ผู้เขียน หัวข้อ: จูนเสียงหลัง..เบิร์น  (อ่าน 12518 ครั้ง)

CarTooN

• ซี5
  • คันเป็นอาชีพ
Re: จูนเสียงหลัง..เบิร์น
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: 07/24/11 12:25:12 »
ผมนำแต่สิ่งดีๆให้กับเพื่อนพ้อง น้องพี่ อิอิ
เชื่อน้าตงเสียงดีทุกราย  :D
NAVARA 4x2 KING CAB
กระบะ SQ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: 07/24/11 14:29:32 »
ผมนำแต่สิ่งดีๆให้กับเพื่อนพ้อง น้องพี่ อิอิ
เชื่อน้าตงเสียงดีทุกราย  :D
ไม่ขนาดนั้นครับน้า

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: 07/24/11 17:12:33 »
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ของถูกใจ โชคดีที่น้า ART เจอน้าตงที่ auto bacs เสียงเลยดีได้ขนาดนี้ ;D

ปกติก็เจอน้าตงที่ร้านอยู่แล้ว แต่วันนั้นพิเศษพอดีที่น้าตงเอารถไปทำเลยได้เจอกันและนั่งคุยกันเรื่องระบบ  อยากกจะ Up
ให้ถูกแนวที่ต้องการ และน้าตงมีความรู้ ประสบการณ์ฟังเพลง และการฟังดนตรี ซึ่งเป็นสิ่งที่สำคัญมาก
ที่จะช่วยให้เราสามารถ up หรือเลือกได้ถูกทางตามแนวที่เราต้องการและคุ้มค่าที่สุด ปกติผมชอบฟังแนว
Audiophile แบบมีจังหวะเช่น Bossa ซึ่งระบบชุดนี้เมื่อรวมทุกอย่างทั้งอุปกรณ์ สาย และอื่นๆ รวมเข้าไว้ด้วยกัน
ประกอบกับการจูนเสียงของทางร้านทั้งก่อนและหลังเบิร์น ที่เฮียเป็นผู้ควบคุมและการ Comment ของน้าๆ(ระดับอาจารย์)
ที่ขึ้นไปฟังในรถ ซึ่งผลที่ได้ไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ

ซึ่งนอกเหนือจากนี้ ทางน้าๆ ยังแนะนำเพลง แนะนำแผ่นให้ลองฟัง เพราะเป็นโอกาสดีก่อนที่
เราจะเลือกซื้อแผ่นเพลงแต่ละแผ่นที่มีราคาแพง ให้ได้ฟังก่อนตัดสินใจ :-[ :-[

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/24/11 17:18:19 โดย ART@QC »
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: 07/24/11 22:10:34 »
เชื่อน้าตงเสียงดีทุกราย  :D
ถูกต้องน่ะครับ กูรูทางด้านนี้เลย  ให้คำเเนะนำได้ดีมาก เจ็บตัวอย่างมั่นใจ :D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 07/25/11 00:49:52 โดย O.V. »

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: 07/24/11 22:34:07 »
ยินดีด้วยนะครับ ที่ได้ของถูกใจ โชคดีที่น้า ART เจอน้าตงที่ auto bacs เสียงเลยดีได้ขนาดนี้ ;D

ปกติก็เจอน้าตงที่ร้านอยู่แล้ว แต่วันนั้นพิเศษพอดีที่น้าตงเอารถไปทำเลยได้เจอกันและนั่งคุยกันเรื่องระบบ  อยากกจะ Up
ให้ถูกแนวที่ต้องการ และน้าตงมีความรู้ ประสบการณ์ฟังเพลง และการฟังดนตรี ซึ่งเป็นสิ่งที่สำคัญมาก
ที่จะช่วยให้เราสามารถ up หรือเลือกได้ถูกทางตามแนวที่เราต้องการและคุ้มค่าที่สุด ปกติผมชอบฟังแนว
Audiophile แบบมีจังหวะเช่น Bossa ซึ่งระบบชุดนี้เมื่อรวมทุกอย่างทั้งอุปกรณ์ สาย และอื่นๆ รวมเข้าไว้ด้วยกัน
ประกอบกับการจูนเสียงของทางร้านทั้งก่อนและหลังเบิร์น ที่เฮียเป็นผู้ควบคุมและการ Comment ของน้าๆ(ระดับอาจารย์)
ที่ขึ้นไปฟังในรถ ซึ่งผลที่ได้ไม่ผิดหวังจริงๆ ครับ

ซึ่งนอกเหนือจากนี้ ทางน้าๆ ยังแนะนำเพลง แนะนำแผ่นให้ลองฟัง เพราะเป็นโอกาสดีก่อนที่
เราจะเลือกซื้อแผ่นเพลงแต่ละแผ่นที่มีราคาแพง ให้ได้ฟังก่อนตัดสินใจ :-[ :-[

ความรู้เรื่องดนตรีและเพลงของผมถือว่าน้อยมากครับเมื่อเทียบกับน้าๆหลายๆคน ไม่ว่าจะน้าเอ๊ะ หมอแท๊ต

รวมถึงน้ากมลที่คอยแนะนำแผ่นดีๆอยู่เสมอ  :D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: 07/25/11 00:22:42 »
"Tong"ShiBa นำสิ่งที่ดีสู่ชีวิต

อืม จริงครับ confirm  ;D ;D ;D
รถผม เพราะแล้ว

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: 07/25/11 15:46:59 »
เมื่อวานก็จูนมาเหมือนกัน น้าเอฟังบอกรอบนี้รถน้าตงเปลี่ยนไป ครบเครื่อง  :-[

??? แต่ทำไมวันนี้ฟังมันแปลกๆ อะ  :(

น้าหนึ่ง

• ซี5
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: 07/25/11 17:09:34 »
เมื่อวานก็จูนมาเหมือนกัน น้าเอฟังบอกรอบนี้รถน้าตงเปลี่ยนไป ครบเครื่อง  :-[

??? แต่ทำไมวันนี้ฟังมันแปลกๆ อะ  :(

:D เสร็จ เรา ละ งานนี้ ว่างแผนไว้ได้เป็นขั้นตอน ไม่พอใจ ขายรถ แน่ๆๆ  ;D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: 07/25/11 20:00:35 »

:D เสร็จ เรา ละ งานนี้ ว่างแผนไว้ได้เป็นขั้นตอน ไม่พอใจ ขายรถ แน่ๆๆ  ;D

น้าตงยังมี LEXUS อีกคันครับ.. :-\
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

น้าหนึ่ง

• ซี5
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: 07/25/11 20:46:56 »

น้าตงยังมี LEXUS อีกคันครับ.. :-\

;D ถูกต้อง ครับ ;D

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: 07/26/11 15:12:01 »
เอากันเข้าไป  :'( เด๋วผมก็ซื้อมาทำเลยนิ (ล้อเล่นนะคร๊าบ)  :-\

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: 07/26/11 16:49:27 »
เอากันเข้าไป  :'( เด๋วผมก็ซื้อมาทำเลยนิ (ล้อเล่นนะคร๊าบ)  :-\
น้าตงไม่ต้องล้อเล่นครับซื้อมาเลยครับแล้วใส่เครื่องเสียงเพิ่มใหม่เสร็จแล้วผมขอฟังครับ55555

somboonc11

• ซี5
  • น้าๆจะรีบไปไหนเหรอ
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: 07/26/11 17:59:34 »
น้าตงแรงดีจริงๆอัพเครื่องเสียงไม่พอ จะหันมาอัพรถแล้ว ;D

Ultimato

• ซี5
  • แฟนพันธุ์แท้ Morel & Mosconi Class A
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: 07/26/11 19:25:23 »
ขอจูนเสียงหลังเบิร์นบ้างครับ เด๋วเสียงดีไม่ทันเพือน  วันอาทิตย์นี้เฮียจะว่างไหมครับ  :-[

ปล. ไม่รู้ FSA ซ่อมเสร็จยังครับ

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: 07/26/11 20:36:22 »
ขอจูนเสียงหลังเบิร์นบ้างครับ เด๋วเสียงดีไม่ทันเพือน  วันอาทิตย์นี้เฮียจะว่างไหมครับ  :-[

ปล. ไม่รู้ FSA ซ่อมเสร็จยังครับ
ซ่อมเสร็จนานแล้ว เก็บอย่างดีจนลืมไปแล้วว่าเก็บอยู่ที่ไหน  ;D

ปล จิงๆจะมาเอาหนัง HD อะจิ