ผู้เขียน หัวข้อ: สิ้นสุดการรอคอยกับอภิมหาHi-Power (Head Unit) by พี่นพ QC  (อ่าน 18755 ครั้ง)

ลุงขี้เมา

• ซี5
วันนี้ได้ลองฟัง สายลำโพงพาส กับ Rainbow ให้บุคลิกเสียง ที่ราบรื่น ฟังสบายๆ ไปอีกแบบ เฮียนพใช้คำว่า "สงบ" ขึ้น เพราะปกติ Rainbow กับ สายลำโพง psi ออกแนว สดใส
ก็ฟังดีทั้งสองอย่าง แล้วแต่ชอบครับ ต้องลองฟังเองถึงจะรู้

นายอู๋วันอาทิตย์ถ้าว่าง ไปดูงานแข่งขันด้วยกันครับ

นั่นๆ เพราะอย่างนี้ซิ "เฮียนพใช้คำว่า "สงบ" ขึ้น เพราะปกติ Rainbow กับ สายลำโพง psi ออกแนว สดใส"

คุณกมล เลยเอา " ความราบรื่น ฟังสบายๆ " ไปเติมความใสใช่ม้า

kamol

• ซี5
ถูกต้องแล้วครับ น้าดนัย  :D
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

auu

• ซี1
  • *
สงบสยบความเคลื่อนไหว
แล้วพี่กมล ได้ใช้สายแบบใด กับ ลำโพงใดบ้างครับ

kamol

• ซี5
สายไฟ ใช้ Monster เหมือนของอู๋ครับ

สายสัญญาณ และสายลำโพง ด้านหน้าใช้ PSI

สายสัญญาณ และ สายลำโพง Sub Woofer ใช้ของ Monster ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.

โจโจ้

• ซี5
สายไฟ ใช้ Monster เหมือนของอู๋ครับ

สายสัญญาณ และสายลำโพง ด้านหน้าใช้ PSI

สายสัญญาณ และ สายลำโพง Sub Woofer ใช้ของ Monster ครับ

โอ้ Hybrid จริงๆ ครับคุณกมล
ตอนเลือกสายนั่น ฟังทุกตัวเลยหรือเปล่า

เดี๋ยวตอนไปติด จะได้ไปถาม ว่าตัวไหนเป็นยังไง   :D

kamol

• ซี5
ผมฟัง PSI อยู่นาน ก่อนตัดสินใจติดครั้งแรกครับ ทำ A B C test (อิอิ เทียบอยู่หลายเส้นในห้องลอง)  จริง ๆ ก็ test โดย อ.นพพร ล่ะครับ เพราะสายสัญญาณนี่ ต้องเตรียมงบเอาเรื่องอยู่เหมือนกัน

สายสัญญาณ​ และลำโพง sub ยอมรับว่าไม่ได้ฟังครับ แต่ผมค่อนค้างเชื่อมือ Monster สำหรับความถี่ต่ำครับ เฮียนพแนะนำมาด้วยครับ เลยไม่ได้ Test

ไว้เซ็ทเสียงลงตัวแล้ว มาฟังได้ครับ ถ้าเฮียนพว่างอาทิตย์นี้ อาจจะเสร็จครับ เสาร์ อาทิตย์ไปไหนหรือปล่าวครับ

IamNU

• ซี5
ผมก็อยากได้สายสัญญาณPSI เหมือนกันครับเพียงแต่ว่าของผมถ้าเป็นสายตัวนี้ใช้งบประมาณเกือบๆ4หมื่น(เฉพาะสายสัญญาณ) ;D ;D ;D
พบแล้วกับสิ่งที่ค้นหา รอเวลาให้ลงตัว

NeS

• ซี5
    • www.yamstory.com
ผมก็อยากได้สายสัญญาณPSI เหมือนกันครับเพียงแต่ว่าของผมถ้าเป็นสายตัวนี้ใช้งบประมาณเกือบๆ4หมื่น(เฉพาะสายสัญญาณ) ;D ;D ;D

คุ้มครับ..(ยุๆๆ)

;) ;) ;)
เสียงกลางคือเสน่ห์ เสียงแหลมคือสีสัน เสียงทุ้มคือความมันส์ รวมกันฉันชอบเธอ..

kamol

• ซี5
สี่หมื่นเองน้า ถูกกว่ากล้องน้าเยอะเลย ได้ฟังทุกวัน คุ้มนะ  :D

pianokid

• ซี2
  • **
จะติดต่อน้า auu ยังไงดีครับ สนใจจะทำระบบแบบน้า auu มาก

kamol

• ซี5
จะติดต่อน้า auu ยังไงดีครับ สนใจจะทำระบบแบบน้า auu มาก

ไม่เห็นอู๋เข้ามาตอบบอร์ดนานแล้ว
ติดต่อ QC สิครับ เฮียนพเป็นคน  set เสียงอยู่แล้ว

ผมจัดให้เลยละกันครับ P80 + German Maestro A Class , สายลำโพง Tchernov (เลือกรุ่นตามงบ)

kamol

• ซี5
กำลังนึกถึง เพื่อนๆ น้องๆ เก่าๆ สมัยร้านปิ่นเกล้า วันนี้จู่ๆ น้องอู๋ก็ทักมาทาง Line ดีใจมากๆ  คุยกันพักใหญ่เดี๋ยวไว้ว่างๆ อู๋จะแวะเข้ามา 27 นี้มีงาน Arc ว่างๆ แวะมาครับอู๋ ดีใจจริงๆได้คุยกันอีก  :D

tong

• ซี5
 ??? เหมือนว่าผมจะไม่รู้จัก โชคดีของน้องเค้า  ;D

B11

• ซี5
??? เหมือนว่าผมจะไม่รู้จัก โชคดีของน้องเค้า  ;D

งั้นแปลว่าผมโชคร้ายดิ
THE HUNG

น้าหนึ่ง

• ซี5
กำลังนึกถึง เพื่อนๆ น้องๆ เก่าๆ สมัยร้านปิ่นเกล้า วันนี้จู่ๆ น้องอู๋ก็ทักมาทาง Line ดีใจมากๆ  คุยกันพักใหญ่เดี๋ยวไว้ว่างๆ อู๋จะแวะเข้ามา 27 นี้มีงาน Arc ว่างๆ แวะมาครับอู๋ ดีใจจริงๆได้คุยกันอีก  :D
  สวัสดีครับ พบกันในงานนะครับ

Yesterday

Hybrid Ovation ll (new) : Exceptional sound with easy installation

Today

Elate Limited Edition : Delivering the definitive sound experience