราช ล้อเล่นนะครับ  :)
เปลี่ยนฟร้อนได้ก็อยากเปลี่ยนเหมือนกัน
จริงๆ แล้วอยากเปลี่ยนฟร้อนก่อนด้วยซ้ำ แต่ก็ต้องเชื่อน้าๆ ที่มีประสบการณ์มาก่อนนะครับ
จะได้หมดตัวอยากมั่นใจ   ;D

น้า Apiwat ถ้าอยากเปลื่ยนฟร้อนก่อนดีกว่าแน่นอน ฟร้อนเป็นต้นกำเนิดเสียง เมื่อต้นทางดี ปลายทางดี(ลำโพง)
แต่ต้องขึ้นเส้นทางดี(สายสัญญาณแหล่มๆ ) ทั้งหมดนี้ต้องดูความ Matching ของส่วนต่างๆที่กล่าวมา
จะได้ส่งเสริมเกื้อหนุนก่อเกิดสิ่งที่เราต้องการที่สุด
ลองฟัง หรือปรึกษาน้าๆ ก่อนก็ได้
จะได้เจ็บตัวอย่างมั่นใจ :-[
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

apiwat

• ซี5
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: 02/23/11 19:33:19 »
น้าๆ เบิร์นสายสัญญาณ ไว้ให้ผมด้วยนะครับ :D
เจอกันวันเสาร์

จัดให้ครับน้า  ??? ว่าแต่ใช้ความยาวเท่าไหร่  กี่ชุดอะ

น้าๆ จัดการให้ผมแล้วยัง

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: 02/23/11 19:56:14 »
น้าตง น้ากมล และหลายๆน้า
ต่อสายสัญญาณรอ น้าขึ้นมาเปลี่ยนเรียบร้อยแล้วครับ

apiwat

• ซี5
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: 02/27/11 22:40:21 »
ขอบคุณเฮียนพมากๆ ครับ ที่เปลี่ยนแผนการเดินทางจนทำให้ผมได้ใช้เวลาที่อยู่ กทม. ได้ปรับปรุงเครื่องเสียงเพิ่มขึ้น
เปลี่ยนสายสัญญาณ Harmotech @ 2 ชุด, Monster @ 1 ชุด และเพิ่ม STP Cystal ในตู้ซับ
แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า เพราะจูนใหม่หรืออุปกรณ์ที่เพิ่มเข้าไป
หลังจากที่จูนในรอบนี้ ฟังเพลงดีเพิ่มขึ้นมาก เสียงมีความต่อเนื่องลื่นไหลดี กลางมีเนื้อเพิ่มขึ้น มิสเบสกระชับ แหลมปลายดีขึ้น
รอบนี้พอใจในซับเบสมากครับ โพกัสดี อิมเพค ไดนามิค เพิ่มขึ้น แนน นุ่ม หนึม ชอบจริงๆ
ดูวิธีการจูน การเก็บรายละเอียดชิ้นดนตรี ของเฮียนพแล้ว คิดไม่ผิดจริงๆ ที่ตัดสินใจไปทำที่นี้ ขอบคุณจริงๆ ครับ

Attarat99.

• ซี5
  • มาร SQ
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: 02/27/11 22:51:22 »
ขอบคุณเฮียนพมากๆ ครับ ที่เปลี่ยนแผนการเดินทางจนทำให้ผมได้ใช้เวลาที่อยู่ กทม. ได้ปรับปรุงเครื่องเสียงเพิ่มขึ้น
เปลี่ยนสายสัญญาณ Harmotech @ 2 ชุด, Monster @ 1 ชุด และเพิ่ม STP Cystal ในตู้ซับ
แต่ก็ไม่แน่ใจเหมือนกันว่า เพราะจูนใหม่หรืออุปกรณ์ที่เพิ่มเข้าไป
หลังจากที่จูนในรอบนี้ ฟังเพลงดีเพิ่มขึ้นมาก เสียงมีความต่อเนื่องลื่นไหลดี กลางมีเนื้อเพิ่มขึ้น มิสเบสกระชับ แหลมปลายดีขึ้น
รอบนี้พอใจในซับเบสมากครับ โพกัสดี อิมเพค ไดนามิค เพิ่มขึ้น แนน นุ่ม หนึม ชอบจริงๆ
ดูวิธีการจูน การเก็บรายละเอียดชิ้นดนตรี ของเฮียนพแล้ว คิดไม่ผิดจริงๆ ที่ตัดสินใจไปทำที่นี้ ขอบคุณจริงๆ ครับ

ยินดีกับน้าด้วยครับ ช่วงนี้มีแต่คนเป็นปลื้มจิงๆ :-[ :-[ :-[ :-[
ไม่ฆ่าน้อง ไม่ฟ้องนาย ไม่ขายเพื่อน
 ทำในสิ่งที่ชอบ ชอบในสิ่งที่ทำ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: 02/27/11 22:56:29 »
เสียดาย ไม่ได้เจอน้า  ผมวุ่น ๆอยู่ที่บ้าน บ่ายเข้าไปเห็นว่าน้ากลับไปแล้ว    สายสัญญาณคุณภาพดี ให้รายละเอียดที่ดีขึ้นครับ ดีใจที่น้าชอบ ตอนนี้ burn สาย burn อุปกรณ์ยาวๆ แล้วกลับมาเก็บจูนอีกที รับรอง สุดๆ

ดีใจที่ได้ชุดเครื่องเสียง โดนใจครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: 02/27/11 23:11:03 »
ยินดีด้วยครับ เหมือนได้เครื่องเสียงชุดใหม่กลับบ้านอะจิ  :D

Prach

• ซี5
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: 02/27/11 23:40:27 »
วันเสาร์ที่น้า apiwat มาผมไปทำธุระกับที่บ้าน เสียดายจัง
ดูท่า น้าจะขับรถกลับบ้านเที่ยวนี้มีความสุขมากแน่ๆ
เดี๋ยว burn เต็มที่แล้วมาจูนเก็บตามที่น้ากมลว่า
รับรอง...... :-\

apiwat

• ซี5
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: 02/28/11 08:36:44 »
ยินดีด้วยครับ เหมือนได้เครื่องเสียงชุดใหม่กลับบ้านอะจิ  :D

แตกต่างจากรอบแรก อย่างจัดเจนครับ