ผู้เขียน หัวข้อ: โปรดระมัดระวังกันครับ ช่วงนี้โตโยต้าไม่มีอะไหล่เปลี่ยน !!!  (อ่าน 3520 ครั้ง)

Ammeria

• ซี5
เพื่อนที่ทำงานส่ง part อะไหล่ของแคมรี่ โทรมาเล่าให้ฟังว่า ถ้าใครเกิดรถชน ช่วงนี้ จะไม่มีอะไหล่เปลี่ยน
เพราะ packing ที่ใส่ตัวอะไหล่ยังไม่ผ่านการอนุมัติจากทาง โตโยต้าเลย เห็นว่าจะต้องลด cost อีก
ซึ่งอีกประมาณอย่างน้อย 2 เดือนนะครับ ยังไงก็ขับรถระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

credit Chonguy

ผมเป็นคนนึงที่รออะไหล่มา 2 เดือนแล้วยังได้ไม่ครบเลยครับขนาด โลโก้โตโยตา ยังต้องรอเลยยังไงขับรถปลอดภัยทุกคนนะครับ

kimberry

• ซี5
  • ระบบ Active 2 ทางมาตรฐานร้าน
เพื่อนที่ทำงานส่ง part อะไหล่ของแคมรี่ โทรมาเล่าให้ฟังว่า ถ้าใครเกิดรถชน ช่วงนี้ จะไม่มีอะไหล่เปลี่ยน
เพราะ packing ที่ใส่ตัวอะไหล่ยังไม่ผ่านการอนุมัติจากทาง โตโยต้าเลย เห็นว่าจะต้องลด cost อีก
ซึ่งอีกประมาณอย่างน้อย 2 เดือนนะครับ ยังไงก็ขับรถระมัดระวังกันหน่อยนะครับ

credit Chonguy

ผมเป็นคนนึงที่รออะไหล่มา 2 เดือนแล้วยังได้ไม่ครบเลยครับขนาด โลโก้โตโยตา ยังต้องรอเลยยังไงขับรถปลอดภัยทุกคนนะครับ

ขอบคุณครับสำหรับข้อมูลที่เป็นประโยชน์

ว่าแต่ว่าจะลดต้นทุนไปถึงไหนกันเจ้านี้ 
ราคาก็สูง ออฟชันก็กั้กเหลือเกิน  O0

Limited Edition

• ซี5
อันนี้ชัวร์ ผมเอาเรื่องไปเปลี่ยนกันชน ต้องรอ 3 เดือน เลยเอามาขับก่อน สีข้างแก้มก็ยังไม่ทำก่อน เอิ๊กๆ
จุ๊ๆๆ อย่าบอกใครน่ะว่าแอบแฟนมาทำ เดี๋ยวอด อิอิอิ

PRIUS = Alpine520+Celestra475+Celestra2150+Diamond Hex+Id10+Aurix+Ram+Tchernov(Classic+MS+Original TwoSC)...NO TUNE

Dragoneye = Pio4150+Arc xxk4050v.2+GM.ClassA+Tchnernov(Junior TwoSC)+DR...NO TUNE

MR.Prakarn Lengprasert

• ซี5
ปัญหาที่ลดcostส่วนตัวผมเบื่อมากๆเพราะไม่รู้จะมีปัญหาอื่นตามมาอีกหรือเปล่าสำหรับโรงงานผมปัญหาเพียบเลย O0