ผู้เขียน หัวข้อ: อยากจะอัพระบบ ครับ  (อ่าน 9517 ครั้ง)

anawat

• ซี1
  • *
อยากจะอัพระบบ ครับ
« เมื่อ: 03/07/11 12:27:56 »
crv g3 frontเดิม+หน้าhsk165 หลังhcx165.3
 อยากจะเพิ่ม xxk v2+id10 ไม่ทราบว่าราคาพร้อมติดตั้ง+ตู้ซับ เท่าไหร่?ใช้เวลากี่วันครับ ???-ขอบคุณล่วงหน้าครับ

tong

• ซี5
Re: อยากจะอัพระบบ ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03/07/11 13:17:33 »
เตรียมไว้ซะ 30,000 บาท น่าจะมีทอนครับ (แต่ถ้าเจอน้ากมลอาจไม่พอครับ  :-\ )

ส่วนระยะเวลาติดตั้งถ้าไม่รีบก็ทิ้งรถไว้ 1 คืนครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03/07/11 13:21:15 »
 ???  มาลงที่ตูได้ไงเนี่ย. เอ่อ ลองดูเรื่องสายสัญญาณ หน่อยก็ได้ครับเสียงดีขึ้นผิดหูผิดตาแน่นอน หรือไม่ก็สายไฟระบบไฟครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

anawat

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03/07/11 13:26:34 »
ขอบคุณครับ k.tong ถามต่ออีกนิด ถ้า front เดิมต่อตรงเข้า amp ได้เลยไหมครับ +ค่าทำเสา A แรงไหม?

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03/07/11 13:36:55 »
ขอบคุณครับ k.tong ถามต่ออีกนิด ถ้า front เดิมต่อตรงเข้า amp ได้เลยไหมครับ +ค่าทำเสา A แรงไหม?

อันนี้ผมไม่แน่ใจนะครับน้า ว่า front เดิมมี line out ออกมามั้ยแต่ถ้าไม่มี เปลี่ยนจาก ARC XXK เป็น ARC FD ก็ได้ครับ

เพราะ ARC FD สามารถรับสัญญาณ High level ได้เลย(ต่อจากสายลำโพงเดิมเข้าแอมป์) ส่วนเรื่องคุณภาพไม่ต้องกังวลครับ

ARC FD กับ ARC XXK เป็นแอมป์ในเกรดเดียวกัน แต่ต่างกันที่แนวเสียงเล็กน้อย (XXK เสียงข้นกว่านิด, FD เสียงโปร่งกว่าหน่อย)

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03/07/11 13:42:29 »
ส่วนเรื่องเสา A ราคาไม่แรงหรอกครับน้า คุ้มกับเงินที่จ่ายไปแน่นอน ลองสอบถามเฮียดูครับ

ลองแวะมาฟังก่อนก็ได้ครับ เพื่อนๆยินดีต้อนรับ

anawat

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03/07/11 13:47:39 »
 ขอบคุณน้า ทั้ง 2 ครับ..คงจะเข้าร้านเสาร์นี้แหละครับ (หวังว่าราคาคงไม่แรงอย่างที่คิด)

anawat

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03/14/11 11:37:52 »
มารายงานตัวคับ หลังจากเข้าไปที่ร้านเมื่อวันเสาร์ ที่ผ่านมา ได้อัพระบบตามที่ได้ตั้งใจไว้ เพิ่ม amp arc xxk v2+sub id10 " ขอขอบคุณ เฮียนพ+ทีมงาน qc ครับ"ผมพอใจกับเสียงและงานทีออกมาดีเกินที่คาด  :D ฟังไปซักระยะจะเข้าไปหา เฮียนพ อีกรอบรบกวนจูนให้หน่อย ถ้ามีโอกาสอยากจะฟังรถของเพื่อนๆบ้าง เพื่อเป็นแนวทาง ขอขอบคุณล่วงหน้าครับ(มือใหม่) :-[

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03/14/11 11:45:14 »
ยินดีด้วยครับ  :-[  วันเสาร์ผมก็เข้าร้านแต่ค่ำแล้วเลยไม่เจอกัน

??? แล้วได้ขึ้นเสา เอ ป่าวครับ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03/14/11 11:52:22 »
ลองแวะมาครับ อังคาร หรือ พฤหัสบดีเย็นๆ จะอยู่กันเยอะครับ วันศุกร์แล้วแต่ แต่เสาร์ อาทิตย์ ส่วนใหญ่ก็มีเข้ามานั่งเล่น นัดกันไปกินโน่นนี่ พอสมควรครับ

ยินดีกับเครื่องเสียงชุดใหม่ และยินดีต้อนรับสู่ QC Society ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

anawat

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03/14/11 12:04:53 »
เสา A ไม่ได้ขึ้นครับ เสียดายไม่อยากเปลี่ยนแปลงรถมาก(แต่ใจมันอยาก) คงฟังคู่หน้าตัวนี้ไปก่อน ถ้าเปลี่ยนกลางแหลม เมื่อไหร่ คงพร้อมขึ้นเสา A ครับ แต่ยังหาแนวเสียงลำโพงตัวอื่นๆไม่ได้ หาโอกาสเข้าร้านก้อ ยาก แต่ถ้ามีโอกาสเข้าไปทั้งที คงต้องมีการเปลี่ยนแปลง อิอิ (อยาก up up ให้แจ่ม)

น้าหนึ่ง

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03/14/11 12:08:47 »
 :-\

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 03/14/11 12:23:51 »
เสา A ไม่ได้ขึ้นครับ เสียดายไม่อยากเปลี่ยนแปลงรถมาก(แต่ใจมันอยาก) คงฟังคู่หน้าตัวนี้ไปก่อน ถ้าเปลี่ยนกลางแหลม เมื่อไหร่ คงพร้อมขึ้นเสา A ครับ แต่ยังหาแนวเสียงลำโพงตัวอื่นๆไม่ได้ หาโอกาสเข้าร้านก้อ ยาก แต่ถ้ามีโอกาสเข้าไปทั้งที คงต้องมีการเปลี่ยนแปลง อิอิ (อยาก up up ให้แจ่ม)
คอยๆup ครับน้ารับรองจะมีความสุขกับการฟังเพลงจนไม่อยากลงรถ

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 03/14/11 14:00:42 »
ฟังเพลงแนวไหน บ้างครับ มันๆ  หรือหวานๆครับ

บอกมาสักสองสามวงครับ

anawat

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 03/14/11 14:47:38 »
แนว เบิร์ด bg คับ (ไม่ค่อยชอบ dance rock hiphop แก่เลี้ยว)