ผู้เขียน หัวข้อ: ขอคำแนะนำหน่อยครับแอมป์ arc หลอด100.4t กับ dls ra40 จะเลือกตัวไหนดีคับ  (อ่าน 14844 ครั้ง)

Aomsin

• ซี1
  • *
คือว่าได้ทำการติดเครื่องเล่น. pioneer 2din 8450btและ ลำโพงdls r6a แยกชิ้นทั้งหน้า-หลังเลยคับ แต่ยังไม่ได้ทำการเพิ่มแอมป์

เลยอยากจะขอคำปรึกษาคับ ที่เล็งไว้ก็เป็น arcหลอด100.4t กับ dlsra40ตัดสินใจไม่ถูกเพราะไม่เคยได้ลองฟังเลยคับ หรือท่านใดมีตัวไหนที่อยากแนะนำก็บอกได้เลยนะคับของบใกล้เคียงกันนะคับ

ส่วนสไตล์การฟัง ชอบหวานๆ  แหลมไม่กัดหูฟังสบายๆไม่ชอบจัดๆ เบสนุ่มลึกอ่ะคับ

สุดท้ายนี้ขอคำชี้แนะจากอาจารย์ทั้งหลายด้วยนะคับ. ขอบคุณมากครับ :-[ :-[

tong

• ซี5
ยินต้อนรับครับ ที่นี่ไม่มีอาจารย์ ไม่มีเซียน ไม่มีเทพ มีแต่กลุ่มคนที่รักเครื่องเสียงและกำลังเรียนรู้ไปเรื่อยๆครับ

ส่วนเรื่องแอมป์ที่จะมาจับกับลำโพง dls r6a. ผมว่าจับกับ arc น่าจะลงตัวกว่าครับ

ถ้างบถึงจัด arc SE ไปเลยครับใช้กันยาวๆ อนาคตอยากขยับระบบแอมป์ก็สามารถไปต่อได้

Aomsin

• ซี1
  • *
ยินต้อนรับครับ ที่นี่ไม่มีอาจารย์ ไม่มีเซียน ไม่มีเทพ มีแต่กลุ่มคนที่รักเครื่องเสียงและกำลังเรียนรู้ไปเรื่อยๆครับ

ส่วนเรื่องแอมป์ที่จะมาจับกับลำโพง dls r6a. ผมว่าจับกับ arc น่าจะลงตัวกว่าครับ

ถ้างบถึงจัด arc SE ไปเลยครับใช้กันยาวๆ อนาคตอยากขยับระบบแอมป์ก็สามารถไปต่อได้

ขอบคุณมากครับน้า ว่าแต่แอมป์ arc se ที่ว่าเนี่ยมันราคาเท่าไหร่เหรอคับ

qualityteam

• Administrator
  • ซี5
Arc 1004t  ราคาอยู่ที่ 16500. บาทแต่จริงๆที่ร้านมีเพาเวอร์ให้เลือกอีกหลายรุ่นลองเข้ามาทดลองฟังดูก่อนได้ครับ
Quality  คือ สิ่งที่ไม่ได้เกิดจากดวามบังเอิญ แต่เกิดขึ้นได้จากความพยายาม

O.V.

• perfect sound has never been so easy
  • ซี5
มาเชียร์เเอม celestra italy ก้อน่าสน เสียงเเจ่ม อปกร่วม เครื่องเครา ราคาใช้ได้เลย งบเยอะ arc se :D

http://www.stp-inter.com/index.php?ProductID=Product-100625091269842
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: 06/20/12 01:54:28 โดย O.V. »

tong

• ซี5
มาเชียร์เเอม celestra italy ก้อน่าสน เสียงเเจ่ม อปกร่วม เครื่องเครา ราคาใช้ได้เลย งบเยอะ arc se :D

http://www.stp-inter.com/index.php?ProductID=Product-100625091269842
L:

Aomsin

• ซี1
  • *
ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคับ ว่าแต่ตอนนี้เริ่มตัดสินใจไม่ถูกล่ะครับ ขอข้อมูลและราคาอย่างละ เอียดหน่อยน่ะคับน้าๆ :-[

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ขอบคุณทุกท่านมากๆนะคับ ว่าแต่ตอนนี้เริ่มตัดสินใจไม่ถูกล่ะครับ ขอข้อมูลและราคาอย่างละ เอียดหน่อยน่ะคับน้าๆ :-[
เรื่องราคาน้าโทรหาเอียนพเลยครับ081-9428284

tong

• ซี5
จากที่เคยใช้ dls มาผมว่าหาแอมป์ที่ออกกระชับหน่อย จะทำให้ dls r6a ฟังดีขึ้นมากๆ

ส่วนเรื่องชอบหวานๆ แหลมไม่กัดหู อันนี้ไม่ต้องกังวลครับเพราะ dls r6a ยังไงก็ไม่กัดหูอยู่แล้วครับ

nokair

• ซี5
จากที่เคยใช้ dls มาผมว่าหาแอมป์ที่ออกกระชับหน่อย จะทำให้ dls r6a ฟังดีขึ้นมากๆ

ส่วนเรื่องชอบหวานๆ แหลมไม่กัดหู อันนี้ไม่ต้องกังวลครับเพราะ dls r6a ยังไงก็ไม่กัดหูอยู่แล้วครับ

ตามน้าตงเลยคับ  :D

แต่ที่แน่ๆ ถ้าตัดสินใจช้า.... ความคันมันจะกัดกร่อนหัวใจของน้าไปเรื่อยๆ  ;D

Aomsin

• ซี1
  • *
ขอบคุณน้าๆ ทุกท่านมากคับ  :D

tong

• ซี5

ตามน้าตงเลยคับ  :D

แต่ที่แน่ๆ ถ้าตัดสินใจช้า.... ความคันมันจะกัดกร่อนหัวใจของน้าไปเรื่อยๆ  ;D
สงสารหัวใจจิงๆ  ;D

เอ๊ะ เว้ยเห้ย

• ซี5
ขอแนะนำแม้งบอาจจะไม่ใกล้เคียงนักแต่อยากให้เป็นตัวเลือกครับ Ramm Mozart 1 40000แถมสาย Tchernov สีเทา ราคาร่วมหมื่นแบบจำนวนจำกัดมากๆ
QC Society MicroPrecision S7

jo-joe3@B.P

• ซี5
  • เจ้าโอเลี้ยง แห่ง QC
ขอแนะนำแม้งบอาจจะไม่ใกล้เคียงนักแต่อยากให้เป็นตัวเลือกครับ Ramm Mozart 1 40000แถมสาย Tchernov สีเทา ราคาร่วมหมื่นแบบจำนวนจำกัดมากๆ
อยากสอบถามว่า ระหว่าง Ramm Mozart กะ Arc se4100  แอมป์ตัวไหนจะเข้ากับ Gm S class มากกว่ากันอ่ะครับ ???
ปล.ตอนนี้ผมใช้สายของ PSI อยู่ครับ
My Black Teana
Alpine D800
Alpine H800 + C800
ARC CXLR 4150
Brax Matrix 3 Ways
ARC CXL 2500*2
JL 12w6
Power cable : Ramm audio
Speaker cable : Tchernov classic
Remote cable :Tchernov classic
Interconnection :Tchernov classic
Capacitor : Rockford fosgate 10 farad*2
Batt : Stringer SPV44

kamol

• ซี5
ถ้าฟังมันๆ หน่อย เน้นเพลงจังหวะ เลือก  ARC SE 4100 ครับ
Looking for comments and opinions, feel free to ask me.  But be prepared for an honest feedback 'cause I don't do white lie.