ผู้เขียน หัวข้อ: สอบถามการติดตั้ง ซับใหม่ครับ  (อ่าน 6196 ครั้ง)

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
รบกวนสอบถามครับ ถ้าผมเปลี่ยนใส่ซับไปใช้ G5 จะต้องเปลี่ยนตู้ใหม่และวางแบบในรูป
หรือเปล่าครับ   ???
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/15/12 22:16:36 โดย ART@QC »
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

tong

• ซี5
Re: สอบถามการติดตั้ง ซับใหม่ครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: 03/14/12 12:33:52 »
แบบเดิมได้เลยครับ

ปล. ที่อยู่ข้างๆซับ ที่ QC ไม่มีนะเวอร์ชั่นนี้  :'(

Shoke_Up

• ซี5
  • ไปให้สุด แล้วหยุดที่พอ
Re: สอบถามการติดตั้ง ซับใหม่ครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: 03/14/12 13:14:46 »
จะวางในรูปแบบเดิมก้อได้ครับแต่คงต้องตีตู้ใหม่เพราะรูปทรง G5 นั้นยาวกว่าซับ 10 นิ้วด้วยกันทั่วไป

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: 03/14/12 23:16:39 »
เอาแบบจริงจัง ผมว่ารูปนี้ไม่สวยเลยอะนะ แต่ถ้าตู้ซับจริงๆ ที่นี่เนียนอยู่แล้ว
QC Society MicroPrecision S7

Shoke_Up

• ซี5
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: 03/15/12 12:54:28 »
เอาแบบจริงจัง ผมว่ารูปนี้ไม่สวยเลยอะนะ แต่ถ้าตู้ซับจริงๆ ที่นี่เนียนอยู่แล้ว
น้าเอ๊ะครับถ้าหมายถึงที่อยู่หลังรถที่ไม่ใช่ซับ ถ้าเดาไม่ผิดผมว่าน่าจะเป็นร้านชื่อดังตามเวปร้านหนึ่ง เห็นเขาถ่ายรูปโชว์เครื่องเสียงร้านเขาทีไรก้อต้องหนีไม่พ้นภาพแบบนี้ ผมเคยเข้าไปดูที่เวปร้านเขา(ถ้าผมเดาชื่อร้านไม่ผิดนะครับ) ผมเข้าไปทีแรกไปดูผมนึกว่าผมไม่ได้อยู่เวปร้านเครื่องเสียงอ่ะ

• ซี5
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: 03/15/12 15:04:13 »
เห็นด้วยน้าโช้ค ผมชอบรูปสาวๆนะ แต่แบบนี้ดูเสื่อมๆ ยิ่งถ้ารูปมาจากร้านด้วยเหมือนดูถูกตัวเองไงไม่รูเ

ART-art

• "เสียงดีวันนี้ เพราะ QC จัดให้"
  • ซี4
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: 03/16/12 04:57:45 »
โทษทีครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้หรือมีข้อมูล เพราะไม่ค่อยได้เข้า web อื่น

รูปแบบนี่ได้จากเพื่อนมา ไม่ได้มีเจตนาเอารูปร้านอื่นมาลง ขออนุญาตลบรูปละกันครับ :(

ผมทราบครับว่าร้านทำงานมีคุณภาพ เพราะผมก็เป็นสมาชิกที่นี่มาหลายปี

ที่ผ่านมาผมก็ทำกับ QC ไปหลักแสน++แล้วครับ
Toyota Fortuner
Pioneer 3150 with Mosconi FSA and Groundlink
Celestra 745
Celestra 2150
GM C line -3 way
Sub ID10
Cable Brax,PSI,Tchernov and Monster
Interconnect Harmotech, Monster

"สังคมดีๆ มีได้ทุกวัน"

Shoke_Up

• ซี5
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: 03/16/12 08:06:47 »
โทษทีครับ พอดีไม่ค่อยมีความรู้หรือมีข้อมูล เพราะไม่ค่อยได้เข้า web อื่น

รูปแบบนี่ได้จากเพื่อนมา ไม่ได้มีเจตนาเอารูปร้านอื่นมาลง ขออนุญาตลบรูปละกันครับ :(

ผมทราบครับว่าร้านทำงานมีคุณภาพ เพราะผมก็เป็นสมาชิกที่นี่มาหลายปี

ที่ผ่านมาผมก็ทำกับ QC ไปหลักแสน++แล้วครับ
พี่ ART@QC ครับ โดยส่วนตัวแล้วผมเชื่อและเข้าใจครับว่าที่พี่เอารูปมาลง ก้อเพื่อเอามาเทียบเคียงเป็นข้อมูลรูปแบบในการถามเรื่องการติดตั้งซับไม่ได้มีเจตนาอย่างอื่นถึงแม้จะว่าเป็นรูปจากร้านอื่นและก้อเคยมีเพื่อนสมาชิกเคยนำมาลงเพื่อเทียบถามเป็นข้อมูลเช่นกันครับ  แต่พอดีรูปที่นำมาลงมีรูปสิ่งหนึ่งที่ผมเห็น ที่เห็นประจำเวลาร้านเค้าถ่ายรูปเครื่องเสียงก้อเลยคุยกันกับน้าเอ๊ะ แต่ไม่ได้มีเจตนาที่จะพูดถึงในแง่ที่พี่ ART@QC นำรูปร้านอื่นมาลงครับ เพราะอย่างที่กล่าวข้างต้นเข้าใจครับว่าที่พี่เอารูปมาลงเพราะสาเหตุอะไร แต่ถ้ากระทู้ข้อความก่อนหน้านี้ที่ผมได้กล่าวไปทำให้พี่รู้สึกไม่ดี หรือไม่พอใจผมต้องขอโทษด้วยนะครับ แต่อยากให้พี่เข้าใจครับว่าเจตนาของผมกับน้าเอ๊ะไม่ได้หมายถึงการที่พี่นำรูปร้านอื่นมาลงครับ

• ซี5
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: 03/16/12 09:05:18 »
ไม่มีไรอะอาร์ท แต่มันถ่ายไม่สวยอะ ศิลปะกะอนาจารย์มันใกล้กันอิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 03/16/12 09:06:01 โดย Ae7 »

zoxzax00

• ซี1
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: 03/16/12 10:08:23 »
...มาไม่ทันภาพอ่ะคับ

น้าเอ้ะ งั้นผม ขอ "ศิลปาอนาจารย์" มาไว้ท้ายรถผมได้ไม๊คับ  :o :o (ออกแนวเวิ่นเว้อ 555+)

kamol

• ซี5
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: 03/16/12 10:33:30 »
น้องอาร์ตครับ อย่าคิดมากครับ เพียงแต่รูปที่เอามา มันมีหญิงสาว แต่งตัวไม่สุภาพนอนอยู่ด้านข้าง ดูแล้วไม่น่าไว้วางใจครับเฮียเลยเอาออก  :-[

อ้อตู้ที่น้องอาร์ตเห็นในรูปที่หามา เป็นตู้สำเร็จรูป   ตู้ที่น้องอาร์ตใช้อยู่ในรถ และกำลังจะตีใบใหม่ เป็นตู้สูตร Hand Made QC ดังเรื่องการตีตู้สูตรพวกนี้มายาวนาน
เวลาเฮียนพสั่งช่างตีตู้ เฮียจะดูคู่มือของ sub หรือลำโพงก่อน ว่าผู้ผลิตแนะนำมาอย่างไร  ถ้าเป็น sub หรือลำโพงทีเคยติดตั้งมาแล้ว ก็จะใส่ประสบการณ์ลงไปด้วย คือมีการปรับ ใส่เคล็ดลับประจำร้าน ว่าอันไหนที่เหมาะสมที่สุด และดูให้เหมาะกับพื้นที่ของรถ และความต้องการของเจ้าของรถครับ

ถ้าเคยดูช่างตีตู จะประกอบไม้ขึั้นที่ละชิ้น วัดเข้าขนาดและค่อยๆ build เพิ่มขึ้น ขัดให้เรียบ เล็งให้ได้องศา หุ้ม งานละเอียดเนี๊๊ยบ
น้องอาร์ตสบายใจได้ครับ

Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

Hokung

• ตกมาตราฐานร้าน
  • ซี5
  • ยังอีกไกล
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: 03/16/12 11:08:21 »
น้องอาร์ตครับ อย่าคิดมากครับ เพียงแต่รูปที่เอามา มันมีหญิงสาว แต่งตัวไม่สุภาพนอนอยู่ด้านข้าง ดูแล้วไม่น่าไว้วางใจครับเฮียเลยเอาออก  :-[

อ้อตู้ที่น้องอาร์ตเห็นในรูปที่หามา เป็นตู้สำเร็จรูป   ตู้ที่น้องอาร์ตใช้อยู่ในรถ และกำลังจะตีใบใหม่ เป็นตู้สูตร Hand Made QC ดังเรื่องการตีตู้สูตรพวกนี้มายาวนาน
เวลาเฮียนพสั่งช่างตีตู้ เฮียจะดูคู่มือของ sub หรือลำโพงก่อน ว่าผู้ผลิตแนะนำมาอย่างไร  ถ้าเป็น sub หรือลำโพงทีเคยติดตั้งมาแล้ว ก็จะใส่ประสบการณ์ลงไปด้วย คือมีการปรับ ใส่เคล็ดลับประจำร้าน ว่าอันไหนที่เหมาะสมที่สุด และดูให้เหมาะกับพื้นที่ของรถ และความต้องการของเจ้าของรถครับ

ถ้าเคยดูช่างตีตู จะประกอบไม้ขึั้นที่ละชิ้น วัดเข้าขนาดและค่อยๆ build เพิ่มขึ้น ขัดให้เรียบ เล็งให้ได้องศา หุ้ม งานละเอียดเนี๊๊ยบ
น้องอาร์ตสบายใจได้ครับ

เห็นช่างกอล์ฟ ตีตู้ให้รถแจ็สแฟนผม นี้นับถือใจเลยค่อยๆ ประกอบเป็นงานบิ๊วอินเข้ารูป เทพมาก
New jazz  New system:MLK mille + Ramm mozart + alpine 530bt