ผู้เขียน หัวข้อ: สิ้นสุดการรอคอยกับอภิมหาHi-Power (Head Unit) by พี่นพ QC  (อ่าน 18754 ครั้ง)

auu

• ซี1
  • *
ครับ ผมอู๋ครับ ไม่รู้ว่าจะเขียนอย่างไรดี? เขินๆ ครับ เป็นครั้งแรกที่ได้เขียนกระทู้ตัวเอง

ผมใช้ระบบ hi-power จาก P80 โดย ขับลำโพง Phass es6.5 + sub box Prism 80R
ทั้งหมดนี้ จะออกมาได้ดีก็ต้องขอยก ความดีให้พึ่นพ เจ้าสำนัก QC ของเรานี้เองครับเจ้านาย

เพราะถ้าไม่ได้พี่นพ จูนด้วยตนเอง ผมว่าเวที อารมณ์คนร้อง และการจำแนกของชิ้น ดนตรี ก็ออกมาไม่ดี ดี อย่างนี้
จูน ไป ผมก็ ฟัง ไป พี่นพ ก็ชี้ให้สังเกตุ ตลอดว่า เกิดอะไรขึ้นบ้าง รู้สึกเหมือนได้ อยู่ในห้องทดลองฟัง
หลังๆ เริ่มง่วง มากครับ เพราะด้วย บทเพลงผมเลยขอนอนก่อนที่ข้างหลัง
ถึงได้ขอพูดว่า เป็นอภิมหา อลังกาล HI-POWER (ในความรู้สึกของผมเองครับ)

ต้องขอขอบพระคุณผู้อยู่เบื้องหลังระบบนี้
พี่นพ  พี่กอลฟ์  พี่หนุ่ยphass พี่ศักดิ์ พี่ก๊อด น้องแฟรงค์ พี่ดนัย พี่มิน ต้องขอขอบคุณมา ณ ที่นี้ครับ.
รุปจะนำมาลงให้วันหน้าครับ รอแปบ ส่วน เรื่องเสียง รออ.นพ และพี่ๆที่ได้ฟัง มาตอบให้ครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/12/09 19:42:28 โดย qualityteam »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
คงจะนั่งปลื้มอยู่เป็นแน่ ยินดีด้วยที่ได้เครื่องเสียงที่ถูกใจครับ  ;D
รถผม เพราะแล้ว

kamol

• ซี5
ยินดีด้วยครับ เสียดายวันนี้ไปถึงที่นั่นเย็น เลยไม่ทันได้ฟัง
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
อ้าววว อย่างนี้ต้องมีฉลอง

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ฉลองๆๆเลยคับน้องอู๋  :o
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

ลุงขี้เมา

• ซี5
เป็น Tri Amp โดยใช้ Hi Power จาก P80RSii ที่ให้เสียงที่ดีเยี่ยมเลยครับ

มิติ เวที น้ำเสียง ได้ฟังแล้ว ไม่คิดเลยว่า จะเป็น Hi Power นะครับ

ยินดี ด้วยคนครับ ที่ได้ System ดีๆ ที่ลงตัวแบบนี้ครับ

System นี้ก็โดนใจผมมากอีกคันหนึ่งครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 11/13/09 20:00:34 โดย dnn »

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
เป็น Tri Amp โดยใช้ Hi Power จาก P80RSii ที่ให้เสียงที่ดีเยี่ยมเลยครับ

มิติ เวที น้ำเสียง ได้ฟังแล้ว ไม่คิดเลยว่า จะเป็น Hi Power นะครับ

ยินดี ด้วยคนครับ ที่ได้ System ดีๆ ที่ลงตัวแบบนี้ครับ

กับ System นี้ก็โดนใจผมมากอีกคนหนึ่งครับ

เป็นอีกทางเลือกสำหรับผู้ที่ต้องการจำกัดงบ แต่ไม่จำกัดคุณภาพเสียง ได้ยินน้ำเสียงเจ้าของรถโทรมาบอกแล้ว ดูท่าจะปลื้มน่าดู  ;D ;D

โจโจ้

• ซี5
เรียนคุณ auu

การจะติดตั้งให้ได้ระบบที่เยี่ยมยอดนั้น
ทุกระบบ ควรเสริม เสริม Leo Profile ลงไปในระบบด้วยครับ

เนื้อเสียงที่ได้ หวังว่าคงรู้กัน  :D ;D

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ยินดีกะ น้องอู๋ด้วย ป่านนี้ยิ้มแก้มปริไปแย้ววววว  :D

ส่วน leo profi น้ำเสียงที่ได้ จะเป็นแบบที่คุณมิน เคยบอกไว้ มันจะกรึ่ม ๆ 555  ;D
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

auu

• ซี1
  • *
ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ตอบกระทู้ให้ผมครับ
ผมคงต้องไปฉลอง leo profi กับพี่เป็นแน่แท้ แต่ผมไม่ดื่มน่ะครับ
ขออยู่ร่วมวงด้วยคนครับพี่ๆ
ตอนนี้นั่งฟังทุกวันครับ ยิ้มทุกวัน เปิดโชว์เพื่อนไปหลายคนทุกคนตกใจชอบมาก
วันนี้ได้รับความรู้สึกว่า แนวเสียงแหลมโปร่งกว่า ที่ตัวในห้องฟังและหลายระเอียดชัดกว่าครับ เสียงคนร้องอุ่นน้อยกว่าตัวในห้องฟัง
ที่รู้สึกอย่างนี้เพราะเมื่อวานตอนเย็นได้มีโอกาสลองฟังในห้องฟังอีกครั้งครับ
สรุปชอบมากครับ ลงตัวตามแบบไม่มีแอมป์ ถามอ.นพว่า มีแอมป์จะดีกว่ามากมั้ยครับ
อ.นพ ตอบว่า ดีกว่าแน่นอนครับ (กิเลสมาเยือนต้องข่มไว้)

รอพี่ดนัย เป็นหัวเรือจัดอยู่ครับ

ลุงขี้เมา

• ซี5
เสียดาย Steg หมดแล้ว .......

ถ้าตามความชอบส่วนตัว แนะนำ Arc 4050 ครับ กำลังดี Watt ไม่ต้องมากเหมือน 4150 ครับ
กำลังมากไป เดี๋ยวจะไปรบกวน Priam 80R ครับ

แต่ถ้าชอบแนว Phass ก็ Amp Phass เลยครับ 75.4 ก็ถือว่าเสียงดีทีเดียวครับ

ผมลืมถามคุณอู๋ไป ว่าใช้สายลำโพงอะไรอยู่ครับ เห็นเคยโพส ว่าโดนเจ้าสัตว์ประหลาดไปแล้วใช่ไหมครับ

ถ้าใช้สายจานดาวเทียมอยู่ก็ OK เลยครับ แต่ถ้ายัง สายลำโพง Phass เท่าที่ลองฟังดู ก็เป็นอีกตัวเลือกที่น่าสนใจครับ

ยังไงสุดท้าย ก่อนตัดสินใจ เข้าไปลองเล่นที่ ห้องลอง ก่อนก็ได้นะครับ เห็นมีของให้เลองครบเลยครับ

ความชอบแต่ละคนอาจจะไม่เหมือนกันครับ ขอให้ได้สิ่งที่ถูกใจนะครับ

ป.ลิง คุณอู๋ ก็เป็น Idol ของนักเล่นเครื่องเสียง ที่ดี คนหนึ่งเลยนะครับ  ;) ;) ;)

minny

• ซี5
  • ระบบเล็กๆ
"ถ้าใช้สายจานดาวเทียมอยู่ก็ OK เลยครับ"

ฮา ก๊าก.... สายจานดาวเทียม PSI

น้องไช้...\(^^)/...

• ซี5
  • -*-
ู^
^
^
อย่าหัวเราะจิ ตอนแรกผมก็เข้าใจแบบนั้นจริง ๆ นะ นึกว่าบริษัท PSI ที่ผลิตจานดาวเทียม เขาผลิตสายสัญญาณด้วยง่ะ  ???
คราวนี้ จะนิ่งจริง ๆ แระ เพราะโดนใจแระ. อย่ามายุผมอีกนะ.....ผมจะเก็บผัก ๆ ๆ ๆ ๆ

โจโจ้

• ซี5
ขอขอบพระคุณพี่ๆ ทุกท่านที่ตอบกระทู้ให้ผมครับ
ผมคงต้องไปฉลอง leo profi กับพี่เป็นแน่แท้ แต่ผมไม่ดื่มน่ะครับ
ขออยู่ร่วมวงด้วยคนครับพี่ๆ
ตอนนี้นั่งฟังทุกวันครับ ยิ้มทุกวัน เปิดโชว์เพื่อนไปหลายคนทุกคนตกใจชอบมาก
วันนี้ได้รับความรู้สึกว่า แนวเสียงแหลมโปร่งกว่า ที่ตัวในห้องฟังและหลายระเอียดชัดกว่าครับ เสียงคนร้องอุ่นน้อยกว่าตัวในห้องฟัง
ที่รู้สึกอย่างนี้เพราะเมื่อวานตอนเย็นได้มีโอกาสลองฟังในห้องฟังอีกครั้งครับ
สรุปชอบมากครับ ลงตัวตามแบบไม่มีแอมป์ ถามอ.นพว่า มีแอมป์จะดีกว่ามากมั้ยครับ
อ.นพ ตอบว่า ดีกว่าแน่นอนครับ (กิเลสมาเยือนต้องข่มไว้)

รอพี่ดนัย เป็นหัวเรือจัดอยู่ครับ

อย่างนี้ต้องลอกการบ้าน
เมื่อไหร่ดีน้า...

kamol

• ซี5
วันนี้ได้ลองฟัง สายลำโพงพาส กับ Rainbow ให้บุคลิกเสียง ที่ราบรื่น ฟังสบายๆ ไปอีกแบบ เฮียนพใช้คำว่า "สงบ" ขึ้น เพราะปกติ Rainbow กับ สายลำโพง psi ออกแนว สดใส
ก็ฟังดีทั้งสองอย่าง แล้วแต่ชอบครับ ต้องลองฟังเองถึงจะรู้

นายอู๋วันอาทิตย์ถ้าว่าง ไปดูงานแข่งขันด้วยกันครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.