ผู้เขียน หัวข้อ: สายสำโพงจากแอมไปซับใช้อะไรดีครับ  (อ่าน 9261 ครั้ง)

Ammeria

• ซี5
คือว่าต้อนนี้ใช้สายลำโพงไปซับเป็นของเดิมอยู่ว่าจะเข้าไปเร็วๆนี้ว่าจะไปเปลียนยังไงรบกวนน้าๆแนะนำด้วยครับ

ปล.มันจะแปลกไม่ถ้าสายกลางแหลมกับสายซับใช้คนละยี่ห้อกัน ???

tong

• ซี5
Re: สายสำโพงจากแอมไปซับใช้อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 11/25/11 15:02:55 »
คือว่าต้อนนี้ใช้สายลำโพงไปซับเป็นของเดิมอยู่ว่าจะเข้าไปเร็วๆนี้ว่าจะไปเปลียนยังไงรบกวนน้าๆแนะนำด้วยครับ

ปล.มันจะแปลกไม่ถ้าสายกลางแหลมกับสายซับใช้คนละยี่ห้อกัน ???

ตอนนี้มีอยู่หลายตัวครับ

monster  >  ได้แรงปะทะดี เบสลูกใหญ่แต่แบน

PSI # 12 >  เบสชัดๆ คมๆ ลูกเล็กลงหน่อย แรงปะทะลดลงนิด

tchernov(สีขาว)  >  เบสสวยลูกกลมๆ(เห็นทรงดี) ลูกไม่ใหญ่แต่คุณภาพดี

tchernov(สีม่วง)  >  ลักษณะเหมือน tchernov(สีขาว) แต่คุณภาพทุกอย่างดีขึ้น และได้เบสลึกที่ดีมาก (อันนี้ฟังรถผมได้)

ส่วนเรืองสายกลางแหลมกับสายซับคนละยี่ห้อไม่มีปัญหาครับ เพื่อนๆส่วนใหญ่ก็ใช้คนละยี่ห้อเหมือนกัน

ปล. เปลี่ยนสายรอบที่แล้วไปเป็นไงบ้างครับ  ??? รู้สึกยังไม่ได้จูนเลยนะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/25/11 15:09:10 โดย tong »

Ammeria

• ซี5
Re: สายสำโพงจากแอมไปซับใช้อะไรดีครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 11/25/11 15:15:45 »
ต้อนนี้มันฟุ้งไปหมดไม่รู้ว่าอะไรอยู่ตรงใหนแล้วนักร้องนี้แทบจะไปร้องบนหลังคา :( (รอวันเข้าไปให้เฮียจูนให้อยู่ครับ)

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 11/25/11 15:22:48 »
ต้อนนี้มันฟุ้งไปหมดไม่รู้ว่าอะไรอยู่ตรงใหนแล้วนักร้องนี้แทบจะไปร้องบนหลังคา :( (รอวันเข้าไปให้เฮียจูนให้อยู่ครับ)

เสาร์ อาทิตย์ นี้ถ้าว่างเข้ามาสิครับ เพื่อนๆน่าจะเข้ากันเยอะเด๋วช่วยๆกันฟัง

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 11/25/11 16:39:13 »

เสาร์ อาทิตย์ นี้ถ้าว่างเข้ามาสิครับ เพื่อนๆน่าจะเข้ากันเยอะเด๋วช่วยๆกันฟัง

ระวังนะ พอน้าตงช่วยฟังเสร็จ น้าตงก็จะมีข้อมูลช่วยยุต่อ น่ากลัวอะ  ;D

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 11/25/11 21:51:33 »

ระวังนะ พอน้าตงช่วยฟังเสร็จ น้าตงก็จะมีข้อมูลช่วยยุต่อ น่ากลัวอะ  ;D

น้าตงพอฟังเสร็จก็ป้ายต่อเลย  ;D

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 11/25/11 22:55:18 »

ตอนนี้มีอยู่หลายตัวครับ

monster  >  ได้แรงปะทะดี เบสลูกใหญ่แต่แบน

PSI # 12 >  เบสชัดๆ คมๆ ลูกเล็กลงหน่อย แรงปะทะลดลงนิด

tchernov(สีขาว)  >  เบสสวยลูกกลมๆ(เห็นทรงดี) ลูกไม่ใหญ่แต่คุณภาพดี

tchernov(สีม่วง)  >  ลักษณะเหมือน tchernov(สีขาว) แต่คุณภาพทุกอย่างดีขึ้น และได้เบสลึกที่ดีมาก (อันนี้ฟังรถผมได้)

ส่วนเรืองสายกลางแหลมกับสายซับคนละยี่ห้อไม่มีปัญหาครับ เพื่อนๆส่วนใหญ่ก็ใช้คนละยี่ห้อเหมือนกัน

ปล. เปลี่ยนสายรอบที่แล้วไปเป็นไงบ้างครับ  ??? รู้สึกยังไม่ได้จูนเลยนะ

เดี๋ยวนี้ tchernov มีหลายสีเนอะ น่ากลัวจิงๆ  ;D ;D ;D
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/25/11 22:55:48 โดย minny »
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 11/26/11 00:32:29 »
รอมิน มาลงสีม่วงอยู่ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 11/26/11 08:46:31 »
ผมเชียร์สายสีม่วงครับทีเดียวจบของเค้าดีจริงครับมายืนยันอีกเสียง :D

Ammeria

• ซี5
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 11/26/11 16:35:52 »
กำลังชั่งใจอยู่ระหว่างสายสัญญานกับสายซับครับ  ??? ควนทำอันใหนก่อนดี

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 11/27/11 11:10:30 »
น้ารบกวนบอก งบประมาณ คร่าวๆ ที่วางแผนไว้หน่อยได้ไหมครับ จะได้แนะนำ สายรุ่นที่ราคาเหมาะสมให้

ถ้าเป็นผม ผมจะ up สายสัญญาณกลางแหลมก่อนครับ  สายที่ QC ติดให้พร้อมการติดตั้งครั้งแรกสำหรับ sub นั้น นับว่าคุณภาพดีกว่าอีกหลายๆที่นะครับ 
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

nokair

• ซี5
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 11/27/11 20:43:53 »
น้ารบกวนบอก งบประมาณ คร่าวๆ ที่วางแผนไว้หน่อยได้ไหมครับ จะได้แนะนำ สายรุ่นที่ราคาเหมาะสมให้

ถ้าเป็นผม ผมจะ up สายสัญญาณกลางแหลมก่อนครับ  สายที่ QC ติดให้พร้อมการติดตั้งครั้งแรกสำหรับ sub นั้น นับว่าคุณภาพดีกว่าอีกหลายๆที่นะครับ 
:D

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: 11/28/11 10:28:51 »
รอมิน มาลงสีม่วงอยู่ครับ

100,000 like

tong

• ซี5
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: 11/28/11 10:36:01 »

เห็นด้วยครับ อัพสายสัญญาณก่อน เอาต้นทางให้ดีก่อน  ??? แล้วสายไฟเข้าแอมป์น้าใช้อะไรอะ

ถ้าผมจำระบบน้าไม่ผิด น้าใช้ ARC XXK ขับทั้งระบบงั้นจัดสาย Tchernov สีเทาไปเลย(ใช้กันยาวๆ)

ราคาตอนนี้เฮียทำโปรโมชั่นอยู่ลดแล้วอยู่ประมาณ 8,000 บาท ผมว่าคุ้มมากๆนะสายตัวนี้กับค่าตัวระดับนี้

zeed2000

• ซี5
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: 11/28/11 10:47:22 »
น้าตงคับ สายลำโพงพวกนี้มันเบอร์อะไรบ้างอ่ะครับ

monster  >  ได้แรงปะทะดี เบสลูกใหญ่แต่แบน

PSI # 12 >  เบสชัดๆ คมๆ ลูกเล็กลงหน่อย แรงปะทะลดลงนิด

tchernov(สีขาว)  >  เบสสวยลูกกลมๆ(เห็นทรงดี) ลูกไม่ใหญ่แต่คุณภาพดี

tchernov(สีม่วง)  >  ลักษณะเหมือน tchernov(สีขาว) แต่คุณภาพทุกอย่างดีขึ้น และได้เบสลึกที่ดีมาก
เบื่อ คัน เบื่อ คัน เบื่อ คัน ทำไรกะรถต่อดีฟะ